Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cach sua ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thienthanh25 Xem bài viết
    em co 1 cai amli JARGUAR SUHYOUNG SPA-203III tự nhiên không hát nữa, mở ra thấy cầu chì đứt, đo con k1531 thấy chập. rồi em mua con k1531 ở nhật tảo về thay vao,tương ngon lành, nổ cầu chì nữa. bác nào cao thủ giúp em với
    tháo hết sò ra đo từng em, mấy con lái sò nữa, rùi có tụ nào chập k, đâu phải thay 1 em vậy là chạy, khi đã cháy nổ, thì nó kéo theo nhiều thằng đi cùng cho vui, không khi nào 1 em đi riêng lẻ đâu
    .

Comment

sửa cái này khó phết bạn ạ

Comment

em co 1 cai amli JARGUAR SUHYOUNG SPA-203III tự nhiên không hát nữa, mở ra thấy cầu chì đứt, đo con k1531 thấy chập. rồi em mua con k1531 ở nhật tảo về thay vao,tương ngon lành, nổ cầu chì nữa. bác nào cao thủ giúp em với
        Trước khi gắn cx vào bạn hãy kiêm tra lại điện áp phân cực của cặp transistor Driver ( tầng thúc ) , v-BE = 0.52v là lý tưởng , nếu kg có vol hoặc có mà kg cân đối thì bạn thay luôn 2 transistor KD vi sai của tầng mở đầu , hãy trình tự giải quyết và trong lúc sửa chữa bạn hãy cô lập tất cả các cực D của mosfet , sau khi làm xong hết và có phân cực hợp lý mới hàn lại cực D , lúc này máy sẽ hát ngay và nếu vol phân cực của Driver = 0.45 đến 0.52v bảo đảm sẽ kg bao giờ chết Mosfet cx nữa . Chúc bạn thành công , nếu kg rõ cứ dt cho mình nha ( 0902562174 ) .

Comment

Nguyên văn bởi nghiemmobile Xem bài viết
          có bác nào cao thủ giúp mình con ampli đang bị chết sò mà minh chỉ co một bộ sò để thay thôi nếu thay mà vẫn chết thì phí quá mong các cao thu chi rùm mình nhe xin cảm ơn model ampli :california KA-505 chạy so (C5198,A941)
          Cách chuẩn nhất là mang ra trung tâm bảo hành . Còn thợ chuyên nghiệp thì loại mạch đó họ chỉ làm 30 phút là xong . Mỗi ngày vừa làm vừa cafe thì làm 10 cái ampli là bình thường .
          Khi nắm vững quy trình lắp ráp . thì lắp 100 đôi sò thành công cả 100 . Người ta cũng cần có mấy thiết bị chuyên dụng nữa . Bởi vì mấy sp đó bây giờ giá cũng rẻ lắm . Lắp sai thì lỗ nặng .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

em có biến áp 220vac --> 12ac qua mạch chỉnh luu, mạch lọc rồi đo lại thấy 16vDC, lắp vào máy casset được không?
            hen xui ban oi.phai biet casset ban sai con cong suat gi nua~.cho tam hinh di

Comment

kiem tra diot zener gan k1531.kiem tra hai con driver

Comment

Nguyên văn bởi kimtoantn Xem bài viết
                Amply califonia 8 sò không biết lỗi chỗ nào .

Trả là em có cái amly califonia pro-888 nó hay bị đứt 2 cầu chì, rơle cắm điện vào không mở ra. E Ko có chuyên môn về amply nên đem ra mấy bác thợ noi không sửa dc, các bác thợ thay tháo lung tung linh kiện trong amply giờ không biết đâu mà lân mã số chuẩn của từng linh kiện ma thay vào nữa...Các Bác có thể jup e chỉ đích danh từng điểm này, chỗ này là có linh kiện này dc ko a. Để e biết và tự sưa lấy, e chỉ biết sơ sơ về điện tử thôi nhưng tính hay tò mò nên thích tự vọc...Và em xin nêu bệnh cua amply: biến áp nguồn vào vẫn ok. Khi cắm điện vào đèn nguồn vẫn có, role đóng, nhưng 2 cầu chì bị đưt, e kiểm tra trên vỉ mạch không có vấn đề chạm chập, e tháo 2 bên sò (8 con/2vế: 4 con cs5200,4con 1943. 2 nọ 2 kia/mỗi vế) đo kiểm tra thấy 1 con BvàE bị chập e đã thay, giờ e cắm điện vao role bi đóng, e không cắm 2 vế transistor vao thì cầu chì không bị đứt...E không có kiến thức nên thấy j trình bày vậy mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e cách đo đếm để tìm nguyên nhân de tim ra bệnh. Khong mang ra mấy bác thợ vườn thay tháo lung tung không biết đâu mà lần để mà tự sửa...Cảm ơn các bác !
                ho vai tam hinh anh em thay ma bat benh chu' noi ko zay thi` nhieu benh lam

Comment

Nguyên văn bởi nghiemmobile Xem bài viết
                  có bác nào cao thủ giúp mình con ampli đang bị chết sò mà minh chỉ co một bộ sò để thay thôi nếu thay mà vẫn chết thì phí quá mong các cao thu chi rùm mình nhe xin cảm ơn model ampli :california KA-505 chạy so (C5198,A941)
                  ban noi zay minh bo' tay.it gi phai cho cai hinh.ma ko biet ban dinh nho anh em cai gi day.chet so nhu the nao ra sao chu'.phai cu the hon.

Comment

Nói một cách thực tế nhất là đối với các mạch điện tử kg riêng gì mạch cx ampli đối vói người thở phải có kiến thức về nghề nghiệp này mới giải quyết thông thoáng đc , nếu có kinh nghiệm về ampli sẽ giải quyết triệt đẻ hơn , đối với bạn kg có ngoại lệ , vì vậy nếu bạn muốn sửa thành công và muốn trao đổi trên diễn đàn này bạn phải có sơ đồ của mạch , nếu kg có hãy tự vẽ lại rồi pos lên , như vậy mới dễ thảo luận , chứ như diễn giải của bạn ai cũng phải pó tay chứ làm sao mà góp ý với bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiemmobile Tìm hiểu thêm về nghiemmobile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X