Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp làm mạch cân bằng cho loa !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp làm mạch cân bằng cho loa !

Tình hình là mình có hai kênh stereo nhưng âm thanh hai bên ko đều nhau, giờ muốn chỉnh cân bằng hai bên lại, liệu mình có thể dùng 1 biến trở, sau đó cho đầu vào tín hiệu hai bên và max vào chân giữa biến trở, như vậy có ổn không ?
    Mong anh em giúp đỡ !

Cố tìm cách mà sửa chứ nghe 2 bên lệch nhau ghét lắm! Còn nếu bạn muốn dùng biến trở thì hoàn toàn có thể được. Bạn dùng một biến trở (chiết áp) đơn loại 3 chân. Chân giữa bạn nối mass, chân bên trái nối với tín hiệu bên trái, chân bên phải nối với tín hiệu bên phải. Giờ thì bạn có thể vặn chỉnh Balance thoải mái!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cái Balance của ampli để làm gì,sao biết nó không cân bằng lấy gì đo vậy bạn

Comment

Nguyên văn bởi mai0202 Xem bài viết
        cái Balance của ampli để làm gì,sao biết nó không cân bằng lấy gì đo vậy bạn
        thì mình nghe hai bên loa to nhỏ khác nhau do cái dàn lọc chình không điều thôi, mà chỉnh điều lại ko đc do cái dàn lọc nó hơi cũ nên chình cái được cái không

Comment

Tình hình là bạn thử gỡ cái dàn lọc ra xem nó có cân bằng không ? Nếu cân bằng thì ngâm cứu chỉnh sửa cái EQ còn không thì coi lại dàn AMP coi sao ? Rồi kiểm tra dây dẫn của loa, nguồn điện vào, kiểm tra loa ! xem có động vật lạ trong đó không ? VD: gián,chuột, kiến, thạch sùng....v.v..v.. Chúc bạn thành công ! Thân
          Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

Nguyên văn bởi masterhard13 Xem bài viết
            Tình hình là bạn thử gỡ cái dàn lọc ra xem nó có cân bằng không ? Nếu cân bằng thì ngâm cứu chỉnh sửa cái EQ còn không thì coi lại dàn AMP coi sao ? Rồi kiểm tra dây dẫn của loa, nguồn điện vào, kiểm tra loa ! xem có động vật lạ trong đó không ? VD: gián,chuột, kiến, thạch sùng....v.v..v.. Chúc bạn thành công ! Thân
            tháo dàn lọc ra thì cân bằng bạn à, do tính hiệu đi thẳng từ DVD sang ampli nên ko sao cả

Comment

vậy thi kiểm tra dàn lọc thôi, kiểm tra mấy con ic và cả triết áp( biến trở) nữa chứ lắp thêm balance thì ko khả thi đâu bạn, để lâu bẹnh càng nặng thêm.

Comment

Về tác giả

Collapse

vanly6.2 Tìm hiểu thêm về vanly6.2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X