Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[GIÚP ĐỠ] Mong các bác giúp em cách đấu dây mạch khuyếch đại này với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [GIÚP ĐỠ] Mong các bác giúp em cách đấu dây mạch khuyếch đại này với.

Chả là được cho 1 boad công suất + âm sắc như này. Mạch sử dụng con TDA 1552 em không biết là cấp nguồn vào đâu? Cấp tín hiệu vào đâu ? đường ra loa đâu ?
    chỉ biết tra qua datasheet là con 1552 này sử dụng nguồn đơn 12V thôi. Rất mong các bác giúp em đấu dây với.
    Cảm ơn các bác !
    Đây là hình ảnh của nó.

các bác cần chụp góc mạch nào thì e sẽ chụp cho dễ quan sát !

Comment

Cần gì phải chụp , bạn đọc datasheet nó rồi phải ko ? nhìn vào mạch nó trong datasheet sẽ biết chân nào là chân cấp nguồn , chân nào là chân đưa tín hiệu vào , chân vào ra loa ngay thôi , khi đã biết nhiệm vụ mà các chân nó làm thì bạn chỉ việc dò mạch thôi , sẽ thấy ngay , con tụ to nhất đó là tụ nguồn , bạn cấp nguồn vào 2 chân âm , dương của tụ ( dương nguồn vào dương tụ ) rồi nhìn Data xem chân nào ra , chân ra sẽ nối nối tiếp với 1 tụ khoảng 1000mf hay hơn chút , khi đó bạn sẽ biết làm gì tiếp !

Comment

Nguyên văn bởi choconnd Xem bài viết
        Chả là được cho 1 boad công suất + âm sắc như này. Mạch sử dụng con TDA 1552 em không biết là cấp nguồn vào đâu? Cấp tín hiệu vào đâu ? đường ra loa đâu ?
        chỉ biết tra qua datasheet là con 1552 này sử dụng nguồn đơn 12V thôi. Rất mong các bác giúp em đấu dây với.
        Cảm ơn các bác !
        Cái này có kiến thức điện tử là ra thôi. Ngoài xem datasheet rồi tìm theo chân cấp nguồn thì cũng có thể xem bằng led nguồn + tụ lọc nguồn, ...
        Nếu khó khăn quá thì nhờ thợ điện tử chỉ cho. Nếu ở HN gần chỗ tôi làm thì qua chơi tôi chỉ giúp.
        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Để trưa về em mò xem thế nào rồi bá cáo các bác.
          E dân ngoại đạo nên cái gì cũng khó các bác à.

Comment

Nguyên văn bởi choconnd Xem bài viết
            Để trưa về em mò xem thế nào rồi bá cáo các bác.
            E dân ngoại đạo nên cái gì cũng khó các bác à.
            có bác nào có cao kiếm gì ko?
            em tra mạch mà ko biết lầm ra kiểu gì?

Comment

Về tác giả

Collapse

choconnd Chim cò ! điện nước ! ti vi tủ lạnh đủ cả :)) Tìm hiểu thêm về choconnd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X