Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tạo điện áp 12V - 5V từ ~220V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Sao không thấy ai đưa lên 1 cái mạch xem cho minh bạch nhỉ!
    Cứ lại chat nữa rồi.
    Attached Files

Comment

anh duy phi oi
      o mach nay em thay dien ap ra co 5V a . em muon dien ap ra khoang 25VDC thi tri so cua mach thi sao . cach tinh toan nhu the nao day . Ma quen nua dien ap ra nho nhung no giat khong vay ? mong anh tra loi qua Sdienc@yahoo.com.vn thanks

Comment

Mình đang làm làm đề tài thiết kế mạch DAC dùng DAC0808 thiết kế mạch vào 8 bit, phải nộp bản nguyên lý nhưng không tìm thấy thư viện của DAC0808 trong circuitmaker2000, bạn nào biết chỉ dùm mình với, thời gian gấp quá rồi, nếu không tìm được mình chỉ còn cách là vẽ sơ đồ nguyên lý chi tiết cùa DAC !!! Thế thì.....mệt lắm, mà còn thông số của trở,tụ... thì sao tính được đây

Comment

sao không thấy ai đưa ra công thức tính toán cả vậy! em đang cần công thức mà tìm mãi chẳng thấy đâu. Help me please!!!!!
          |

Comment

DuyPhi cho mình hỏi sơ đồ trên bạn có ráp và test thử chưa?.Mình có lắp thử và dùng OSC kiểm tra thì thấy DC out với các giá trị trên mạch thì không tài nào sử dụng được bộ nguồn này.DC out không liên tục và độ gợn rất cao.Dòng của mạch rất bé,khi có tải Vdc out chỉ còn 3,6V.(Tải của mình gồm 3 IC TTL và 1 Relay 5V).Mình cũng đã tăng giá trị tụ AC lên 2.2uF,Tăng giá trị tụ lọc phẳng DC lên 470uF thì thấy DC out có phẳng hơn nhưng cấp cho tải tải vẫn không hoạt động.theo bạn có giải pháp gì cho mạch hoạt động???

Comment

Chào anh Duy Phi và các anh khác !!!!

Các anh cho hỏi, tôi lắp 1 mạch như anh DP chỉ dẫn để đ/k 1 role. Thay đổi giá trị tụ xoay chiều từ 0.5 đến 1MF thì chọn được điện áp ra yêu cầu, nhưng ngặt nỗi nếu không dùng Zene thì đ/a ra rất không ổn định, có xu hướng cứ tăng dần, sau 10 phút tăng từ 5V lên trên 7.5 V, KHẢ NĂNG CÒN TĂNG NỮA, mặc dù vào 220V là ổn áp
              Các anh có thể cho biết nguyên nhân và cách khắc phục??? Thank very much !!

Comment

Mạch của DP cũng giống cái này chỉ khác có xíu thôi: http://www.e-sonic.com/whatsnew/Micr...ower/TB008.pdf
                Các bạn cần tính toán thì có thể vào đó để xem. Tôi nghĩ con 1N4001 có lẽ hơi nhỏ.
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

Với những bạn mới bắt đầu với các mạch điện tử, xin chú ý rằng các mạch nguồn không biến áp trong luồng này là nguy hiểm chết người (nối trực tiếp với điện lưới).

Bạn duyphi gửi lên một sơ đồ giống hệt như phần nguồn của mạch trong link:
                  http://chaokhun.kmitl.ac.th/~kswichi...r3/saver3.html.

Thân,
                  Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Thoai em chả nói nữa, sorry các bác
                    Last edited by opendoor2507; 14-02-2008, 02:30. Lý do: Em lỡ mồm

Comment

Nếu bạn muốn gọn đẹp thì tận dụng các Adaptor switching của các máy scanner hay LCD có dòng từ 1-4A

Comment

bạn cho tôi bao nhiêu Ampere và bạn sử dụng nó cho việc gì tôi sẽ chỉ bạn cách tìm các mạch đó

Comment

DUYPHY MUÔN NĂM CÓ THỂ CHO MÌNH SO ĐỒ BỘ NGUỒN ỔN ÁP 50V DƯỢC KHÔNG
                          Không biết làm sao nói được nhiều

======

Comment

Xin hỏi anh cái công suất của mạch 220v ra 5v này khoảng bao nhiêu?
                            cảm ơn anh

Comment

tạo nguồn 5v,9v,12v,15v,24v DC

Em đang cần một bộ nguồn 5v,9v,12v,15v,24v trên cùng một mạch(ko được mua) từ nguồn 220v,f=50hz điện gia dụng.
                              Bác nào biết xin chỉ dạy thêm(hình vẽ,nguyên lý và tính toán cụ thể)
                              Em mới vô ngành nên gà lắm,xin các bác giải thích rõ
                              Thanks!+_+"

Comment

Nguyên văn bởi locluangu Xem bài viết
                                Em đang cần một bộ nguồn 5v,9v,12v,15v,24v trên cùng một mạch(ko được mua) từ nguồn 220v,f=50hz điện gia dụng.
                                Bác nào biết xin chỉ dạy thêm(hình vẽ,nguyên lý và tính toán cụ thể)
                                Em mới vô ngành nên gà lắm,xin các bác giải thích rõ
                                Thanks!+_+"
                                dùng biến áp là được rồi loại có nhiều đầu ra đó

Comment

Về tác giả

Collapse

tanbinh_mu Tìm hiểu thêm về tanbinh_mu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X