Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ đổi cáp đĩa mềm sang cáp USB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
    (FDD để bên bên ngoài giao tiếp bằng USB nhường chỗ cho CDROM gắn bên trong)
    Cáp cắm cho FDD đâu dùng được cho CD-ROM đâu.
    Chắc phải chuyển đổi gì chứ bác MHz.
    (ngoài luồng tí . Sorry spam!)
    123...

Comment

Nguyên văn bởi nbb3i Xem bài viết
      Cáp cắm cho FDD đâu dùng được cho CD-ROM đâu.
      Chắc phải chuyển đổi gì chứ bác MHz.
      (ngoài luồng tí . Sorry spam!)
      ... rất đúng, cable 2 lọai này là khác nhau không thể gắn được, hơn nữa giao tiếp cũng khác nhau... í của MHz muốn nói là các Laptop đời cổ chỉ trang bị FDD (chưa có CDROM), các Laptop đời sau được trang bị thêm CDROM, nhìn về mặt vật lí thì cái CDROM nó chiếm vị trí đặt ổ FDD ròai, vì thế phải dùng FDD bên ngòai giao tiếp bằng cổng USB...

Comment

Nguyên văn bởi trungta Xem bài viết
        Mình đang làm. Nếu bán thì cũng khoảng gần 800 ngàn đồng. Cái giá này là giá thành, chia cho anh em xài. Khi board này xong rồi mình sẻ post lên cho anh em xem. Gắn trực tiếp lên đàn luôn. Có lẻ tuần sau sẽ có kết quả.
        Nhưng bạn phải tìm hiểu kỹ cách sử dụng board này, không đơn giản như những sản phẩm cùng loại đã thương mại.

Cái hay của board này là nó sử dụng toàn bộ dung lượng của thẻ nhớ, truy cập được cả folder. Các sản phẩm thương mại chưa làm được điều này.
        Bạn Ơi thế nào rồi. Mong quá

Comment

Nguyên văn bởi Beby_tv Xem bài viết
          các bác có biết hiện nay trên thị trường có bộ đổi cáp sử dụng từ cáp ổ đĩa mềm chuyển sang đọc được USB xin mách dùm cám ơn!
          Chào bạn, Sự khó khăn khi phải làm việc với FDD nay không còn nữa vì chúng ta đã có người chuyển đổi FDD sang USB rồi bạn ạ, Bạn hãy nghé thăm trang web hungphatco.com.vn, Tớ tình cờ tình được đấy, chúc bạn thành công

Comment

có đúng cái này không mấy bác!............... Đổi đĩa mềm sang USB http://thanhnam.org/10157/phu-kien/d...-sang-usb.html

Comment

Về tác giả

Collapse

Beby_tv Tìm hiểu thêm về Beby_tv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X