Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có mạch loa 120w cho mình xin một cái

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai có mạch loa 120w cho mình xin một cái

Chào mọi người!
    Tình hình là ông chú mình có một đôi loa hãng SATO AUDIO, Model: S12
    Mình thấy ghi ở ngoài là 120w.
    Cái loa cái có mạch khuếch đại thì bị hỏng và ông ý vứt đi rồi. Cái loa còn lại thì ông ý cho mình. Bây giờ mình muốn làm một cái mạch khuếch đại để lấy tín hiệu từ đầu đĩa ra hoặc từ máy tính ra mà có thể nghe đc bằng cái loa này. Ai có cái mạch nào thì cho mình xin cái mạch nguyên lý nhá. Mạch có một đầu ra loa thôi cũng đc, nếu có mạch có cả đầu ra bass nữa cũng đc. Mình còn thừa một cái loa có thể làm loa bass đc. Tìm mãi trên google rồi nhưng chưa tìm đc cái mạch nguyên lý nào hoàn chỉnh.
    Ai có cho mình xin nhá. Mình cảm ơn trước!
    Ai có mạch thì post luôn lên đây hoặc gửi vào mail: hocmai@rocketmail.com cũng đc.

chao ca nha ! anh em ai co file ic rom dau CALI HVT DVD 7777 lam on cho tui voi .cam on nhieu

Comment

Không có ai thèm giúp ah

Comment

nếu là nghiên cứu tìm tòi học hỏi thì áp dụng kiến thức, sách vở là ok thôi mà.
        Còn nhanh thì bác ra chợ giời làm cái mạch + con biến áp là ok ý mà.

Comment

Tất nhiên là muốn tự làm rồi chứ ko phải là ra chợ mua. Tại vì mình ko đủ trình độ tự nghĩ ra một cái mạch, mà tìm mạch thiết kế sẵn thì ko tìm đc. thế nên mới hỏi ai có thì cho mình một cái mạch nguyên lý để mình tự làm. trình độ của mình bây giờ mới ở mức tự vẽ mạch in, làm mạch in rồi tự đi mua linh kiện về hàn mạch. chứ mình chưa biết tính toán để tạo một cái mạch hay là cần dùng linh kiện nào. Ai có thì cho mình xin hình ảnh cái mạch nguyên lý nhá.

Comment

Nguyên văn bởi gakon Xem bài viết
            Tất nhiên là muốn tự làm rồi chứ ko phải là ra chợ mua. Tại vì mình ko đủ trình độ tự nghĩ ra một cái mạch, mà tìm mạch thiết kế sẵn thì ko tìm đc. thế nên mới hỏi ai có thì cho mình một cái mạch nguyên lý để mình tự làm. trình độ của mình bây giờ mới ở mức tự vẽ mạch in, làm mạch in rồi tự đi mua linh kiện về hàn mạch. chứ mình chưa biết tính toán để tạo một cái mạch hay là cần dùng linh kiện nào. Ai có thì cho mình xin hình ảnh cái mạch nguyên lý nhá.
            Bác máu thì rắp theo mạch này của em.
            http://www.dientuvietnam.net/forums/...-chinh-115475/

Comment

Cái loa mà có mạch khuếch đại lắp bên trong thì ghi "120W" cho vui thôi, bạn lắp một con IC công suất như LA4440, HA1392 hay cùng lắm là TDA2030 là kêu ngay (nếu loa chưa hỏng). Các vấn đề về những IC công suất nói trên đã được thảo luận nhuyễn trên diễn đàn này rồi...
              Hay là bạn post ảnh cái loa của bạn xem sao ?
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

gakon Tìm hiểu thêm về gakon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X