Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp làm amply từ dàn âm thanh cũ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hic, tui dowm thì IDM ko báo dung lượng nên ko dc! ngồi tìm từ đầu h chiều đến h! nếu bạn down dc rồi thì bạn up lên mediafire cho mình xin với!
    Click image for larger version

Name:	123.jpg
Views:	1
Size:	63.4 KB
ID:	1364527

Comment

Up Mediafire có khi còn lâu hơn, nếu không có gì bí mật thì gửi PM cái địa chỉ email tôi bơm luôn cho mà xài

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
        Up Mediafire có khi còn lâu hơn, nếu không có gì bí mật thì gửi PM cái địa chỉ email tôi bơm luôn cho mà xài
        Ok, bạn gửi vào manhthuongquan@hotmail.com cho mình nhé! Thank bạn nhiều!

Comment

Đã gửi file (pdf) vào email cho bạn rồi. Hy vọng sau khi xử lý sẽ được đọc thông báo report của bạn.
          Chúc thành công.

Comment

Xong rồi các đồng chí ạ! bị cháy 2 con trở công suất.

Comment

Vậy là cũng đúng với dự đoán "chém gió" của tôi ở #7 của thread này. Và bác cũng đã may mắn vì tổng thiệt hại ít nhất (chỉ có mấy con điện trở).
              Xin chúc mừng thành công của bạn.

Comment

Cám ơn thuaimi. cámm ơn mọi người đã quan tâm!

Comment

Mình cũng gặp pan này thiệt hại mỗi con trở 100 ôm thôi, xin chia sẻ cùng ae

Comment

Các bác cho em hỏi một chút ạ.
                    Em có cái dàn kenwood f77 hỏng các thớt CD tuner. amply và equalizer vẫn còn sống ạ. bây giờ em muốn tận dụng 2 thớt đó dùng nghe nhạc nhưng tội cái là tách 2 thớt đó ra thì amply không đóng được điện nên không có tác dụng ạ.amply không có nút nguồn ạ. bây giờ muốn dùng được phải làm sao ạ.
                    Thanks các bác!

Comment

Bạn đã kiểm tra con đèn 3 chân A1F4M - K30YM xem có chết ko, chưa chắc IC STK402-120S chết.
                      Mình cũng có 1 con sony mhc-vx333 toàn báo: push power và
                      protect ,lúc đầu tháo vỉ công suất ra thấy rộp tụ 100v 22mf, xong thay rồi vẫn ko dc, kiểm tra thấy con đèn 3 chân A1F4M - K30YM đo ko lên, ko hiểu con này làm việc ji nhỉ, nó nằm sát chân cắm cảm ứng nhiệt cho IC STK402-120S, hiện tại chưa có con đèn 3 chân này để thay, nên ko hiểu do nó hay ko, mong các đại ca chỉ giúp. thank
                      HÌnh minh họa:Click image for larger version

Name:	Den 3 chan.JPG
Views:	2
Size:	85.7 KB
ID:	1394958
                      Last edited by scbk1985; 24-04-2014, 13:30.

Comment

m`
                        Nguyên văn bởi scbk1985 Xem bài viết
                        Bạn đã kiểm tra con đèn 3 chân A1F4M - K30YM xem có chết ko, chưa chắc IC STK402-120S chết.
                        Mình cũng có 1 con sony mhc-vx333 toàn báo: push power và
                        protect ,lúc đầu tháo vỉ công suất ra thấy rộp tụ 100v 22mf, xong thay rồi vẫn ko dc, kiểm tra thấy con đèn 3 chân A1F4M - K30YM đo ko lên, ko hiểu con này làm việc ji nhỉ, nó nằm sát chân cắm cảm ứng nhiệt cho IC STK402-120S, hiện tại chưa có con đèn 3 chân này để thay, nên ko hiểu do nó hay ko, mong các đại ca chỉ giúp. thank
                        HÌnh minh họa:[ATTACH]85713[/ATTACH]
                        con transistor A1F4M là loại transistor khóa , tương đương có con C144 hoặc 1204 , nó là transistor NPN có nối với trở 47k từ Bđến E , và trở 47k từ B ra ngoài (chân B)

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                          m`

con transistor A1F4M là loại transistor khóa , tương đương có con C144 hoặc 1204 , nó là transistor NPN có nối với trở 47k từ Bđến E , và trở 47k từ B ra ngoài (chân B)
                          Vâng cám ơn anh,vậy con này đo ko lên thì nó có liên quan đến push power và protect ko anh.

Comment

Vâng cám ơn anh,vậy con này đo ko lên thì nó có liên quan đến push power và protect ko anh.
                            con TR SW này thì chẳng liên quan gì đến tình trạng Prot. của máy đâu , còn muốn đo con Trans. đó thì dùng thang đo X1k thì mới biết chết hay không , và nó nằm ở phần nào của máy thì mới biết được chức năng của nó .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              con TR SW này thì chẳng liên quan gì đến tình trạng Prot. của máy đâu , còn muốn đo con Trans. đó thì dùng thang đo X1k thì mới biết chết hay không , và nó nằm ở phần nào của máy thì mới biết được chức năng của nó .
                              em gửi hình ảnh đi kèm rồi mà anh
                              Click image for larger version

Name:	Den 3 chan.JPG
Views:	2
Size:	85.7 KB
ID:	1394961
                              và em kiểm tra 3 con trở 100ohm nâu đen nâu bạc đo thang x100 thì 1 con báo số 10, 1 con báo lên kim dc 1 ít 200 bên trái đồng hồ kim, còn 1 con thì ko lên gì anh ạ

con C114 va c3199 c1740 có tương đương với con A1F4M ko anh
                              Last edited by scbk1985; 24-04-2014, 15:43.

Comment

em gửi hình ảnh đi kèm rồi mà anh
                                [ATTACH]85716[/ATTACH]
                                và em kiểm tra 3 con trở 100ohm nâu đen nâu bạc đo thang x100 thì 1 con báo số 10, 1 con báo lên kim dc 1 ít 200 bên trái đồng hồ kim, còn 1 con thì ko lên gì anh ạ

con C114 va c3199 c1740 có tương đương với con A1F4M ko anh
                                hình quá mờ nên chẳng thấy rõ gì cả , nhưng chụp như vậy thì cũng chẳng đoán được đâu , nếu chụp thật rõ cả 2 bên mặt mạch in thi may ra dò mạch được , còn mấy con ghi trên đó không có con nào thay cho A1F4M đâu , còn 3 con trở 100 ohm mà có các số đo trên thì chắc là hư hết rồi , để thang đo của đồng hồ X100 thì kim chỉ vào vạch số 1 (gần hết thang đo) thì mới đúng , thang X10 thì kim chỉ quanh số 10 trên thang chia .

Comment

Về tác giả

Collapse

hataigiang Tìm hiểu thêm về hataigiang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X