Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nối 2 điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Theo em được biết cái tổng đài 1 line vào 8 line ra của TQ có đâu 250.000vnd thôi. Mua cái này được 8 line nội bộ tha hồ mà gọi nhau, nó chỉ to như cái băng VHS thôi các bác ạ. Bọn Tầu nó nó lắm vẹo thật

Comment

Nguyên văn bởi tuanpcsoft Xem bài viết
      Theo em được biết cái tổng đài 1 line vào 8 line ra của TQ có đâu 250.000vnd thôi. Mua cái này được 8 line nội bộ tha hồ mà gọi nhau, nó chỉ to như cái băng VHS thôi các bác ạ. Bọn Tầu nó nó lắm vẹo thật
      thấy mấy bác bàn luận về điện thoại sôi nổi quá, mình cũng có ý này rất hay, các bác xem nó có khả thi không nhé? chúng ta ai cũng biết điện thoại bàn lúc nào cũng cần có dây, tức là mỗi máy cần có 1 line điện thoại. các bác ở đô thị lớn thì có thể thấy các cột điện dây điện thoại giăng như mạng nhện, nếu chúng ta có thể làm cho nó ít đi nhưng vẫn đảm bảo được số lượng điện thoại thì coi như ok, lúc đó đường phố của chúng ta trong sẽ thị tứ hơn nhiều phải không? mình có giải pháp thế này: dùng đa hợp kênh thông tin, gom lại 5-10 máy gần nhau chỉ cần 1 đường dây thôi, nhưng vẫn đảm bảo được máy của ai nấy gọi, chúng ta không đụng chạm đến tổng đài cũng như không can thiệp đến máy điện thoại, tức là chỉ thao tác trên đường dây thôi, sơ đồ nó thế này, các bác cho ý kiến nhé! nếu như việc này làm thành công thì chắc chắn VNPT sẽ gặp các bạn mà ký hợp đồng bản quyền liền đấy!!
      hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

đúng là dân vn.ngồi không toàn nghĩ ra những ý nghĩ quái chiêu,đơn giản nhất bạn mua máy mẹ bồng con về phá ra mà xem mạch thiết kế của nó.rùi post bài lên cho anh em tham khảo nha.

Comment

ban chi can noi diên thoai 2 phong lai voi nhan . nac dt len bam 118 o che do kiem tra chuong sau do cac hai cung cam may the la duoc

Comment

tôi có mạch này gửi lên các bác tham khảo

R1 10k
            R2 150k
            R3 4k7
            R4 47k
            R5 2k2
            R6 4k7 trimpot
            R7 390R
            R8 10k
            R9 100k
            R10 100k
            R11 22k
            R12-R15 2k2
            R16 4k7
            R17 4k7

C1 0.22uF
            C2 47uF
            C3 1uF
            C4 2,200uF (power filter cap – not shown, but wired across +12volts & 0v- ground points

Q1-Q5 BC547 n.p.n low gain
            Q6 BC 549C high gain with a beta of at least 250+
            D1-D7 1N4148 or 1N914 small signal diodes

IC1 NE 556 dual timer chip
            IC2 CD 4017B decade counter chip
            OC1-OC3 4N25 or 4N28 opto couplers
            Attached Files
            ai cần phá cái gì kô

Comment

the thi sơ đồ dâu ha bác dình van

Comment

Về tác giả