Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn sửa mạch kich điện đông anh 500va

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi linhqt Xem bài viết
    Cảm ơn anh. Như anh nói thì kích này bị hỏng biến áp rồi, nhưng sao khi sạc thì vẫn sạc được bình thường hả anh?
    Hj.thì e đã nói là có 2th.a thử kiểm tra lạj tran công suất đi.mà e cũng nói là ngắn mạch vài vòng.ở chế độ sạc thì không báo chế độ qúa tải mà.

Comment

em đang làm cái mạch inventer ma không biết bắt đầu từ đâu. may quá mấy hôm lang thang trên mang tìm cái mạch nguyên lý này. thank các bác nha!

Comment

Tình hình là e đang cần làm 1 mạch inverter 24vdc lên 220vac khoảng 500w hoặc 1000w thì càng tốt. Đá thực hiện vài mạch đơn giản hơn sử dụng Mosfet mà vẫn chưa thành công. Tình cờ đọc được Topic này nên mong được giúp đỡ. Có thể thay Trans D718 bằng Mosfet được không? VD như IRFP064N hay IRF3205PBF chẳng hạn (vì e đang có mấy con này). Nếu dược thì thay như thế nào ạh? Thanks all !!!

Comment

anh minh ha than men. em co mot con Dong Anh tuong tu, nhung chay dien 12v. no chay o che do xac van tot nhung o che do inveter thi ko duoc. cho em hoi no bi sao vay? thank truoc nha!

Comment

Nguyên văn bởi anhhai13252 Xem bài viết
            Tình hình là e đang cần làm 1 mạch inverter 24vdc lên 220vac khoảng 500w hoặc 1000w thì càng tốt. Đá thực hiện vài mạch đơn giản hơn sử dụng Mosfet mà vẫn chưa thành công. Tình cờ đọc được Topic này nên mong được giúp đỡ. Có thể thay Trans D718 bằng Mosfet được không? VD như IRFP064N hay IRF3205PBF chẳng hạn (vì e đang có mấy con này). Nếu dược thì thay như thế nào ạh? Thanks all !!!
            Ở mấy trang trước bác Viettien đã nói là ko chơi FET được, nếu chơi thì phải sửa lại mạch. Mình cũng đã lắp mạch này theo sơ đồ của bạn Nhatpro đưa lên, mạch chạy ngon lành, nhưng ko kiếm được con Biến áp đủ công suất nên hiệu quả vẫn thấp. Mạch này quan trọng nhất là cái biến áp bạn ạ!

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
              Ở mấy trang trước bác Viettien đã nói là ko chơi FET được, nếu chơi thì phải sửa lại mạch. Mình cũng đã lắp mạch này theo sơ đồ của bạn Nhatpro đưa lên, mạch chạy ngon lành, nhưng ko kiếm được con Biến áp đủ công suất nên hiệu quả vẫn thấp. Mạch này quan trọng nhất là cái biến áp bạn ạ!
              From bác viettien123
              Nguyên văn bởi viettien123
              Hiii bác phải độ lại phần xung kích cho chân G của IRF3205 là được bác có thể. Vút hết lũ D718 để chạy bằng một cặp IRF 3205

Comment

chào các bác em là thành viên mới, em đã thay cả 3 con IC NE 555 CON KẾ LÀ 74LS73 VÀ CON 74LS08 + 2 con típ 41mà vẫn nóng 2hangf d718 vậy các sư huynh có thể tư vấn giúp em được ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi tuanlt_thanh Xem bài viết
                  chào các bác em là thành viên mới, em đã thay cả 3 con IC NE 555 CON KẾ LÀ 74LS73 VÀ CON 74LS08 + 2 con típ 41mà vẫn nóng 2hangf d718 vậy các sư huynh có thể tư vấn giúp em được ko ạ
                  Bạn chạy tải bao nhiêu W vậy? Cục biến áp vẫn tốt chứ?

Comment

em có con inverter đông anh 500va nhưng chỉ sử dụng 150w đến 200w là nó sục còn có 190v 200v a và nó chạy quạt thì cái quạt nó kêu è è như chạy không nổi z. mong anh chỉ em cách khắt phục, em dốt diện tử lắm, cảm ơn anh trước

Comment

Kích xung vuông -> quat kêu. Chay 1 thời gian la die. Nếu tần số lớn hơn 50Hz quat quay chậm hơn. Còn điện ap sụt là do công suất ko đạt.

Comment

Nguyên văn bởi nhatpro Xem bài viết
                        Sơ đồ hoàn chỉnh máy kích điện DONGANH 500VA 24VDC to 220VAC

Lâu rồi không thăm diễn đàn, mạng Internet chập choạng quá chìu nay mới có người đến sửa tranh thủ lên thăm ae liền!
                        Đây là mạch kích điện DONGANH 500VA loại 24VDC to 220VAC mình đã buid lại hoàn chỉnh nhờ công của bác Viettien123 nay post cho em tham khảo. các mạch điều khiển cho máy kích loại 500VA 12VDC to 220VAC cũng tương tự.

File here: [ATTACH]36485[/ATTACH], [ATTACH]36486[/ATTACH]

Thân ái!
                        TN.
                        Chào cả nhà. Mong các bạn giúp đỡ.
                        mình có con kich 12v-220v 300va kích lên 220v được nhưng dàn D718 + TIP41 rất nóng. không dám thử lâu sợ chết.
                        (đã kiểm tra gần hết linh kiện rồi, chỉ còn nghi 3 em 17555, 74ls73, 74ls08 mà chưa mua được)
                        đang cần sơ đồ của bạn để nghiên cứu mà không download được, bạn up lại hộ mình nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

minh-ha Tìm hiểu thêm về minh-ha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X