Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch chống trộm cho xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào bác pcthanhxuan ở nhật tảo mua ở tiệm nào và đường nữa nhe,,,,em cũng muốn mua 1 cái,,,,thank

Comment

Anh bxtiep có thể hướng dẫn em về nguyên tắc hoạt động của mấy bộ chống trộm mà không cắt dây trong xe máy không. Em không hiểu nó dựa trên nguyên tắc nào em nghĩ mãi không ra. Cỡ nào em cũng cắt phải cắt dây & mạch điều khiển sẽ đóng relay khi ta cần chạy.

Mạch chống trộm RFID không ảnh hưởng gì đến bình xăng hả anh. Em định nghiên cứu nó ứng dụng vào bộ chống trộm, nhưng không biết nó có ảnh hưởng gì không, nhiều người vẫn khuyên nhau không bỏ điện thoại trong cốp xe. Bộ RFID thì mua ngoài thị trường cũng lung tung lắm.

Hiện em đang làm bộ chống trộm sử dụng bộ thu phát RF mua khá nhiều ở thị trường, nhưng vẫn phải dùng mạch ổn áp xuống 5V để dùng, và lệ thuộc vào ắc quy, nếu tháo ắc quy ra xem như toi. Không biết mạch của anh có khắc phục được những điều trên chưa, cho em tham khảo..

Comment

Mạch chống trộm cho khóa 2 dây (Ex: Exciter )

Haizzzzzzz.
        Ai co chút kĩ năng về điện tử chắc hẳn sẽ tạo ra được chiếc khóa cực " Độc " va` ... Chỉ mình biết sử dụng.
        Mình muốn ai có ý tưởng hay thì up ca sơ đồ lên cho anh em chiêm ngưỡng cái.
        Phuơng pháp mở khóa: Bóp phanh 5s ,sau đó mở khóa > đề .nếu Bthuong mở khóa trước còi sẽ kêu luôn.(Trộm...... Do ko thực hiện đúng thao tác)
        Minh` up mạch này mọi người tham khảo và cho ý kiến.
        nguyên lý:
        - Nối 1 đầu phanh trước vào Acqui.Khi giữ phanh dòng qua R nạp cho Tụ 4700uF. để tụ đầy thì cẩn thời gian ~5s, khi tụ đầy sẽ mở Tran>Role đóng.
        lúc này ta mở chìa khóa. >và khởi động ( giữ phanh hay ko thi` tuy`-do role luon dong boi? nguon duy tri` qua diot vào tụ kích mở Tran
        Khi tắt máy , ta tắt khóa > role ngat.
        Nhược điểm: khi khởi động phải chờ khi role tac động ( 3~5s).
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi lovechip8 Xem bài viết
          Haizzzzzzz.
          Ai co chút kĩ năng về điện tử chắc hẳn sẽ tạo ra được chiếc khóa cực " Độc " va` ... Chỉ mình biết sử dụng.
          Mình muốn ai có ý tưởng hay thì up ca sơ đồ lên cho anh em chiêm ngưỡng cái.
          Phuơng pháp mở khóa: Bóp phanh 5s ,sau đó mở khóa > đề .nếu Bthuong mở khóa trước còi sẽ kêu luôn.(Trộm...... Do ko thực hiện đúng thao tác)
          Minh` up mạch này mọi người tham khảo và cho ý kiến.
          nguyên lý:
          - Nối 1 đầu phanh trước vào Acqui.Khi giữ phanh dòng qua R nạp cho Tụ 4700uF. để tụ đầy thì cẩn thời gian ~5s, khi tụ đầy sẽ mở Tran>Role đóng.
          lúc này ta mở chìa khóa. >và khởi động ( giữ phanh hay ko thi` tuy`-do role luon dong boi? nguon duy tri` qua diot vào tụ kích mở Tran
          Khi tắt máy , ta tắt khóa > role ngat.
          Nhược điểm: khi khởi động phải chờ khi role tac động ( 3~5s).
          thêm nhược điểm nữa là ko mở khóa bóp phanh đèn phanh vẫn sáng+khi bóp phanh,mở khóa thì đèn phanh lại sáng đến khi tắt
          Last edited by quanghao; 18-09-2011, 19:12.

Comment

híc,em sheach trên google " cách đấu hệ thống chống trộm cho xe máy" thì có ra web này em có đọc qua và thấy các anh giỏi quá,em rất ngưỡng mộ.em là thành viên mới rất mong được các anh chỉ giáo

Comment

1.Nhược điểm Bóp phanh là đèn sáng :Yes,nhưng ko khởi động được máy- xe đang dừng thì ai đụng vào phanh . Minh` có thể thêm Diot sau nguồn dây phanh, trước nguồn vào role là khi mở khóa đèn ko sáng được.

Comment

Nguyên văn bởi lovechip8 Xem bài viết
                1.Nhược điểm Bóp phanh là đèn sáng :Yes,nhưng ko khởi động được máy- xe đang dừng thì ai đụng vào phanh . Minh` có thể thêm Diot sau nguồn dây phanh, trước nguồn vào role là khi mở khóa đèn ko sáng được.
                Nói thế thì mình cũng chịu. Như thế dùng đc 3 hôm chắc là ai cũng biết xe đc chống trộm thế nào

Comment

Mình đang sử dụng và ko có vấn đề j` ca.. Thực chất đây chỉ là mạch làm phức tạp quá trìng khởi động của xe lên mà thôi.Theo mình, như thế cũng đảm bảo độ an toàn cho chiêc xe của minh` oi`.
                  ( tất cả những ng sdung được đều là những ng quen bit, mà khóa thì cũng chỉ chống trộm lạ chứ khóa nào mà chống được trộm quen bit minh`, phải ko cac ban).

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                    Anh bxtiep có thể hướng dẫn em về nguyên tắc hoạt động của mấy bộ chống trộm mà không cắt dây trong xe máy không. Em không hiểu nó dựa trên nguyên tắc nào em nghĩ mãi không ra. Cỡ nào em cũng cắt phải cắt dây & mạch điều khiển sẽ đóng relay khi ta cần chạy.

Mạch chống trộm RFID không ảnh hưởng gì đến bình xăng hả anh. Em định nghiên cứu nó ứng dụng vào bộ chống trộm, nhưng không biết nó có ảnh hưởng gì không, nhiều người vẫn khuyên nhau không bỏ điện thoại trong cốp xe. Bộ RFID thì mua ngoài thị trường cũng lung tung lắm.

Hiện em đang làm bộ chống trộm sử dụng bộ thu phát RF mua khá nhiều ở thị trường, nhưng vẫn phải dùng mạch ổn áp xuống 5V để dùng, và lệ thuộc vào ắc quy, nếu tháo ắc quy ra xem như toi. Không biết mạch của anh có khắc phục được những điều trên chưa, cho em tham khảo..
                    Các loại xe bây giờ nó có đầu cốt cắm rồi thì cần già phải cắt dây. chỉ cần rút cốt ra cắm cốt của bộ chống trộm vào (1 đực,1 cái) là xong.
                    Nói đúng ra là tần số của điện thoại hay RFID đều ko ảnh hưởng đến xe đâu. và khi chíp đã nhận đúng thì ko cần thu phát RFID nữa nên ko sao cả. Chỉ có sóng điện thoại có thể ảnh hưởng chút ít đến hệ thống bơm ở trạm xăng thôi.

Comment

...mình cũng có môt jmạch cực kỳ đơn giản nhưng cũng hiệu quả , để chụp hình rồi gửi các bác xem sau..
                      Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                        mình chỉ có cai báo động thôi ,s2 bạn làm cái lò xo ở giữa 1 cực lò xo 1 cực ==> chạm vào xe ===>rung ===> đóng tiếp điểm ==> kêu ( kêu lâu hay ít là tùy bạn , phụ thuộc vào C2, P1)[ATTACH=CONFIG]26299[/ATTACH]
                        bác nói rõ hơn được không?

Comment

mới chế dc cái này nè anh em có j góp ý nha
                          Click image for larger version

Name:	CHONG TROM 1.JPG
Views:	2
Size:	39.8 KB
ID:	1358492

mấy con trans dùng c828, cái T8 xài d882 nha
                          nếu pị cướp xe thì mình tắt máy, cướp mở máy quá thời gian thì còi hú
                          relay 5 chân nối dây màu đen từ ổ khóa và dây mass(sườn xe) vào 2 chan luôn đóng của relay
                          hiểu biết là có giới hạn-còn ngu dốt thì không

Comment

Nguyên văn bởi monkey2299 Xem bài viết
                            mới chế dc cái này nè anh em có j góp ý nha
                            [ATTACH=CONFIG]41261[/ATTACH]

mấy con trans dùng c828, cái T8 xài d882 nha
                            nếu pị cướp xe thì mình tắt máy, cướp mở máy quá thời gian thì còi hú
                            relay 5 chân nối dây màu đen từ ổ khóa và dây mass(sườn xe) vào 2 chan luôn đóng của relay
                            chờ khi quá thời gian thì cướp đã chạy mất tiêu rồi. cho cướp chạy 60km/h thì 1 phút nó chạy được 1 km rồi
                            email:
                            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

mình tắt máy rùi thì làm seo cướp nó nổ máy đc mà đòi chạy dy đâu hở pạn?????
                              nó có pix mình dể con ốc ở đâu đâu
                              hiểu biết là có giới hạn-còn ngu dốt thì không

Comment

Trên mạng có mấy cái mạch mở đèn bằng cách chạm tay đó...thì giờ thay vì chạm tay mở đèn thì mình chạm tay mở khóa xe hj

Comment

Về tác giả

Collapse

bhtbr Tìm hiểu thêm về bhtbr

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X