Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Radio nghe một lúc mất tiếng AM, FM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Chihuuhcn Xem bài viết

Xin cảm ơn ý kiến của bạn . Tình trạng Radio vẫn bắt được đài ( Dò tự động thì có đài bắt được có đài kg ) nhưng dù cho những đài tự động bắt được thì có nhiều đài âm thanh nghe kg rỏ, ù è rất nhiều. ( Đài 99.9 là gần nhất mà thấy hình như bị nặng nhất ) Xoay anten thì có cải thiện nhưng kg hết. Mình đã thay 2 con thạch anh này luôn rồi nhưng cũng kg có cải cải thiện gì. IC thì mình cũng có nghĩ tới nhưng tìm kg thấy bán. Mình cắm mạch khác vào thì chạy OK nên mình nghĩ nguồn chắc kg liên quan nhỉ
    bài viết trước mình quên là chưa nói cụ thể , kiểm tra phần nguồn của từng khu vực của mạch tuner này , mặt sau nó dùng linh kiện dán , có khi có những con tụ dán SMD lọc nguồn nào đó rò rỉ nên đã gây ra sự cố chăng? và một vài con diode biến dung nữa , nhưng nói chung là mạch tuner digital này cũng khá hóc hiểm không như đời cũ cùng tụ xoay , làm vì đam mê cứu máy chứ còn làm vì kinh tế thì bỏ cuộc sớm thôi bạn nhỉ !

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

bài viết trước mình quên là chưa nói cụ thể , kiểm tra phần nguồn của từng khu vực của mạch tuner này , mặt sau nó dùng linh kiện dán , có khi có những con tụ dán SMD lọc nguồn nào đó rò rỉ nên đã gây ra sự cố chăng? và một vài con diode biến dung nữa , nhưng nói chung là mạch tuner digital này cũng khá hóc hiểm không như đời cũ cùng tụ xoay , làm vì đam mê cứu máy chứ còn làm vì kinh tế thì bỏ cuộc sớm thôi bạn nhỉ !
      Xin cảm ơn bạn để mình kiểm tra lại thêm 1 lần nữa xem có phát hiện gì kg? Mình dùng máy của mình học hỏi thêm cho đam mê thôi chứ kg phải vì làm kinh tế (-.-). Mình gửi lại bản vẻ chi tiết nếu có thời gian thì nhờ bạn xem qua và tư vấn giúp nhé.
      Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

TDHien59 Tìm hiểu thêm về TDHien59

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X