Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình sửa Loa với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình sửa Loa với!

Chào các pác!
    Em đang sử dụng loa Jumboy JB - 3300. Tuy nhiên nó bị ù quá, chỉ cần cắm vào máy tính là có tiếng ù rồi (nếu cắm vào đầu VCD thì ko bị sao). Ko hiểu nguyên nhân thế nào. Pác nào biết chỉ cho em nguyên nhân và cách khắc phục nhé!
    Thanhks!!!

Spam tý chơi:
    1.Có thể jacks căm phiá đầu ra của máy tính bị lỏng gây hiện tượng "mất điểm mát" -> ù nền rõ.
    2.Hay dây nối từ Case ra đứt ngầm dây mát
    Thường thì trường hợp 1 là điển hình, bạn thử xem!
    By three methods we may learn wisdom:
    First, by reflection, which is noblest;
    Second, by imitation, which is easiest;
    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Mình nghĩ ko phải do dây cắm đâu vì mang sang máy khác dùng cũng vậy mà. Nguyên nhân có lẽ là do bên trong loa cơ. Không biết nguên nhân là gì đây?

Comment

giúp minh với nhé nhà mình cũng dùng lioa được 5 nam rùi.nhưng bây giờ ko hiểu sao nó không thể tự điều chỉnh điện ap được.thank u

Comment

Nguyên văn bởi hoang_tuan Xem bài viết
          giúp minh với nhé nhà mình cũng dùng lioa được 5 nam rùi.nhưng bây giờ ko hiểu sao nó không thể tự điều chỉnh điện ap được.thank u
          Đang nói sửa loa lại có anh hỏi về sửa Lioa. Hai cái khác nhau cả một chữ "i".
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

minh nhầm, lần truớc gửi rui đọc lai mới thấy nhầm.sory nha

Comment

U thay cái Jack 3.5m của U đi! Nếu cắm vào đầu CD vẫn bình thường thì chỉ còn cái Jack 3.5m bị bệnh thôi! Và thường khi cắm vào máy tính mà máy tính kô bật lên thì vẫn ù như thường! Vì Mass của ngõ lineout ở máy tính chỉ có khi máy chạy.

Comment

Nó bị nhiễu mass của máy tính đó! thử nối mass máy tính rồi làm lại thử xem!

Comment

thay card âm thanh.(vài chục).
                  loa hư thì không nên sửa mà nên mua nhanh hơn, cục nam châm giữ lại để làm đầu nhiễm từ cho tuocnovit, để thu gom đinh vít lặt vặt cho gọn hoặc ghép nó vào đáy 1 loa khác ( tăng từ trường của loa này)
                  chỉ llac bang tel

Comment

Nguyên văn bởi hoangdao2030 Xem bài viết
                    U thay cái Jack 3.5m của U đi! Nếu cắm vào đầu CD vẫn bình thường thì chỉ còn cái Jack 3.5m bị bệnh thôi! Và thường khi cắm vào máy tính mà máy tính kô bật lên thì vẫn ù như thường! Vì Mass của ngõ lineout ở máy tính chỉ có khi máy chạy.
                    Pác này nói đúng đó, Pác nên thay dây cáp nối 3,5mm đó đi

Comment

các bác pro cho em hỏi
                      cái loa đôi của em vừa mới mua được mấy ngày bây giờ một bên loa vẫn chạy (bên có amply) còn một bên thì lại có tiếng kêu: "bụp ! bụp".
                      các bác giúp em với. em nghi là bị hỏng 1 đường tin hiệu bên trong amply nên một loa co tin hiệu ra còn một cài lỗi tín hiệu ra (dây đã thử không vấn đề gi)
                      các bác trả lời sớm cho em lây loa con dùng nhé

Comment

có khi nào mất mát không các bác. em đọc mây bài vừa post nên nghi vậy.
                        nhưng em nghĩ mất mát thi loa sẽ không thể kêu được đằng này nó vẫn có tìn hiệu nhưng là những tiếng bụp bụp

Comment

Về tác giả

Collapse

8X_cbg Tìm hiểu thêm về 8X_cbg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X