Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch chỉnh âm sắc hoàn thiện.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mạch chỉnh âm sắc hoàn thiện.

Em làm xong mạch công suất rồi, còn mạch âm sắc mà làm chưa thành công. Ae nào đã làm mạch này hoàn thiện có thể cho mình xin được không, có cả PCB để giặt là luôn . Đang dùng mạch mega bass của Minhdt nghe Dj thì rất mượt, đến nhạc thị trường thì nó bụp bụp ghê quá
    Thank ae.

sao ko ra cửa hàng mua, loại 3 dải chắc vài chục ngàn

Comment

Hàng minhdt toàn đồ cổ mấy chục năm bass khô là cái chắc. Đồ kỹ thuật nó tiến từng tuần bác à!
      Trước có bác nào ở HN rao trên này IC FET-OAMP 300-400k/cái. Lắp mạch pre hay tone/cross tiếng ngon phết.
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

Bác thích nghịch thì đây ! Click image for larger version

Name:	tone control.gif
Views:	2
Size:	32.1 KB
ID:	1376996 Lắp phát chạy luôn !
        Vọc sĩ, nghiệp dư...

Comment

Nguyên văn bởi mrgaga Xem bài viết
          Em làm xong mạch công suất rồi, còn mạch âm sắc mà làm chưa thành công. Ae nào đã làm mạch này hoàn thiện có thể cho mình xin được không, có cả PCB để giặt là luôn . Đang dùng mạch mega bass của Minhdt nghe Dj thì rất mượt, đến nhạc thị trường thì nó bụp bụp ghê quá
          Thank ae.
          Chắc loa bé quá đây mà ....
          Bạn tham khảo tại đây .. mạch mình đã chạy thử . thấy tốt ..
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...7/index15.html
          mạch dùng opam ấy ..
          Còn tone TDA 1524A thì ở đây ... làm đến bét nhè rồi .. chất lượng thế nào thì mọi người revew rồi nên chả nói thêm làm gì
          http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=19&t=5063
          Last edited by nongdanfo; 16-04-2013, 17:36.
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

[MENTION=69012]nongdanfo[/MENTION]: Cái board của em bác nghịch được không?

Comment

Em vẫn đang nâng niu nó. Chưa biết dùng vào cáj gj cho bõ ...
              Thực tình em vẫn máu quả loa sub của bác. Nhìn phê vãi. Bác đóng thùng chưa?
              Hôm qua đj hỏj củ sub. 1 cửa hàng sửa chữa. Chỉ có hàng trung quốc. Sub 30 có 450k à.

Comment

Hàng tàu rẻ lắm bác à!
                Hàng em cáị thùng nó vỡ nên hum qua cửa hàng gạ bác chủ bán. Ông ấy hét 3 củ. Còn cái bo mạch một cu cậu khác nhanh tay mua mất hỏi mua lại nó không chịu bảo em sv cần nghiên cứu.
                Tên sub lạ lắm tra web không có. Dùng Shohan cũng không thấy!! Mạch in nó giố̀ng hệt mạch in của amply Accuphase dòng cao cấp: trắng ngà nhìn trong veo

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                  Hàng tàu rẻ lắm bác à!
                  Hàng em cáị thùng nó vỡ nên hum qua cửa hàng gạ bác chủ bán. Ông ấy hét 3 củ. Còn cái bo mạch một cu cậu khác nhanh tay mua mất hỏi mua lại nó không chịu bảo em sv cần nghiên cứu.
                  Tên sub lạ lắm tra web không có. Dùng Shohan cũng không thấy!! Mạch in nó giố̀ng hệt mạch in của amply Accuphase dòng cao cấp: trắng ngà nhìn trong veo
                  Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Em vẫn đang nâng niu nó. Chưa biết dùng vào cáj gj cho bõ ...
                  Thực tình em vẫn máu quả loa sub của bác. Nhìn phê vãi. Bác đóng thùng chưa?
                  Hôm qua đj hỏj củ sub. 1 cửa hàng sửa chữa. Chỉ có hàng trung quốc. Sub 30 có 450k à.
                  [MENTION=69012]nongdanfo[/MENTION]: Cái board của em bác nghịch được không?
                  Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Chắc loa bé quá đây mà ....
                  Bạn tham khảo tại đây .. mạch mình đã chạy thử . thấy tốt ..
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/...7/index15.html
                  mạch dùng opam ấy ..
                  Còn tone TDA 1524A thì ở đây ... làm đến bét nhè rồi .. chất lượng thế nào thì mọi người revew rồi nên chả nói thêm làm gì
                  VNAV • View topic - có Bác nào ráp mạch TONE TDA1524A cho TDA 7294
                  Nguyên văn bởi masterhard13 Xem bài viết
                  Bác thích nghịch thì đây ! [ATTACH=CONFIG]64258[/ATTACH] Lắp phát chạy luôn !
                  Hàng minhdt toàn đồ cổ mấy chục năm bass khô là cái chắc. Đồ kỹ thuật nó tiến từng tuần bác à!
                  Trước có bác nào ở HN rao trên này IC FET-OAMP 300-400k/cái. Lắp mạch pre hay tone/cross tiếng ngon phết.
                  Nguyên văn bởi vesau1003 Xem bài viết
                  sao ko ra cửa hàng mua, loại 3 dải chắc vài chục ngàn
                  Thank các bác . Em chạy ra chợ làm 1 bo về dùng rồi, bo dùng LM324 và 4558, cũng khá tốt. Các bác có thể tư vấn cho em mạch lọc sub bass được không ? Schematic đấy ạ, em cần bass căng chút cho cái sở thích DJ của em

Comment

Hàng tàu rẻ lắm bác à!
                    kinh tế suy thoái mà hét ác thế ?? ko biết có bị khản giọng không

Comment

em có mua 1 cái mà ko biết cách đấu các bác ak . thấy có in mỗi chữ out là biết hjc

Comment

Về tác giả

Collapse

mrgaga Tìm hiểu thêm về mrgaga

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X