Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có bác nào muốn ráp amp tube không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    15K, 30K thì em đu theo được Các bá ơi! tra datasheet như thế nào ạ? ^^!
    Mạch đâu chỉ có cái đèn còn mấy cái bién áp nguồn ,choke và xuất âm nửa 3 cái này đặt quấn cũng hơn 500 K mà nhỡ quấn dỏm quá xài không được phải quấn lại thỉ hết bao nhiêu cho đủ thêm con tụ đôi 100 uf 450 volt lọc nguồn cũng 100 K,biến thế xuất âm dùng cho mạch A thì dễ quấn vì sơ cấp chỉ có 1 cuộn còn pushpull 2 đèn sơ cấp 3 dây phải quấn sandwich 2 bên mới đều nhau mà kiểu này khó kiếm được người nhận quấn lắm .
    Last edited by tuyennhan; 28-02-2012, 20:23.

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      test gì thế bác?bác mua được bóng rồi à?
      hôm chủ nhật em đi chợ sạch túi rồi nên chưa mua bóng

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Mạch đâu chỉ có cái đèn còn mấy cái bién áp nguồn ,choke và xuất âm nửa 3 cái này đặt quấn cũng hơn 500 K mà nhỡ quấn dỏm quá xài không được phải quấn lại thỉ hết bao nhiêu cho đủ thêm con tụ đôi 100 uf 450 volt lọc nguồn cũng 100 K,biến thế xuất âm dùng cho mạch A thì dễ quấn vì sơ cấp chỉ có 1 cuộn còn pushpull 2 đèn sơ cấp 3 dây phải quấn sandwich 2 bên mới đều nhau mà kiểu này khó kiếm được người nhận quấn lắm .
      Biến áp mình tự quấn được không bác? mua dây với lõi về tự quấn, tụ thì tìm tụ cũ giá rẻ thôi

Comment

tụ tháo máy rẻ lắm bác ạ!lo gì!
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

Lvhn ơi , cái biến thế nguồn cuộn sơ và cuộn áp cao 300 volt phải quấn phan lớp và lót cách ly từng lớp , cục xuất âm cuộn sơ cấp cũng thế nên nếu tay nghề không cao không tự quấn được đâu . nếu nguồn chừng 150 - 200 ma và biến áp xuất chừng 20 watt cuộn choke trên lầu chợ Nhật tảo mấy hàng bán linh kiện TV cũ chắc cũng còn nếu có lên thì hỏi thử ,

Comment

Có bác nào biết chỗ bán tube giá rẻ không ạ (HCM)? Em cũng tính làm một cái không dùng OPT mà quấn lại loa thành trở kháng cao không biết có được không ạ?
            sau.ph

Comment

Cho em xếp viên gạc để hóng. Em chẳng biết gì, các bác làm tới đâu, mua đồ chỗ nào, giá bao nhiêu thì post lên cho rm hóng với ạ.

Comment

Như trong hình thì T1, T2 và CH1 quấn như thế nào ạ? kích cỡ ra sao? xem ở nhà không có thì em đi săn lùng 1 thể luôn ở nhà em có cái casset cũ kĩ bên trong biến áp to nhỏ quá trời, không biết có tận dụng được không
                Click image for larger version

Name:	Direct-Coupled-6V6-Cathode-Follower-Tube-Amp-Schematic.jpg
Views:	1
Size:	77.4 KB
ID:	1358145

Comment

em nghĩ chỉ cần nguồn đốt tim thôi,nguồn áp cao thì nắn từ 220V lên luôn!!
                  Keep moving forward...

Comment

Lấy điện nhà nắn ra thì đụng vào ngỏ vào tín hiệu hay phần vỏ máy sẻ bị giật người yếu có thể die luôn không đáng để tiết kiệm vài trăm K , nếu thấy cuộn 300-0-300 khó quấn thì quấn 1 cuộn 125 volt thôi và tăng cở dây để tăng dòng vì nắn tăng đôi công suất còn có 1/2 , hay kiếm cục tăng phô cách ly có thứ cấp từ 110 - 130 volt đốt tim thì dùng tăng phô khác 6 -0 - 6 volt 5 đến 10 A tùy số lượng đèn

Comment

đèn chân không, bóng bán dẫn em hỏi ở tiệm cẩm, 586, ngọc không chỗ nào có bán!

Comment

bác mua ở các shop cơ bác ạ!hay bác có lấy không?e tặng bác cái bóng
                        Keep moving forward...

Comment

các bác có vẻ không thích vụ này nhỉ
                          Keep moving forward...

Comment

chính phủ khuyến khích tiết kiệm điện mà các bác chơi class A thế này thì toi mấy ông nhà đèn. hee...đùa cho vui chứ cũng mê ba cái vụ amply nhưng dốt đặc. chỉ biết nhìn các bác làm thôi. ah...sao không chơi class D vừa hiệu suất cao vừa chất giọng đẹp. IC class D có bán đấy

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                              các bác có vẻ không thích vụ này nhỉ
                              bác đi đầu em theo sau em tìm được địa chỉ mua tube rồi bên Q2. Em đang tìm linh kiện, đèn đóm em chưa được chạm bao giờ. Vừa thực tập xong khỏe cả người.hihi...

Comment

ặc!bác làm cùng em cho nó vui chứ! he he
                                Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

bboyminh Tìm hiểu thêm về bboyminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X