Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về mạch khuếch đại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi về mạch khuếch đại

Em có 1 mạch K/đ như ảnh:
    Click image for larger version  Name:	mach-khuech-dai-am-thanh-xh-a232-2-x-30w-xmnk-1-600x600.jpg Views:	0 Size:	87.6 KB ID:	1734203
    bây giờ e muốn tăng công suất thì có thể lấy output của chanel 1 cho vào input của chanel 2 rồi lấy output của chanel 2 ra loa được ko ạ ?
    Attached Files

Không được đâu nhé !

Comment

Tại sao lại ko đc hả bác ?

Comment

vậy phải mắc như thế nào ạ ? các bác chỉ giúp với.

Comment

Đây là mạch KĐ công suất classD , đầu ra mắc BTL . Muốn tăng công suất đầu ra thì bạn phải : Tăng điện áp cấp nguồn . Nếu bạn đã cấp nguồn bằng điên áp max của IC thì bạn đã nhận được công suất lớn nhất rồi đó ! Chú ý : Tăng điện áp cấp nguồn sẽ kèm theo rủi ro tăng theo ...

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
            Đây là mạch KĐ công suất classD , đầu ra mắc BTL . Muốn tăng công suất đầu ra thì bạn phải : Tăng điện áp cấp nguồn . Nếu bạn đã cấp nguồn bằng điên áp max của IC thì bạn đã nhận được công suất lớn nhất rồi đó ! Chú ý : Tăng điện áp cấp nguồn sẽ kèm theo rủi ro tăng theo ...
            có cách nào mắc BTL 2 kênh của mạch này ko bác ?

Comment

Nguyên văn bởi yname11 Xem bài viết

có cách nào mắc BTL 2 kênh của mạch này ko bác ?
              Tôi không hiểu ý bạn ?

Comment

Tôi không hiểu ý bạn ?
                E cho 1 đường tín hiệu vào cả 2 đầu input , rồi lấy cả 2 output ra cùng 1 loa có đc ko bác ? ( cho cả 2 kênh khuếch đại cùng 1 tín hiệu rồi cho ra cùng 1 loa)

Comment

E cho 1 đường tín hiệu vào cả 2 đầu input , rồi lấy cả 2 output ra cùng 1 loa có đc ko bác ? ( cho cả 2 kênh khuếch đại cùng 1 tín hiệu rồi cho ra cùng 1 loa)
                  Output của nó có 4 đầu ra , bạn nối vào 1 loa (chỉ có 2 đầu dây ) thế nào được ?

Comment

Output của nó có 4 đầu ra , bạn nối vào 1 loa (chỉ có 2 đầu dây ) thế nào được ?
                    chập 2 đầu r+, l+ vào làm 1, 2 đầu r-, l- vào làm 1 . rồi đấu vào loa

Comment

chập 2 đầu r+, l+ vào làm 1, 2 đầu r-, l- vào làm 1 . rồi đấu vào loa
                      Phương án của bạn có thể được ,nhưng có thể rủi ro . Mặt khác bạn muốn tăng công suất thì phải giảm trở kháng của loa ( thí dụ dùng loa 2 ohm )

Comment

Phương án của bạn có thể được ,nhưng có thể rủi ro . Mặt khác bạn muốn tăng công suất thì phải giảm trở kháng của loa ( thí dụ dùng loa 2 ohm )
                        Ko đc bác ạ, mạch nó tự ngắt. Thôi đành dùng 1 kênh vậy, thanks bác nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

yname11 Tìm hiểu thêm về yname11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X