Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Board nguồn DVD ARIRANG bị hư

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Board nguồn DVD ARIRANG bị hư

Cái đầu DVD arirang nhà em bị gì ko biết => bật lên thì đầu đĩa không hoạt động tháo ra board nguồn bị rích e e e..ngay cuộn biến áp xung màu vàng.
    Cho em hỏi board nguồn DVD bán ở nhật tảo rẻ ko khoản nhiêu...E tính thây cuộn áp xung nhưng ko biết áp xung bao nhiêu vôn vì cuộn áp xung màu vàng vuông vuông chả ghi mã số hay thông số gì hết
    đầu DVD không hoạt động mà cổng USB ( nguồn 5v) thì vẫn xạc được máy nghe nhạc hay điện thoại v..v thì được.em nghĩ áp xung bị lỗi ko đủ + - 12V cho board xử lý quá..
    Tại em học khóa điện tử lâu rồi nên gà mờ lắm

có thể máy bạn đã bị lỗi rom nên mới có hiện tượng như vậy!nếu cổng usb vẫn sặc cho máy nghe nhạc được thì nguồn của bạn vẫn tốt.bạn nên đem ra thợ chuyên nghiệp làm.không là lợn tặp tễnh thành què hẳn đó!
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Đúng như bác tjeunjnzah nói nhưng loại này còn bệnh nữa là tụ lọc nguồn chính và đường 5v hỏng cũng có bệnh như vậy

Comment

bạn ơi thế đã sửa được pan này chưa? Mình cũng đang bị hiện tượng này. Help me!!!

Comment

nên xem lại mấy tụ lọc nguồn.và bạn nên mượn 1 cái đồng hồ để đo thử còn áp 12v ko nhé

Comment

lấy đồng hồ kt nguồn 5 v 12v có kg mới xác định hư chỗ nào, nguồn này chỉ 9v thôi chứ kg pải 12v
            có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

chao ban!
              neu boar nguon bi tinh trang nhu the ban nen kien tra transitor 413 gan opto , va thay con ic nguon vip 22a,
              chuc ban thanh cong

Comment

em xin phép khơi lại tí ạ. tình hình là em có cái đâu đìa arirang bi tình trạng giống như bác chủ thot. có bác nào sửa đươc rồi xin chỉ em cách sửa vớí ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

equilog Tìm hiểu thêm về equilog

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X