Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình sửa cái loa vi tính :(

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình sửa cái loa vi tính :(

khi vặn nút bass lên thì nghe lùng bùng như tiếng máy nổ , có bác nào biết vì sao ko

tasvn
    Thành viên mới

Loa rè thường do col loa bị chạm đế nam châm, thay loa hoặc quấn lại hết rè.
    Trường hợp bạn mua mới chỉ việc bốc nguyên mạch sang loa mới là xong
    Còn sơ đồ nguyên lý thì cũng không có gì:
    Gồm:1) một mạch công suất, loa vi tính thường dùng TDA2030 (tra kíu datasheet) và một mạch lọc siêu trầm (có nhiều nơi trong diễn đàn này bàn tới rùi) để làm cho loa sub kêu
    2) 2 hoặc 4, 5 mạch công suất nữa cho mỗi kênh loa vệ tinh tùy dòng loa, cũng dùng TDA .. cả, chỉ khác ở mạch lọc trung hay treble thôi.
    Bạn hãy lục trong mục điện thanh này đọc hết xong là làm 1 bộ loa Made in TULUC thôi
    Chào thân.

Comment

Tôi không rõ lắm về vấn đề bạn đưa ra! Nếu loa đang hoạt động thì có thể:
      - Tín hiệu đưa vào quá lớn gây méo bão hòa
      - Do loa không chịu được mức công suất đưa ra, cũng khó nói vì kỹ sư thiết kế đã chọn công suất loa lớn hơn CS của IC CS.
      Còn theo ý hiểu của tôi thì đây là vấn đề của loa + mạch tone-control, hàng compact giá rẻ mà. Một số loa vi tính nhỏ giá rẻ mà tiếng trầm khá êm và sâu trong khi treble rất chói và ngược lại. Bạn thử thay một số loa trầm cùng kích thước vào xem sao!!
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

Kết mỗi quả chữ ký pác sonc12hp
        ĐỜI LÀ CÁI ĐINH
        TÌNH LÀ CÁI QUE
        NGƯỜI YÊU LÀ CON NGỖNG QUÈ
        LOE NGOE ĐẬP PHÁT CHẾT LUÔN
        Sorry nếu em đi ra ngoài lề cuộc thảo luận nha cả nhà.

Comment

Loa mình cũng bị như thê'

Nguyên văn bởi hoyo Xem bài viết
          khi vặn nút bass lên thì nghe lùng bùng như tiếng máy nổ , có bác nào biết vì sao ko
          Nguyên là mình mới tậu một con loa Microlab M-223 (2.1) .bữa đầu mua về không để ý , tiếng bass chán lắm , cứ bùng bùng rất là chói tai . Mình ko biết có phải loại này nó như thế???Bạn nào biết cách sửa nó thì nói cho mình biết với hoặc là biết cách tháo nó ra cũng được ... chỉ giáo , chỉ giáo .Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

hoyo Tìm hiểu thêm về hoyo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X