Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi có thể thay thế loa vệ tinh 4.1 bị hỏng không ạh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi có thể thay thế loa vệ tinh 4.1 bị hỏng không ạh

Chào các bác.
    Tình hình là hôm qua e có mua quả loa SOUNDMAX 4.1 .Hôm nay sau vụ tiếp sức mùa thi e đèo em nó về quê để đọ với loa nhà hàng xóm.
    Song trong quá trình vận chuyển từ HN về quê do chằng ko chắc lên loa của e đã bị rơi xuống đường và kết quả chiếc ô tô 3,5 tấn nó đã chơi nát bét 4 quả loa vệ tinh của e rồi. e thu nhạt lại và kiểm tra thì chỉ còn loa bass là chưa hề bị làm sao.
    Em muốn hỏi các bác vấn đề sau:
    -Trên cái loa Bass đó có ký hiệu của 2 loại loa vệ tinh khác nhau 1 loại là chữ F còn loại kia là chữ S tất cả đều 10w. E đang phân vân không biết liệu e đi mua lại 4 quả loa vệ tinh cùng loại ghép vào thì có ảnh hưởng gì ko ạh? chất lượng âm thanh có tốt không?
    Mong các bác giúp đỡ em.E xin cám ơn
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
    Chào các bác.
    Tình hình là hôm qua e có mua quả loa SOUNDMAX 4.1 .Hôm nay sau vụ tiếp sức mùa thi e đèo em nó về quê để đọ với loa nhà hàng xóm.
    Song trong quá trình vận chuyển từ HN về quê do chằng ko chắc lên loa của e đã bị rơi xuống đường và kết quả chiếc ô tô 3,5 tấn nó đã chơi nát bét 4 quả loa vệ tinh của e rồi. e thu nhạt lại và kiểm tra thì chỉ còn loa bass là chưa hề bị làm sao.
    -Trên cái loa Bass đó có ký hiệu của 2 loại loa vệ tinh khác nhau 1 loại là chữ F còn loại kia là chữ S tất cả đều 10w. E đang phân vân không biết liệu e đi mua lại 4 quả loa vệ tinh cùng loại ghép vào thì có ảnh hưởng gì ko ạh? chất lượng âm thanh có tốt không?

để đọ với hàng xóm bạn nên chơi loa 6 tấc ấy chứ mấy cái nhỏ nhỏ đó làm chi. mở không qua cái tường nhà bạn.

còn mấy cái loa mid đó bạn có thế ra chợ lua lại mấy cái loa tương đương về thay là được
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

vâng. nhưng loa F và loa S là gì vậy b?
      gmail :

Comment

vâng. nhưng loa F và loa S là gì vậy b?
        Chỉ là ký hiệu thôi. Bốn (hoặc 2) loa vệ tinh thường chúng y chang nhau. Bạn chỉ cần mua loa có công suất tương đương lắp vào chẳng vấn đề gì cả. Còn kí hiệu L, R hay F, S... chỉ là ký hiệu để phân biệt lắp đặt vị trí các loa trong không gian.

Comment

vâng. e cám ơn các bác
          gmail :

Comment

eo, bác Lvhn trả lời hèn gì mình không load được.

như bác lvhn nói đấy.
            email:

Comment

vâng. thanks tất cả các bác nhiều
              gmail :

Comment

Kí hiệu F là loa font nghĩa là loa đặp phía trước. S là surround, nghĩa là tạo âm thanh vòm. Đặt phía sau. Kiểm tra xem loa mấy ohm.
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Kí hiệu F là loa font nghĩa là loa đặp phía trước. S là surround, nghĩa là tạo âm thanh vòm. Đặt phía sau. Kiểm tra xem loa mấy ohm.
                  Rất lâu mới thấy bác nongdanfo viết bài Loa của chủ thớt bị xe cán nát cả 4 loa vệ tinh nên không thể đo đạt được. Thường các bộ loa thì củ sub là 4 ohm, các loa còn lại là 8 ohm.

Comment

Chào các bác.
                    loa 4.1 loại từ 700k hoặc hơn 1000k thì thường là loa 8 ôm 10w! thường thì 4 loa vệ tinh giống nhau hoàn toàn, chỉ cần mua mới như vậy vào là ngon! hoặc giống nhau nhưng có thể 2 loa treble cao sẽ mắc nối tiếp ở chân loa 1 tụ hóa có giá trị điện dung nhỏ để ngăn bass qua chỉ cho tín hiệu cao tần qua! F và S là cách cắm loa vì mình vừa nói đấy, sẽ có 2 loa treble trung và 2 loa treble cao tùy vào mức độ ít hay nhiều tiền mà có mắc thêm tụ ở chân tín hiệu loa hay k! nên cứ thử cắm bừa dây audio mà k xem ký hiệu F S xem thể nào bác chẳng phang cho cái loa 1 cái nảy đom đóm mắt

Comment

e chỉ biết loa vệ tinh của e là loại 10w, còn R thì e không rõ. mai em đi mua thử 4 con khác về thay xem sao. hy vọng là cái Sub còn tốt.
                      E cám ơn
                      gmail :

Comment

Nguyên văn bởi thiendem Xem bài viết
                        loa 4.1 loại từ 700k hoặc hơn 1000k thì thường là loa 8 ôm 10w! thường thì 4 loa vệ tinh giống nhau hoàn toàn, chỉ cần mua mới như vậy vào là ngon! hoặc giống nhau nhưng có thể 2 loa treble cao sẽ mắc nối tiếp ở chân loa 1 tụ hóa có giá trị điện dung nhỏ để ngăn bass qua chỉ cho tín hiệu cao tần qua! F và S là cách cắm loa vì mình vừa nói đấy, sẽ có 2 loa treble trung và 2 loa treble cao tùy vào mức độ ít hay nhiều tiền mà có mắc thêm tụ ở chân tín hiệu loa hay k! nên cứ thử cắm bừa dây audio mà k xem ký hiệu F S xem thể nào bác chẳng phang cho cái loa 1 cái nảy đom đóm mắt
                        vậy theo bác thì F và S được viết tắt của từ gì và dịch sang tiếng việt thì nó có nghĩa là gì ạ? em chưa từng nghe nói là có loa treb trung với treb cao (chỉ biết loa trung, loa treb thôi. hihi...). và giá trị các tụ, vị trí gắn loa treb trung với treb cao ở ngõ audio nào vậy bác? Xín cao nhân chỉ giáo thêm ạ

Comment

dt trung tâm chuyên nhận sửa chữa và bảo dưỡng loa vi tính cũ nát bị đập phá hay xe chèn nát

Comment

à. mà chủ thớt mua dàn loa đó bao nhiêu vậy.
                            email:

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                              à. mà chủ thớt mua dàn loa đó bao nhiêu vậy.
                              em mua nó giá 700k đã bao gồm tiền khuyến mại bác ạh. Gía chuẩn là 900k
                              gmail :

Comment

Về tác giả

Collapse

bienhou Tìm hiểu thêm về bienhou

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X