Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Pass Labs Aleph 1.2 Tìm bạn đồng hành....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm Pass Labs Aleph 1.2 Tìm bạn đồng hành....

Tôi đang chuẩn bị DIY 100% phiên bản này....Muốn Tìm bạn đồng hành....
    Tôi mong muốn có thêm 4 bạn nữa đi cùng, để khi về đích mà chi phí thấp, Chất lượng không đổi....
    Mong các bác cho ý kiến!
    Riêng bác nào không đi cùng, xin đừng làm loãng Toppic nhé!
    Cảm ơn các bác!
    Attached Files
    Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

hàng khủng đấy bạn! ko biết sau khi làm xong con amp này liệu còn tiền để cho bạn mau cặp loa tương xứng với công suất đó? mạch này dễ làm, nhưng chủ yếu là thiếu kinh phí! làm thành công rồi chẳng lẽ lại mở cho cả xóm nghe

Comment

Đã làm thì hiểu chứ bạn! Bạn lại hỏi ngược lại làm tối rối!

Comment

Tôi đang chuẩn bị DIY 100% phiên bản này

nên ktra tương đương vì làm cái tản nhiệt cho cs mất tiền triệu
        nặng tiền lắm vì nó là To3

Comment

Thế bây giờ hàng hãng thì lại gấp nhiều lần xèng... mua còn khó bạn nhé!
          Tới thứ 4 tuần sau không ai leo núi tôi leo nứi 1 mình!

Comment

Bác cho phí sơ bộ để ước chừng , nếu chịu được thì em theo bác 1 vé
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

nhìn dàn fet là thấy khủng rồi

Comment

Tôi .
                Không theo cùng .
                Bởi vì .
                Ngoài cái to xác ra thì không có gì hay ở loại classA điểu này cả . Ngay cả hệ thống kiểm soát nhiệt độ cánh tản nhiệt nó cũng không có . Vấn đề sẽ thế nào nếu nó quá nóng ? liệu có gây hỏa hoạn không ?
                Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                  Tôi .
                  Không theo cùng .
                  Bởi vì .
                  Ngoài cái to xác ra thì không có gì hay ở loại classA điểu này cả . Ngay cả hệ thống kiểm soát nhiệt độ cánh tản nhiệt nó cũng không có . Vấn đề sẽ thế nào nếu nó quá nóng ? liệu có gây hỏa hoạn không ?
                  Tôi biết bác nguyendinhvan là Mod không phải là Ca Sỹ Đình Văn. Bác nói Classs A điểu (có phải là đểu không?) nghĩa là sao? Bác trả lời tôi.....Tôi trả lời bác tiếp! Lời văn của Sếp hay quá!
                  @ Mở luồng mới để có cái mà DIY....Có topic để tranh luận....Để phát triển diễn đàn....Nhân rộng kiến thức chung.... theo đúng tiêu chí thì chính Mod Spam.....Chán!
                  Tôi tin là bài này của tôi không bị del bởi Mod!
                  Last edited by vietdung; 05-08-2013, 09:48.

Comment

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
                    Tôi biết bác nguyendinhvan là Mod không phải là Ca Sỹ Đình Văn. Bác nói Classs A điểu (có phải là đểu không?) nghĩa là sao? Bác trả lời tôi.....Tôi trả lời bác tiếp! Lời văn của Sếp hay quá!
                    @ Mở luồng mới để có cái mà DIY....Có topic để tranh luận....Để phát triển diễn đàn....Nhân rộng kiến thức chung.... theo đúng tiêu chí thì chính Mod Spam.....Chán!
                    Tôi tin là bài này của tôi không bị del bởi Mod!
                    Bác Vân ... mà anh
                    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                    Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      Bác Vân ... mà anh
                      Hè Hè ! Cũng là Thành viên thôi! Mod bên này nhưng thành viên bên khác! Mình cũng là Mod hiendaihoa.com nè!

Comment

Nguyên văn bởi hoangaudio Xem bài viết
                        hàng khủng đấy bạn! ko biết sau khi làm xong con amp này liệu còn tiền để cho bạn mau cặp loa tương xứng với công suất đó? mạch này dễ làm, nhưng chủ yếu là thiếu kinh phí! làm thành công rồi chẳng lẽ lại mở cho cả xóm nghe
                        Ampli class a mà bạn. thấy hoành tráng chứ công suất thực ra loa không bao nhiêu đâu vì hiệu suất thâp.

Comment

200W mà cụ bảo thấp. Nhưng cái của nợ này nó ngốn hóa đơn điện lắm.Trước đây năm 2003 cùng anh em VNAV Hải Phòng lắp con 50W, tiếng hay phải chọn pre phù hợp cơ, nếu không nghe như loa tv vặn to lên. Được cái em nó rất nổi dải trung âm
                          Lắp cái pre vớ vẩn có EQ, dùng IC 4558 mà bass sâu dã man, lại tiếng Lào ra tiếng Ý không ù hay boom boom, trung và cao hơi nổi trội. (mấy bố vnav hay gọi là tiếng mid nó lồi ra)
                          Loa để thử dùng JBL của Anh Quốc
                          By three methods we may learn wisdom:
                          First, by reflection, which is noblest;
                          Second, by imitation, which is easiest;
                          and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
                            200W mà cụ bảo thấp. Nhưng cái của nợ này nó ngốn hóa đơn điện lắm.Trước đây năm 2003 cùng anh em VNAV Hải Phòng lắp con 50W, tiếng hay phải chọn pre phù hợp cơ, nếu không nghe như loa tv vặn to lên. Được cái em nó rất nổi dải trung âm
                            Lắp cái pre vớ vẩn có EQ, dùng IC 4558 mà bass sâu dã man, lại tiếng Lào ra tiếng Ý không ù hay boom boom, trung và cao hơi nổi trội. (mấy bố vnav hay gọi là tiếng mid nó lồi ra)
                            Loa để thử dùng JBL của Anh Quốc
                            Cảm ơn bạn đã góp ý! mình cũng ở Hải Phòng! Bạn làm với anh em nào ở Hải phòng, có thể cho mình biết được không?...mình muốn tham khảo một chút.... Mình đã nghe em này bên Trung Quốc do 1 người bạn người Trung Quốc cũng đam mê DIY hoàn thiện cùng với Pre Pass Labs Aleph 1.7 kết nối qua Balance giữa pre và Amp.
                            Hôm đó mình nghe vào Kharma Exquisite Midi. thấy hay quá nên khi về Vn có gắng lắp 1 bộ Solid này.... ( Vì tước tới giờ mình chỉ hay lắp Tube amp thôi! )
                            Hiện tại Mình đã đặt Board .... Toàn bộ Linh Kiện đang Ship về! Mong rằng sẽ có mặt trong tay mình trong nay mai....
                            Xin nói lại là về mạch thì 100% là chuẩn theo Pass Labs... Vỏ thì có thể khác theo ý đồ riêng của mình!
                            Một lần nữa xin cảm ơn bạn!
                            Attached Files

Comment

Boar mạch Cs:
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

vietdung Tìm hiểu thêm về vietdung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X