Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch chống trộm cho xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch chống trộm cho xe máy

Các anh em có ai biết về cái mạch chống trộm xe gắn máy này không. Khi mở khoá xe máy sau khoảng 5 giây nếu không chạm tay vào một con ốc đã định trước thì không thể khởi động đựơc xe và đồng thời còi xe sẽ kêu lên. Các anh em có ai biết sơ đồ mạch này xin post lên cho anh em tham khảo với. Cám ơn nhiều!!!!

Cái này hay đấy
    Bác mua o đâu vậy , có thể chỉ chỗ cho e biết đcj ko
    cái đó khoảng bao nhieu k ,
    cám ơn các bác đã cho e biết

P.S Has got acquainted with the girl, http://cyberblady.com, how it to you? Only it is fair!

Comment

Cũng không rõ nữa, thấy thằng bạn nó lắp thấy hay nên hỏi anh em xem có ai biết mạch của nó ra sao không, có gì post lên cho anh em xem thử.

Comment

Bạn ở đâu vậy, còn ở HCM thì có tiệm chuyên bán các loại khóa chống trộm cho xe máy các loại, và có rất nhiều loại khóa chống trộm.
        Có loại giống bạn nói nhưng ko phải là một con ốc đâu, mà là 3 con ốc hoặc 3 công tắc của xe bất kỳ ví dụ như công tắc đèn xi nhan, đèn pha, còi hoặc đề và phải theo thứ tự đã định trước, và trước khi mở khóa xe. Sau khi mở khóa an toàn (ko kêu còi báo động) thì mới mở khóa xe và đề được. Các bạn cứ đến số 80/8 Trần Quang Điệu (Trần Huy Liệu) mà hỏi, có nhiều loại lắm. Mình cũng lặp khóa ở đây nhưng mình không dùng chống trộm mà chỉ lắp khóa rulo thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Le Tung Quan Xem bài viết
          Cái này hay đấy
          Bác mua o đâu vậy , có thể chỉ chỗ cho e biết đcj ko
          cái đó khoảng bao nhieu k ,
          cám ơn các bác đã cho e biết

P.S Has got acquainted with the girl, http://cyberblady.com, how it to you? Only it is fair!
          Cái này ở Nhật Tảo bán đầy, giá khoảng 35K được bố trí trong hộp đựng film chụp hình. Có 1 con IC, một con SCR MCR100-6, một cái rơle 12V và vài con điện trở với lại tụ điện. Con IC thì không biết giá trị vì người bán xóa tên rồi. Mạch này hoạt động thấy cũng ổn định. Nó có phần hẹn giờ, nếu đóng công tắc khóa xe mà không chạm vào một đầu dây (được bố trí vào con ốc hay phần kim loại bất kỳ) thì sau khoảng 5-10s là nó cấp nguồn có một đầu dây khác, nếu đầu dây này nối vào hệ thống báo động thì nó sẽ hú lên. Còn sơ đồ cụ thể như thế nào thì không biết.
          "Chớ gì bàn tay ta không phải chỉ mở ra để lãnh nhận rồi lại nắm chặt khi phải cho"

Comment

Vụ này hay à nha, hèn chi có lần mình ko tài nào nổ máy được chiếc xe của một
            ông anh, may mà nó ko có hú còi!!! giờ mới biết!!!

Comment

Cái mạch chống trộm này đơn giản quá.Các ban thử dùng công nghệ RFID mà làm thử xem sao?Hay đấy.Bảo mật tuyệt đối luôn.có một cách là tháo xe ra lắp lại như xe mới thôi.

Comment

Chức năng mạch chống trộm dùng công nghệ RFID không khác các mạch thông thường nhưng thiếu một số chức năng điều khiển từ xa vì....Cái remote không dùng pin, chỉ khi nào đưa tới gần xe (1-2m) thì mới tác động. 5 chai 1 bộ của Nga dùng cho cả xe mô tô và ô tô.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

các bác không nên dùng mạch chồng trộm xe máy kiểu sờ vào con ốc hoặc phần kim loại bất kỳ trên xe như vậy. vì mạch này không ổn định đâu, khi xe bị ướt (đi mưa hay sau khi rửa xe ) là mạch hầu như không có tác dụng nữa. cái này mình cũng từng làm thử rồi, thấy kô ổn nên bỏ làm cái khác ổn định hơn

Comment

Mình có ý định lắp một cái khóa điện tử cho xe máy, dùng remote để ấn mã số. điều khiển 2 chều, tức là khi nào xe bị rung, thay vì hú còi thì sẽ báo về điều khiển. Mình đang tìm mạch RF 4 kênh tại Hà Nội mà chẳng biết ở đâu bán nữa?

Comment

Nguyên văn bởi thientaisodo Xem bài viết
                      Mình có ý định lắp một cái khóa điện tử cho xe máy, dùng remote để ấn mã số. điều khiển 2 chều, tức là khi nào xe bị rung, thay vì hú còi thì sẽ báo về điều khiển. Mình đang tìm mạch RF 4 kênh tại Hà Nội mà chẳng biết ở đâu bán nữa?

nếu bạn dùng remote hai chiều như vậy thì kích thước mạch có thể lớn. mình thấy ở TPHCM có bán mạch RF 4 kênh nhưng chỉ điều khiển 1 chiều thôi, giá khoảng 150K. sao bạn không tận dụng các công tắc trên xe để giải mã (cắt hệ thống báo động) cho bộ báo động của mình luôn. nếu dùng 8951 thì thay đổi cách khởi động xe sẽ dễ dàng hơn.
                      hanhvoxuan@yahoo.com.vn

Comment

safsafsfffafafaf

Comment

có ai có sơ đồ mạch điều khiển từ xa dùng RF không? post lên cho anh em tham khảo với

Comment

4 kênh là đc 16 nút, nhưng mà cần gì phải đến 4 kênh , tớ đã mua mạch và đang code, vấn đề mã hóa hơi độc một chút. dùng PIC chứ 89 lâu lắm rồi không mò, 89C51 nhiễu, không ổn định và chỉ dùng cho sinh viên nghiên cứu thôi, còn những ứng dụng cần độ tin cậy thì PIC vẫn hơn hẳn.

Comment

chưa có giải pháp nào hay hả các bác !!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

bhtbr Tìm hiểu thêm về bhtbr

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X