Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có bác nào muốn ráp amp tube không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi pkhaudio
    Giá linh kiện ráp đồ đèn ko đắt
    Làm đồ đèn thì chỉ có bỏ công hơi nhiều hơn bán dẫn: làm chassis, lắp mạch, quấn biến áp nguồn, quấn biến áp xuất âm, quấn cuộc choke, ... tốn nhiề, rất ... rất nhiều thời gian ... giá trị máy là ở điểm này
    Nhất là khung máy, đôi khi ráp hoàn chỉnh máy chạy ngon lành, nhưng nhìn lại tổng thể máy thì ... chưa ưng ý, nản nản... rồi ko thích "đứa con" chính mình tạo ra

Mình thì thích mua cái máy hoàn chỉnh giá rẻ thôi, sau đó về chăm chút (DIYs) phần ruột theo ý thích 1 chút là có thể có được một "người tình trăm năm"

Cho hỏi cái amli trong hinh là do bác ráp hả, nhìn đẹp và ngấu quá...

Comment

Bác unicode nhjêu tuổi rồi mà đã chơi đèn rồi.
      Nếu muốn ráp em có thể tư vấn gjúp. Trong tầm hjểu bjết của em. Em thấy quan trọng là kiếm được Fe tốt. Nếu bác có thì .. Cũng đơn gjản thôj
      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
        Bác unicode nhjêu tuổi rồi mà đã chơi đèn rồi.
        Nếu muốn ráp em có thể tư vấn gjúp. Trong tầm hjểu bjết của em. Em thấy quan trọng là kiếm được Fe tốt. Nếu bác có thì .. Cũng đơn gjản thôj
        mình năm nay 33t ah, nhưng rất thích ampli đèn, nhờ bác chỉ giáo nha, mail cho mình số dt đi mình sẽ alo, mail mình là marstruong@gmail.com

Comment

Các bác nào tiện đường thì qua nghe cái Ampli tube EL34 SE của mình nhé .... long lanh
          mình đang chơi với loa JBL RM10II

Comment

không biết dự án của các bác đến đâu rồi. em cũng đang quan tâm. nhưng em ko rành về đèn đóm, bán dẫn thì chút đỉnh. mông ccacs bạn nhiej tình hướng dẫn . thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

bboyminh Tìm hiểu thêm về bboyminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X