Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu DVD bị bệnh không hiểu được ạ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đầu DVD bị bệnh không hiểu được ạ...

Em có cái đầu DVD soken í ạ.
    -Hum bữa lay hoay cạ sợi dây để cắm vô thì vô tình có 1 mảnh kim loại nhỏ rơi vào lỗ cắm gây nối tắt. Em mới bật máy lên thấy khen khét (chứng 1s à) là tắt máy ngay. Thấy mảnh kim loại ấy bị chảy lớp nhựa bọc quanh nó (1 phần mảnh đó vẫn còn vỏ bọc). Lấy mảnh kim loại ra và làm sạch lại chân cắm.
    - Bây giờ thì nó không chịu nhận đĩa nữa. Hic, mới cho đĩa vào, khay đĩa vừa đóng vào là báo ngay "No Disc". Không thèm quay vòng nào cả. Vậy là bị gì rồi ạ ?

Cảm ơn Các Bác.

Happy Lunar New Year 2008 !!!

Thân,

Nguyên văn bởi khanhduy301 Xem bài viết
    Em có cái đầu DVD soken í ạ.
    -Hum bữa lay hoay cạ sợi dây để cắm vô thì vô tình có 1 mảnh kim loại nhỏ rơi vào lỗ cắm gây nối tắt. Em mới bật máy lên thấy khen khét (chứng 1s à) là tắt máy ngay. Thấy mảnh kim loại ấy bị chảy lớp nhựa bọc quanh nó (1 phần mảnh đó vẫn còn vỏ bọc). Lấy mảnh kim loại ra và làm sạch lại chân cắm.
    - Bây giờ thì nó không chịu nhận đĩa nữa. Hic, mới cho đĩa vào, khay đĩa vừa đóng vào là báo ngay "No Disc". Không thèm quay vòng nào cả. Vậy là bị gì rồi ạ ?

Cảm ơn Các Bác.

Happy Lunar New Year 2008 !!!

Thân,
    xem lại mắt có phát tia lazer ko?

Comment

Chắc cái con mắt đai rồi , ko thì con ic MDA toi rồi !

Comment

Mắt vẫn phát tia Laser màu đỏ, vẫn sáng rực bình thường ạ.

Thân,

Comment

Thân,
          Khi chưa cho đĩa vào mắt có thụt thò lên xuống không ?

Comment

Thân,
            Kiểm tra cầu chì của máy xem,rồi sau đó khanhduy301 dùng VOM kiểm tra từ đầu cắm nguồn vào tất cả các đường dẫn trong mạch xem nó die chỗ nào. Thử... "ngửi" hết boar xem nó khen khét chỗ nào.Kiểm tra lại biến thế xem không chừng thằng này có nguy cơ cao lắm. Tiếp đến là các linh kiện khác. Cuối cùng kiểm tra "màu sắc" lưng IC MDA như bác boybuon123 nói nếu có màu..."khác thường" với anh em khác thì đo chân và tra ic để dò chân kiểm tra nó .Xong báo kết quả lên nha.
            !Chúc bạn may mắn!

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhduy301 Tìm hiểu thêm về khanhduy301

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X