Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cach sua ampli

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cach sua ampli

có bác nào cao thủ giúp mình con ampli đang bị chết sò mà minh chỉ co một bộ sò để thay thôi nếu thay mà vẫn chết thì phí quá mong các cao thu chi rùm mình nhe xin cảm ơn model ampli :california KA-505 chạy so (C5198,A941)

Nguyên văn bởi nghiemmobile Xem bài viết
    có bác nào cao thủ giúp mình con ampli đang bị chết sò mà minh chỉ co một bộ sò để thay thôi nếu thay mà vẫn chết thì phí quá mong các cao thu chi rùm mình nhe xin cảm ơn model ampli :california KA-505 chạy so (C5198,A941)
    Thông tin đưa lên quá ít , đọc mãi mà vấn chưa hiểu là Bạn muốn gì??? Chưa có tay nghề thì cần có 1 rổ sò!!! còn như chỉ còn có 1 bộ (không biết mấy con) thì không ai dám chỉ bảo đâu!!!Lỡ chết sò không đến đền được!!!nếu biết làm tàm tạm thì anh em sẽ giúp cho từng bước ! thế nhé.

Comment

chưa nên lắp sò vội đo nguội tốt rồi cắm điện le đóng ngon lành kiểm tra kỹ rồi mới gắn sò vào.

Comment

Bạn phải kiểm tra được DC offset nè, đo kiểm dòng tĩnh, phân áp cho từng tầng khi và không có bán dẫn công suất nè.
        Còn không thì dễ tạch vì rò điện lại chết bám dẫn tiếp thôi. Mà Amp của bạn hỏng vì sao? Tức ai đổ nước vào hay lấy đầu ra loa chập cho tóe lửa chơi...???
        By three methods we may learn wisdom:
        First, by reflection, which is noblest;
        Second, by imitation, which is easiest;
        and third by experience, which is the bitterest

Comment

ban tìm sò rẻ tiền thí mạng trước khi nắp cặp sò tốt của bạn vào ,tất nhiên là mạch phải chuẩn đã.sửa mạch khi nào bạn đo hai chân b và e có 0,5vol là nắp sò vào yên tâm,nhớ gắn điện trở vào hai vị trí chân này làm tải giả khoảng 1k là được lúc đó đo chính xác hơn.và cũng tùy theo mạch nữa nha.chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
            Bạn phải kiểm tra được DC offset nè, đo kiểm dòng tĩnh, phân áp cho từng tầng khi và không có bán dẫn công suất nè.
            Còn không thì dễ tạch vì rò điện lại chết bám dẫn tiếp thôi. Mà Amp của bạn hỏng vì sao? Tức ai đổ nước vào hay lấy đầu ra loa chập cho tóe lửa chơi...???
            Nếu bác ấy biết được thế lào nà DC offset, dòng tĩn , phân áp thì chắc bác í chẳng lên hỏi đâu! chỉ như vậy bác ấy lại gãi đầu gãi tai , tội nắm cơ!!!

Comment

mua sò rồi sao không mua board công suất luôn đi.thay vào mà cháy sò thì đốt tiền à?

Comment

Nguyên văn bởi nghiemmobile Xem bài viết
                chết CS do mở volume quá to hay tự nhiên mở lên là chết, thường thì bạn tháo hết sò nào hỏng ra, nó sẽ chết 1số trong đó thôi. không chết hết 1lũ đâu, đo xem còn em nào sống, để lại xài típ, đo điện trở chân B xem có đứt không, Điện trở tải 0,25 Ohm nữa, mọi thứ ok hết rùi thì lấy1 cặp sò thôi, đóng vào thử ( nếu xài trên 2 cặp hihi) đo ngõ ra xem, 0V => 0,25V là ok, lắp hết sò vào là chạy, nếu lệch nhiều thì phải đo lại phần lái sò + một số R gần đó..
                .

Comment

bạn hút hết sò ra và cắm điện. le đóng => ok, bạn đặt thang xoay chiều khoảng để đo xung , nếu là j k thì ko có nhưng đời này là nó nên rất cao,bạn đo chân b với mass và gõ tín hiệu vào cửa tín hiệu vào nha.kim đồng hồ sẽ về rất thấp khi có tín hiệu,vậy là ok bạn đóng sò đc rồi.
                  chúc bạn thành công.. nấu có gì khó hiều bạn alo cho mình.. 097 468 1235 mình tên trường

Comment

bạn sử nguội đi và đo phân cực trc đã rồi hãy đóng sò,bạn thay hết linh kiện hỏng đi,cấp nguồn le đóng,đo phân cức sò ngược đc từ 38-40, dc tại chân C,chân b đc 0,5v dc,còn sò thuận thì chan C đc -38vDC,chân -0,5v thì bạn đóng sò,chắc chắn sẽ chạy
                    -

Comment

Amply califonia 8 sò không biết lỗi chỗ nào .

Trả là em có cái amly califonia pro-888 nó hay bị đứt 2 cầu chì, rơle cắm điện vào không mở ra. E Ko có chuyên môn về amply nên đem ra mấy bác thợ noi không sửa dc, các bác thợ thay tháo lung tung linh kiện trong amply giờ không biết đâu mà lân mã số chuẩn của từng linh kiện ma thay vào nữa...Các Bác có thể jup e chỉ đích danh từng điểm này, chỗ này là có linh kiện này dc ko a. Để e biết và tự sưa lấy, e chỉ biết sơ sơ về điện tử thôi nhưng tính hay tò mò nên thích tự vọc...Và em xin nêu bệnh cua amply: biến áp nguồn vào vẫn ok. Khi cắm điện vào đèn nguồn vẫn có, role đóng, nhưng 2 cầu chì bị đưt, e kiểm tra trên vỉ mạch không có vấn đề chạm chập, e tháo 2 bên sò (8 con/2vế: 4 con cs5200,4con 1943. 2 nọ 2 kia/mỗi vế) đo kiểm tra thấy 1 con BvàE bị chập e đã thay, giờ e cắm điện vao role bi đóng, e không cắm 2 vế transistor vao thì cầu chì không bị đứt...E không có kiến thức nên thấy j trình bày vậy mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e cách đo đếm để tìm nguyên nhân de tim ra bệnh. Khong mang ra mấy bác thợ vườn thay tháo lung tung không biết đâu mà lần để mà tự sửa...Cảm ơn các bác !

Comment

chắc là một trong số lũ sò của ban vẫn còn có con bị chết mà bạn chua kiêm tra hết. bây giờ thế này nhá: bạn thử lần lượt một bên trái hoặc phải trước để biết bị bên nào. mà đừng gắn hết sò vào vội. mỗi bên chỉ gắn một cặp thôi coi sao. (một con a1943 và một con c5200). cũng nên kiểm tra lại bo nguồn xem có bị lệch áp ko?

Comment

em co 1 cai amli JARGUAR SUHYOUNG SPA-203III tự nhiên không hát nữa, mở ra thấy cầu chì đứt, đo con k1531 thấy chập. rồi em mua con k1531 ở nhật tảo về thay vao,tương ngon lành, nổ cầu chì nữa. bác nào cao thủ giúp em với

Comment

Cách tốt nhất là mất khoảng 30p kiểm tra linh kiện thật kỷ xung quanh sò bị cháy như diot va tranzitor,đo lại nguồn rồi đóng sò là ok.chạy liền mà ko mất nhiều tg.

Comment

em có biến áp 220vac --> 12ac qua mạch chỉnh luu, mạch lọc rồi đo lại thấy 16vDC, lắp vào máy casset được không?

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiemmobile Tìm hiểu thêm về nghiemmobile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X