Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Loa sub vi tính bị ù mong được giúp đỡ !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Loa sub vi tính bị ù mong được giúp đỡ !!!

Tình hình là mình mới mua 1 bộ loa vi tính 5.1 SoundMax B-30 , xem phim nghe nhạc cũng ok
    Nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay mình nghe thấy tiếng bass ở loa sub nghe ù , rền , tiếng bass kéo dài ( ở 1 số bài nhạc ) nhất la tiếng guitar bass
    Mình cũng có tham khảo 1 số bài viết về vấn đề này và làm đủ cách ( dời cục sub , kiếm tra jack cấm ....thậm chí quậy phá thay dổi kích thước của ống thông hơi hihihi) nhưng vẫn ko cải thiện dc
    Ko biết có phải do đồ rẻ tiền (mình mua hàng mới ở Phong Vũ giá 1tr3) nên bị tình trạng vậy ?
    Mình có hỏi thì 1 số người cho là do công suất ampli trong cục sub ko đủ nên bị như vậy !!??
    Nay mình định tháo cái loa ra đóng riêng 1 cái thùng mới cho loa bass (vì nhà còn dư 1 số ván ép) ko biết có được ko ?!! và mình có thể tăng cs cho ampli trong cục sub ko và tăng ntn (mình mù tịt về cái khoảng các mạch điện tử ) ???
    Nay mạo muội post bài mong các cao nhân , các pro chỉ giáo cho mình với !! Xin cám ơn toàn thể anh em trước và mong được giúp đỡ !!!!!

khi mới về bình thường..mấy hôm nay mới bị hay khi mua về đã bị

Comment

khi mới mua về bình thường chỉ mấy hôm nay mới bị bạn ơi

Comment

thay ic lọc đi bác

Comment

mới mua thì đi bảo hành đi ,bảo hàng 1 năm cơ mà ?3 năm trước tớ lấy con B40 có 1tr150K thoai,ghe vẫn phê nhưng xếp xó để em khác ngự rồi
          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

có thể do loa Sub của bạn bị hở nên tạo ra tiếng rè rè, bạn kiểm tra lại và xem cả loa sub nữa. không được thì bạn lần con ic Sub và kiểm tra linh kiện xung quanh đấy xem sao
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

cái nay chắc chắc chắn nguồn âm không tốt, thử rút hết ra xem có bị không

Comment

minh góp ý.bạn mở xem (thật kỷ)phần nguồn.tụ,dây nguồn từ biến áp qua,---dặc biệt 4 cái diot nắng nguồn---hở chân dáy bạn.(nóng)

Comment

Có thể do củ loa. Lúc đầu nhện và gân còn cứng, sau mềm dần gây hiện tượng kỳ quặc này!
                  Mời các thánh khác vào phán cho đế khi nào chủ thớt thay loa mới thì thôi
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

5.1 bây giờ mà tệ thế nhỉ..

Comment

nguồn ko đủ cs

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                        Có thể do củ loa. Lúc đầu nhện và gân còn cứng, sau mềm dần gây hiện tượng kỳ quặc này!
                        Mời các thánh khác vào phán cho đế khi nào chủ thớt thay loa mới thì thôi
                        nhà mình cũng có một chiếc bị ù như thế sửa mãi chẳng được chán cả ra...

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                          nhà mình cũng có một chiếc bị ù như thế sửa mãi chẳng được chán cả ra...
                          xem tụ lọc nguồn có bị hư ko..nếu tụ 2200uf thì bạn thay 3300uf thử..có cải thiện dc ko.

Comment

bạn thử mua cục sub ở ngoài về xem? 2l thì phải?
                            học, học nữa, học mãi
                            chán chẳng buồn chết
                            yahoomail:

Comment

cũng có thể bạn lên xem lại đường mát cấp ra jăc đầu vào xem sao
                              học, học nữa, học mãi
                              chán chẳng buồn chết
                              yahoomail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenmhckb Tìm hiểu thêm về nguyenmhckb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X