Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình post lại mạch điều khiển việc nạp của LanHuong

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
    Cầu kỳ, phức tạp, IC I-xiếc, lại còn có cuộn dâ[ATTACH=CONFIG]62106[/ATTACH]y gì nữa đây. Tôi chỉ đơn giản vài con bóng, zener ổn áp để chọn điểm đóng ngắt, mạch chỉ đơn giản thế này thôi. Từ hơn 10 năm trước đã lắp cho khách rồi:>>>>
    bác có thể vẽ lại rõ hơn không ạ?em k đọc được vì mạch chèn lên chữ số linh kiện

Comment

Click image for larger version

Name:	Capture.JPG
Views:	1
Size:	77.3 KB
ID:	1380552.............

Comment

xin chào các bác, em làm theo mạch này xạc đầy accu nhưng không ngắt,,,xin các bác giúp...
        Attached Files

Comment

Em vừa sửa xong cái máy nạp accu 12v, điều khiển bằng TL084, Khi đo nguồn đầu ra nạp accu điện áp dao động từ 10v-17v, vậy có bình thường không? Em có nạp thử cho bình xe 2 bánh thấy có tác dụng, nhưng chỉnh dòng không lên, đây là bộ nạp accu tự động.
          Các anh chị trả lời giúp, thanks

Comment

Em đã sửa phần chỉnh dòng xong, đang restore cai accu oto 12V 45AMH theo bác Vi Văn Phạm hướng dẫn.

Comment

Cái mạch nạp ắc quy trong sơ đồ nguyên lý ta dùng loại nào cũng được ạ các bác, ai cho e xin cái pcb của mạch lanhuong được ko ạ, e đang định làm mạch

Comment

Nếu muốn thì tìm trong diễn đàn. Không phí tài nguyên diễn đàn để up lại. Luồng đóng tại đây!

Comment

Về tác giả

Collapse

minhkhuehd Tìm hiểu thêm về minhkhuehd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X