Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mainbard 845gv Hư Cứu Với???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mainbard 845gv Hư Cứu Với???

Nó ko vào Win được các bác ơi! Nó vào tới Win là nó tắt khởi động lại,tưởng là lổi Win em cài lại thì ko được cài tới trang thứ 2 nó tắt tối thui luôn,lấy ổ cứng đem qua máy khác cài ok xong gắn vào nó, là tới Win là nó tắt khởi động lại,gắng ổ cứng khác vào củng như vậy luôn.Và cho hỏi clear cmos như thế nào là đúng vậy.mong các bác giúp đở.Cám ơn

Máy khởi động vào đến Win XP thì Reset lại, cài lại hệ
    điều hành Win XP thì thông báo lỗi và không thể cài đặt .

Nguyên nhân :

Máy bị lỗi RAM ( ở dạng nhẹ )
    Máy gắn 2 thanh RAM khác chủng loại hoặc khác tốc độ Bus
    Trên Mainboard bị khô hoặc bị phồng lưng các tụ hoá lọc nguồn .
    Máy bị xung đột thiết bị, gắn nhiều Card lên khe PCI

Kiểm tra RAM, nếu trên máy gắn 2 thanh thì hãy tháo thử một thanh ra ngoài rồi thử lại, khi gắn 2 thanh vào máy thì phải cùng Bus, cùng chủng loại và nên có dung lượng bằng nhau .
    Thay thử thanh RAM khác rồi thử lại .
    Tháo hết các Card mở rộng ra, chỉ để lại Card Video trên máy rồi thử lại => nếu máy chạy được là do lỗi Card hoặc máy xung đột thiết bị .
    Quan sát các tụ hoá lọc nguồn trên Mainboard nếu thấy có hiện tượng phồng lưng thì bạn cần thay thế tụ mới .
    Chú ý :
    - Khi thay tụ hoá trên Mainboard bạn phải cho thật nhiều nhựa thông sao cho khi tháo tụ ra thì mũi mỏ hàn phải chìm bên trong nhựa thông, nếu bạn tháo khan có thể sẽ làm hỏng mạch in của Mainboard .
    - Bạn có thể thay tụ mới có điện áp bằng hoặc cao hơn tụ hỏng và điện dung có thể thay sai số đến 20% .
    Chúc bạn thành công, nếu ko được nữa thì đem đến chổ tui, tui làm dùm cho luôn, mà bác ở đâu vậy.
    |

Comment

winxpsp là học viên của hocnghe.com.vn à ? Đoạn này y si phooc trong giáo trình của hocnghe.

Comment

Sao bác lại hỏi thế, em đang là thành viên của diễn đàn chỉ góp chúc quà nhỏ coi như là giúp anh em có thể khắc phục lỗi , mà sao bác lại cười em vậy, nếu thế thì em khỏi post nữa.
        |

Comment

Nguyên văn bởi winxpsp Xem bài viết
          Máy khởi động vào đến Win XP thì Reset lại, cài lại hệ
          điều hành Win XP thì thông báo lỗi và không thể cài đặt .

Nguyên nhân :

Máy bị lỗi RAM ( ở dạng nhẹ )
          Máy gắn 2 thanh RAM khác chủng loại hoặc khác tốc độ Bus
          Trên Mainboard bị khô hoặc bị phồng lưng các tụ hoá lọc nguồn .
          Máy bị xung đột thiết bị, gắn nhiều Card lên khe PCI

Kiểm tra RAM, nếu trên máy gắn 2 thanh thì hãy tháo thử một thanh ra ngoài rồi thử lại, khi gắn 2 thanh vào máy thì phải cùng Bus, cùng chủng loại và nên có dung lượng bằng nhau .
          Thay thử thanh RAM khác rồi thử lại .
          Tháo hết các Card mở rộng ra, chỉ để lại Card Video trên máy rồi thử lại => nếu máy chạy được là do lỗi Card hoặc máy xung đột thiết bị .
          Quan sát các tụ hoá lọc nguồn trên Mainboard nếu thấy có hiện tượng phồng lưng thì bạn cần thay thế tụ mới .
          Chú ý :
          - Khi thay tụ hoá trên Mainboard bạn phải cho thật nhiều nhựa thông sao cho khi tháo tụ ra thì mũi mỏ hàn phải chìm bên trong nhựa thông, nếu bạn tháo khan có thể sẽ làm hỏng mạch in của Mainboard .
          - Bạn có thể thay tụ mới có điện áp bằng hoặc cao hơn tụ hỏng và điện dung có thể thay sai số đến 20% .
          Chúc bạn thành công, nếu ko được nữa thì đem đến chổ tui, tui làm dùm cho luôn, mà bác ở đâu vậy.
          Ram tets rồi ok,tụ thì thấy còn đẹp trai mainboard loại on board nên ko có sài card rời mà huynh ở đâu vậy ko cho địa chỉ làm sao mà đem tới dc.Còn ở TPHCM thì có bác nào sửa ko cho mình địa chỉ đi.Hoặc còn cách nào khác nửa ko mong các cao thủ giúp đở

Comment

Nguyên văn bởi winxpsp Xem bài viết
            Sao bác lại hỏi thế, em đang là thành viên của diễn đàn chỉ góp chúc quà nhỏ coi như là giúp anh em có thể khắc phục lỗi , mà sao bác lại cười em vậy, nếu thế thì em khỏi post nữa.
            Cười vậy không có ý gì đâu, chỉ có điều lấy tài liệu của bên hocnghe post lên thì nên biến tấu đi chứ y sì từng câu chữ từng dấu chấm phảy à.

Comment

Nguyên văn bởi hocnghedt Xem bài viết
              Nó ko vào Win được các bác ơi! Nó vào tới Win là nó tắt khởi động lại,tưởng là lổi Win em cài lại thì ko được cài tới trang thứ 2 nó tắt tối thui luôn,lấy ổ cứng đem qua máy khác cài ok xong gắn vào nó, là tới Win là nó tắt khởi động lại,gắng ổ cứng khác vào củng như vậy luôn.Và cho hỏi clear cmos như thế nào là đúng vậy.mong các bác giúp đở.Cám ơn
              Bạn thử thay bộ nguồn khác (tốt ) để loại trừ khả năng chưa?
              |

Comment

Anh em coi chừng ông nowdaygood đó nha, ghê lắm đó.
                Còn pan của bạn gì đó coi RAM lại đj, Ram tốt thì đem đj tắm cái main là vừa.
                Phần cứng máy tính huydim
                TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

Nguyên văn bởi hocnghedt Xem bài viết
                  Ram tets rồi ok,tụ thì thấy còn đẹp trai mainboard loại on board nên ko có sài card rời mà huynh ở đâu vậy ko cho địa chỉ làm sao mà đem tới dc.Còn ở TPHCM thì có bác nào sửa ko cho mình địa chỉ đi.Hoặc còn cách nào khác nửa ko mong các cao thủ giúp đở
                  Ram test rồi ok ==> Test = phần mềm hay thay thử thanh Ram khác vào.
                  Tụ còn đẹp trai ==> Đẹp trai vẫn hư hỏng là thường, nhìn kỹ xem tụ cố phồng đít không, 1 chút thôi cũng sinh bệnh, nhìn chân các tụ xem có bị rỉ nước vàng ra không .
                  Ghost xong có chạy tốt không ? Hay vẫn bị khởi động lại.
                  Cái máy vi tính khi sinh bệnh , hỏng hóc có thể xảy ra ở bất kỳ chỗ nào, không phần mềm thì phần cứng.Ở mỗi phần kiểm tra để cô lập khu vực hỏng đó bạn phải chắc chắn mình đang test hay kiểm tra đúng đắn,Ví dụ lỗi thực sự ở Ram nhưng bạn làm dối hoặc không biết test đúng đắn ==> Chui vào ma trận .
                  Cuối cùng không hết , làm như HUYDIM chỉ dẫn bạn cho main tắm rồi sấy thật kỹ trước khi bật điện .
                  Hết cách rồi.
                  Hết cách rồi.
                  Last edited by nowdaygood; 14-01-2008, 18:01.

Comment

Về tác giả

Collapse

hocnghedt Tìm hiểu thêm về hocnghedt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X