Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help LA440 !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
    @vanly 6.2: cái mạch chợ nó thiếu tè le. Mua về 2 cái test xong quăng đó. Sau đó lôi ra gắn thêm tùm lum --> thấy xấu quá & lôi thôi quá -> quăng lại vô góc, lấy testboard (breakboard) ráp còn sướng hơn, cũng dễ dàng gọn gàng vì LA4440 là loại 1 hàng chân nên dễ làm trên testboard thôi. làm theo mạch bridge 2 của datasheet là chạy thôi, có điều là đầu input (chân 2) nên chế lại 1 chút nghe cho tiếng "mềm" chút, chứ để nguyên thì bass nặng lắm.
    Theo thiển ý của tép thì dùng 1 con làm 2 kênh (mỗi kênh 6W) là nghe OK với cặp thùng ...100W (có đủ phân tầng và Bass Midrange và treble). Nghe cũng lớn lắm chứ khong vừa đâu.
    chúc vui!
    mình nghĩ 6w thì quá nhỏ, tại mình có 1 kênh của con này rồi nhưng nó vẫn cứ hát nhỏ nên mình lắp thêm 1 kênh nữa, lắp theo mạch trong cái ampli thì nó ko chạy, haizz, vất vả !!!

Comment

Nguyên văn bởi vanly6.2 Xem bài viết
      mình nghĩ 6w thì quá nhỏ, tại mình có 1 kênh của con này rồi nhưng nó vẫn cứ hát nhỏ nên mình lắp thêm 1 kênh nữa, lắp theo mạch trong cái ampli thì nó ko chạy, haizz, vất vả !!!
      6W mà quá nhỏ ??!?, chắc bạn nhầm giữa 6W RMS và 6W peak. Có lẽ tùy theo phòng nghe.
      nếu ráp cầu thì ráp theo datasheet loại bridge 2. chắc chắn chạy. Mình đang dùng 1 cái loại này (bridge 2 ) dùng nguồn 15V 3A nhưng nghe không hay nên đang để đó chờ fix thêm.
      Mà cho hỏi là loa của bạn là loa thùng (nhiều loa trong 1 thùng) hay loa đơn (1 loa như loa vi tính)? Nếu loa đơn thì nghe nhỏ là đúng rồi. hì hì.
      Cũng mạch đó nếu nghe bằng 2 loại trên thì độ lớn (tiếng to) và độ mạnh (bass) sẽ thấy khác nhau rõ rệt đó. Chúc vui
      Last edited by tepriu; 11-05-2012, 12:36.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

tks bạn
        mình đang dùng cặp loa thùng có 1 loa to vả 2 cái loa nhỏ.

Comment

Nguyên văn bởi quang_le_pt Xem bài viết
          Em vừa vẽ lại cái mạch như sau. Các bác xem có gì cần chỉnh sửa ko ạ.Em cảm ơn nhiều

[/IMG]
          Bạn gửi cho mình file mạch in này được ko? định vẽ mà lại ngại quá/
          Mail mình: tien.d4qlnl@gmail.com

Comment

mình có mua một board LA4440 ngoài tiệm về, sau khi lắp vào và gắn tín hiệu thìmạch không phát ra âm thanh mà chỉ nổ lụp bụp,
            đây là hình ảnh của mạch và sơ đồ của nó, mọi ng xem giúp mình với. trên mạch thiếu một vài linh kiện so với sơ đồ.
            [ATTACH=CONFIG]44327[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44328[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44329[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44330[/ATTACH]

giờ mình lắp nó chạy rồi nhưng ko đc tốt lắm, có tiếng được tiếng mất và cũng ko được rõ, ai biết cách khắc phục giúp mình với
            tkssss nhiều !
            Y - C-Ball | X1lQUkFYaw==, Upload: phạm quốc cường
            Bạn đừng nên chơi LA4440,con này ăn dòng lắm,tiếng cũng không hay.Chơi con HA1392 hoặc HA1397 tiếng mượt hơn nhiều,dễ lăp nũa

Comment

mình có mua một board LA4440 ngoài tiệm về, sau khi lắp vào và gắn tín hiệu thìmạch không phát ra âm thanh mà chỉ nổ lụp bụp,
              đây là hình ảnh của mạch và sơ đồ của nó, mọi ng xem giúp mình với. trên mạch thiếu một vài linh kiện so với sơ đồ.
              [ATTACH=CONFIG]44327[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44328[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44329[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44330[/ATTACH]

giờ mình lắp nó chạy rồi nhưng ko đc tốt lắm, có tiếng được tiếng mất và cũng ko được rõ, ai biết cách khắc phục giúp mình với
              tkssss nhiều !
              Y - C-Ball | X1lQUkFYaw==, Upload: phạm quốc cường
              Mình cũng mới mua giống bạn về ráp, nghe bụp bụp chán ghê, bạn đã chỉnh được chưa?

Comment

tda 2005 rẻ mà ngon. 20W, 1-3A

Comment

ban oi cho minh hoi?tren so do nay cai U ma co TP1 va TP2 la cai gi do ha ban?minh khong phai la dan dien tu nen ko hieu lam!thay cai so do cua ban chi tiet nen m tham khao de lap!nhung ma minh ko hieu cai U ma co TP1 va TP2 do la gi?mong ban giai thich cho m voi?ban co so do mach in vui long gui cho minh voi ban(tuanhongpro050989@gmail.com).con van de nua la cai so do ma co cai diode bridge do dau vao mach cung voi ic nhu the nao ha ban!mong ban giup do minh voi ah!vi minh khong phai la dan dien tu chi moi dang tap toi nen mong ban thong cam va giup do m nhe!xin chan thanh cam on!

Comment

Về tác giả

Collapse

vanly6.2 Tìm hiểu thêm về vanly6.2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X