Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có bác nào muốn ráp amp tube không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
    chính phủ khuyến khích tiết kiệm điện mà các bác chơi class A thế này thì toi mấy ông nhà đèn. hee...đùa cho vui chứ cũng mê ba cái vụ amply nhưng dốt đặc. chỉ biết nhìn các bác làm thôi. ah...sao không chơi class D vừa hiệu suất cao vừa chất giọng đẹp. IC class D có bán đấy
    cái gì nó cũng có cái hay của nó chứ bác!
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

Tụ này lọc nguồn được không bác? hôm qua đi chợ sực nhớ mua luôn 120uF 400V
      Click image for larger version

Name:	Ảnh-0004.jpg
Views:	1
Size:	128.9 KB
ID:	1358530

Comment

Tụ 120uF/400V bé tẻo tèo teo. ngày xưa nó phải to như lon coca.
        Dùng tốt chứ bác.

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
          Tụ 120uF/400V bé tẻo tèo teo. ngày xưa nó phải to như lon coca.
          Dùng tốt chứ bác.

Chúc vui.
          Bự mới đã em lo mấy thứ linh tinh trước, còn bóng mua sau vì em không biết lựa, kiểm tra

Comment

bác mua bóng 6H1 với 6P6 để làm với em nhé!em vẽ mạch in luôn!
            Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
              bác mua bóng 6H1 với 6P6 để làm với em nhé!em vẽ mạch in luôn!
              làm mạch đồng, ok rồi chơi mạch sợ thủy tinh

Comment

hi hi!em có cái tấm phíp thủy tinh(được cho)trông cũng thích phết!!!!!
                bác lvhn dùng phần mềm gì vẽ mạch đấy ạ?bác có dùng eagle không thì em nhờ bác tí!
                Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                  hi hi!em có cái tấm phíp thủy tinh(được cho)trông cũng thích phết!!!!!
                  bác lvhn dùng phần mềm gì vẽ mạch đấy ạ?bác có dùng eagle không thì em nhờ bác tí!
                  em dùng orcad. bác đừng gọi em bằng bác, em nhỏ hơn bác nhiều lắm

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                    Tụ này lọc nguồn được không bác? hôm qua đi chợ sực nhớ mua luôn 120uF 400V
                    [ATTACH=CONFIG]41315[/ATTACH]
                    Tụ này cũng tốt chỉ mỗi mức volt chỉ 400 thay vì 450 volt, trong mạch amp đèn tụ không to toàn cở như đã mua , cọc đầu thường dùng 100 uf / 450 volt cọc sau thì chì 47 uf / 450 thôi , trong sô đồ amp 1949 mức nguốn 350-0-350 nắn bằng đèn mới có mức ra như thế nếu không dùng đèn mà dùng diod nắn thì mức volt ra hơn 450 volt tụ 400 volt sẽ bị bục , nắn diod mức volt ra cho nguồn 300-0-300 là hơn 400 volt 1 chút là mức nguồn vừa phải thích hợp nhiều loại đèn .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                      Tụ này cũng tốt chỉ mỗi mức volt chỉ 400 thay vì 450 volt, trong mạch amp đèn tụ không to toàn cở như đã mua , cọc đầu thường dùng 100 uf / 450 volt cọc sau thì chì 47 uf / 450 thôi , trong sô đồ amp 1949 mức nguốn 350-0-350 nắn bằng đèn mới có mức ra như thế nếu không dùng đèn mà dùng diod nắn thì mức volt ra hơn 450 volt tụ 400 volt sẽ bị bục , nắn diod mức volt ra cho nguồn 300-0-300 là hơn 400 volt 1 chút là mức nguồn vừa phải thích hợp nhiều loại đèn .
                      bác là một người có nhiều kinh nghiệm về amp đèn!không biết bác có thể chia sẻ cho lớp trẻ như cháu 1 ít về kinh nghiệm khi lắp ráp và linh kiện điện tử không ạ?
                      Keep moving forward...

Comment

chào các bác,sau 1 thời gian ấp ủ,em quyết định thi công ngay mạch pre,tối qua em mới ngồi làm PCB các bác ạ

Name:	Picture 009.jpg
Size:	36.1 KB
ID:	1362621

Name:	Picture 010.jpg
Size:	29.4 KB
ID:	1362622
                        Keep moving forward...

Comment

Ráp đèn mà cũng làm mạch in công phu quá nhỉ , mạch đèn hàn trạm là tốt nhất đã gọn mà khi cải tiến thay thế cũng dễ không bị lột như khi dùng mạch in , mới đây tôi xuống NT thấy đèn và biến áp xuất âm dùng trong TV đèn cũng còn nhiều mấy đèn này ráp class A công suất thực chỉ 5-7 W nhưng câu loa 50 W vào vẫn dùng tốt chất lượng thì khỏi chê hay hơn 6P6 nhiều. Muốn thử máy đèn nghe ra sao mua đèn này về ráp là thích hợp nhất cũng không tốn nhiều tiền .

Comment

Ráp đèn mà cũng làm mạch in công phu quá nhỉ , mạch đèn hàn trạm là tốt nhất đã gọn mà khi cải tiến thay thế cũng dễ không bị lột như khi dùng mạch in , mới đây tôi xuống NT thấy đèn và biến áp xuất âm dùng trong TV đèn cũng còn nhiều mấy đèn này ráp class A công suất thực chỉ 5-7 W nhưng câu loa 50 W vào vẫn dùng tốt chất lượng thì khỏi chê hay hơn 6P6 nhiều. Muốn thử máy đèn nghe ra sao mua đèn này về ráp là thích hợp nhất cũng không tốn nhiều tiền .
                            chào bác,bác có thể cho em địa chỉ của chỗ bán biến áp xuất âm này không ạ?em còn cặp bóng GU50,nếu có biến áp xuất âm thì có gì em lắp luôn ạ,em cảm ơn
                            Keep moving forward...

Comment

Biến áp tôi nói là biến áp dùng tháo ra từ TV đèn 1 cuộn sơ 1 cuộn thứ 8 R kích cở bằng biến áp nguồn 3 A , hỏi ở mấy hàng bán đồ TV cũ trên lầu chợ Nt .

Comment

Biến áp tôi nói là biến áp dùng tháo ra từ TV đèn 1 cuộn sơ 1 cuộn thứ 8 R kích cở bằng biến áp nguồn 3 A , hỏi ở mấy hàng bán đồ TV cũ trên lầu chợ Nt .
                                em tưởng xuất âm thật chứ ạ,nếu dùng cái kia chắc không đạt đâu ạ
                                Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

bboyminh Tìm hiểu thêm về bboyminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X