Thông báo

Collapse
No announcement yet.

!Máy tính cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• !Máy tính cần giúp đỡ

các bác ơi cái máy của em đang đánh đế chế thì bị đơ luôn.khở động lại cũng ko được.tắt máy bật nó cũng ko lên luôn.
    khi bật máy lên thì mấy cái quạt gió vẫn hoat động bình thường nhưng mà đèn bàn phím ko sáng+màn hình ko thay hiện lên gì cả

chào bạn cách bạn nói không đủ cơ sở để mình hướng dẩn bạn thực hiện được
    thứ 1 :quạt quay bạn đã xác định do main hay do nguồn
    thứ 2 bạn đã rã từng bộ phận ra chưa?
    o diển đàn này sẽ chuyên sâu vào từng pan chứ không thể hướng dẩn bạn từ A đến Z 1 cách sữa máy được.
    goodluck
    (hãy xác định chính xác pan rồi hỏi bạn nhé )

Comment

Trong trường hợp này thì bạn kiểm tra ram trước, có thể ram bị chết hoặc các chân ram chưa tiếp xúc tôt với mainboar.

Comment

trường hợp của bạn mình cũng từng gặp rồi. bạn hay thử kiểm tra các jac monitor, ổ cứng xem có ổn không? sau đó kiểm tra lại xem tín hiệu màn hình đã lên chưa, có dấu hiệu gi không?
        nếu màn hình lên mà vẫn bị đen, bạn hay tháo ram ra lau sạch rồi cắm trở lại xem ram có test không, nếu test được thì ok

Comment

được rồi các bác à.em tháo tất cả các jac cắm,ram....và cắm lại thế là được.
          nhưng mà em chưa hiểu là muốn đo điện áp bộ nguồn khi đã tháo nguồn ra khỏi main thì làm thế nào cả.

Comment

Nguyên văn bởi luongcdt Xem bài viết
            nhưng mà em chưa hiểu là muốn đo điện áp bộ nguồn khi đã tháo nguồn ra khỏi main thì làm thế nào cả.
            Dùng VOM mà đo.
            The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

Nguyên văn bởi luongcdt Xem bài viết
              Nối dây xanh lá cây với dây đen mới đo được.
              ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
              ▄▅██████▅▄▃▂
              ████████████████
              ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

thanks các bác.bác luulinh ơi em có 1 bộ nguồn mà nó bị cháy cái cuộn dây cuốn trên lõi ferrit hình xuyến,cái này mình tự cuốn lại thì có ảnh hưởng j tới công suất làm viêc của nó ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

luongcdt Tìm hiểu thêm về luongcdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X