Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Loa sub vi tính bị ù mong được giúp đỡ !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi coi_tn1 Xem bài viết
    cũng có thể bạn lên xem lại đường mát cấp ra jăc đầu vào xem sao
    gì thế bạn coi_tn .ở đây là loa sub bị yếu chứ ko pải bị mất bass gì đâu nhé

Comment

không mất tiêng nhưng tiếng bị ù mà bạn? thiếu mát chỉ bị ù đâu có mất tiêng đâu? chủ thớt chỉ bảo là bị ù đâu bảo ù to hay ù như thế nào đâu?
      học, học nữa, học mãi
      chán chẳng buồn chết
      yahoomail:

Comment

nên đọc kỉ lại nhé

Comment

chấp nhận sai do không đọc kỹ bài? hihi? nhưng chủ thớt đâu ùi? bạn đã làm được chưa? thông tin cho ae bít xem nào?
          học, học nữa, học mãi
          chán chẳng buồn chết
          yahoomail:

Comment

Nguyên văn bởi xuanluu_1989 Xem bài viết
            thay ic lọc đi bác
            thay như thế nào bạn , bạn hướng dẫn mình tí đc ko , thks ban nhìu nhìu !!

Comment

mình đã thử hết các cách rồi , chắc phải để tiền kiếm bộ khác thôi hihi , cám ơn ae đã quan tâm
              mình cũng thay jack cấm , nối đất ok hết , dời cục sub , thay đổi kich thước ống hơi...... nối hung la tất cả các cách ae đã bày cho mình nhung cung ko cải thiện đc
              ah còn nữa nếu giảm volume thì bớt ù nhưng tiếng bass cũng ko còn
              có bác nào còn cao kiến nào nữa ko giúp mình với , chứ giờ mình cũng chỉ rút ra dc 1 kinh nghiệm : " đừng ham đồ rẻ tiền !" hihihi
              một lần nữa cám ơn ae đã quan tâm !!!!

Comment

Nguyên văn bởi nguyenmhckb Xem bài viết
                mình đã thử hết các cách rồi , chắc phải để tiền kiếm bộ khác thôi hihi , cám ơn ae đã quan tâm
                mình cũng thay jack cấm , nối đất ok hết , dời cục sub , thay đổi kich thước ống hơi...... nối hung la tất cả các cách ae đã bày cho mình nhung cung ko cải thiện đc
                ah còn nữa nếu giảm volume thì bớt ù nhưng tiếng bass cũng ko còn
                có bác nào còn cao kiến nào nữa ko giúp mình với , chứ giờ mình cũng chỉ rút ra dc 1 kinh nghiệm : " đừng ham đồ rẻ tiền !" hihihi
                một lần nữa cám ơn ae đã quan tâm !!!!
                bị nhiễu trường rồi cái này khó chữa, do linh kiện rẻ tiền nên bị xuống cấp ý mà, làm cái mới thôi(ko nên đục phá nếu không có kinh nghiệm nhé vì chỉ làm cho nó tệ hơn thôi)
                Em làm nhiều thấy có 1 số kinh nghiệm xem có giúp gì đc bác không. bác ngắt nguồn âm vào phần lọc siêu trầm rồi cắm điện xem có bị ù nữa không, nếu không ù nữa thì thay cái dây tín hiệu ra biến trở chỉnh bass xem. thay bằng loại dây chống nhiễu nhé. kiểm tra xem phần lọc siêu trầm có gần nguồn quá không, nếu gần quá thì nhổ hết những chân linh kiện nối mass lên, câu nó ra chỗ khác xa nguồn một chút, chỗ tín hiệu vào là tốt nhất !
                Last edited by superspeed; 26-12-2012, 21:25.

Comment

Xài 1 time thì xuống cấp như vậy là do
                  TH1:
                  1: xem tụ lọc nguồn có bị phù hay rò không ( tụ to nhất và gần với biến thế nhất, nối từ biến thế sang cầu diod rùi đến tụ này) dễ biết nhất là cắm loa vào, mở nhạc và đo điện nguồn trên tụ, tiếng bass lớn mà điện áp sụt xuống nhiều là hỏng ( thường sụt k đến 1 V đâu)
                  2: 4 loa vệ tinh không bị hư hỏng j hết (nghe bt phải k) đo con 4558, hay nào có 4 chân nằm gần con IC của mạch bass, xem có +-12 hay +-15 đầy đủ k, mấy cái tụ gần con này tháo ra đo xem có bị chạm hay rỉ không. (cái này cần xíu KT về điện tử hehe)
                  TH2:
                  Củ loa bass bị nhũn (độ đàn hồi kém rùi do nó vận động nhiều) kiếm cái củ loa khác gắn vào xem thế nào, nếu ok thì đem củ bass ra quấn lại thay màng khác.

vài lời
                  .

Comment

các bạn cho hỏi loa vi tính soundmax a2600 có thể chế dây gắn vào amply cali ko(mong các bạn hướng dẫn)
                    thank

Comment

Nguyên văn bởi cauongtroi78 Xem bài viết
                      các bạn cho hỏi loa vi tính soundmax a2600 có thể chế dây gắn vào amply cali ko(mong các bạn hướng dẫn)
                      thank
                      gắn sao được, cái amply nó cho loa bốc khói ngay

Comment

Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                        gắn sao được, cái amply nó cho loa bốc khói ngay
                        ấy chết bác cứ nhầm.... gắn được mà nhưng chiết áp volume chỉ được nhích lên.........1mm thôi
                        Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

Mình cũng bị tình trạng này, loa Nasin, nhưng nặng hơn. ko cắm input vào, vừa mới mở lên chừng 20s là nó rền rền to chà bá lửa rùi các bác ạh.
                          mở ra thì thấy loa bass lúc đầu nó ko kêu, sau 10s là nó rung dzữ dội. mún nghe nhạc phải vặn nhỏ hết cở volum bass thì may ra.
                          Còn vấn đề nữa là volum to nhỏ mình vặn sơ là nó xào xào (rất lớn).
                          Xử lý làm sao đây các bác?

ko lẽ đem bán ve chai? hic

Comment

Nguyên văn bởi tatdat Xem bài viết
                            Mình cũng bị tình trạng này, loa Nasin, nhưng nặng hơn. ko cắm input vào, vừa mới mở lên chừng 20s là nó rền rền to chà bá lửa rùi các bác ạh.
                            mở ra thì thấy loa bass lúc đầu nó ko kêu, sau 10s là nó rung dzữ dội. mún nghe nhạc phải vặn nhỏ hết cở volum bass thì may ra.
                            Còn vấn đề nữa là volum to nhỏ mình vặn sơ là nó xào xào (rất lớn).
                            Xử lý làm sao đây các bác?

ko lẽ đem bán ve chai? hic
                            Bạn dò từ đường ra loa xem nó chạy về đâu. Có phải dòng IC 5 chân không. Nếu đúng chạy về chân 4 của IC 5 chân thì đo (thang DC) từ chân 4 đó xuống mass xem có phải lúc mới bật nguồn thì không có DC sau đó thì DC tăng lên vài volt.
                            Nếu đúng, thì thay IC được rồi, không phải tại mạch mà là tại IC.
                            Chúc vui
                            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenmhckb Tìm hiểu thêm về nguyenmhckb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X