Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me - cd mp3 ôtô cho phòng ngủ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me - cd mp3 ôtô cho phòng ngủ

Nhạc phụ mới đổi cái đầu của xe Captiva nên dư ra cho Buf cái Deawoo AGX-5141CW zin trên xe,
    Buf đem về tính ghép với cặp loa nhỏ nghe trong phòng ngủ nhưng không biết cách làm,
    đã lấy accu 12V trên xe máy để thử (chân battery và ground ) nhưng khi nối điện vô nghe giàn cơ kêu lạch cạch (màn hình ko sáng) sau đó nó im luôn, nhấn nút power ở mặt trước chẳng tác dụng gì.
    Bác nào biết hướng dẫn giúp Buf nhé, cám ơn nhiều nhiều

mặt trước

tem

bên trong

Sơ đồ chân ở trên có một số chân không khớp với mạch thật?Thông số điện áp và công suất chưa có? Cơ kêu lạch cạch là do chưa đủ điện áp,sao bác không đo xem module của
    đầu bên kia cái Jack ở xe có những điện áp gì rồi về chế vào?

Comment

Cảm ơn bạn
      Xe captiva sử dụng 1 accu 12v nên thấy tem ghi là battery thì mình gắn 12v thôi không giám gắn hơn
      Tem và mạch giống nhau đó, bạn chú ý giùm 2 chân 1 và 8 ở dưới cùng tấm ảnh mạch
      Mong bạn giúp đỡ
      Trân trọng

Comment

Em vẫn thấy cái tem chưa khớp với mạch,bác nhìn chân 6 và chân 7 thì biết ngay nhưng thôi nhìn vào mạch vẫn chuẩn hơn.Bộ này có 4 loa treble và 1 loa Subwolfer chân 1 và chân 8 đúng là nối với acqui.Nhưng mỗi 3 chân ACC(16),ILL+(7),ILL-(14) em chưa biết là chân gì .Phải đo bộ nguồn cấp cho nó ở xe mới biết được

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
          Em vẫn thấy cái tem chưa khớp với mạch,bác nhìn chân 6 và chân 7 thì biết ngay nhưng thôi nhìn vào mạch vẫn chuẩn hơn.Bộ này có 4 loa treble và 1 loa Subwolfer chân 1 và chân 8 đúng là nối với acqui.Nhưng mỗi 3 chân ACC(16),ILL+(7),ILL-(14) em chưa biết là chân gì .Phải đo bộ nguồn cấp cho nó ở xe mới biết được
          Xong rồi bạn ơi, nó là thế này

1. dây ACC là dây Power on (cấp nguồn B+) cho nó sau công tắc máy

2. dây ILL+ nối vào B+ để sáng đèn backlight các phím điều khiển

3. ILL- no connect

Sau khi đấu dây như trên nó chạy bình thường nhưng dòng của cục tăng phô tối thiểu 3A 12V mới ok

Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

bufalo Tìm hiểu thêm về bufalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X