Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi mạch công suất của cục đẩy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi mạch công suất của cục đẩy

Xin chào ae , ae nhờ ae giúp vói e có cục đẩy 2800w chạy 16 sò 1 vế (A1943 , C5200) sò kich (A1011, C2344), chạy nguồn đơn 190v , chạy được khoảng 2 tháng thì lại chết chết cs và sò kích .xin ae cho ý kiến và biện pháp khác phục bệnh này với . e cảm ơn.

Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
    Xin chào ae , ae nhờ ae giúp vói e có cục đẩy 2800w chạy 16 sò 1 vế (A1943 , C5200) sò kich (A1011, C2344), chạy nguồn đơn 190v , chạy được khoảng 2 tháng thì lại chết chết cs và sò kích .xin ae cho ý kiến và biện pháp khác phục bệnh này với . e cảm ơn.
    16 cặp mà được 2800w với nguồn đơn 190V sao. Bạn thay sò mấy lần rồi bạn

Comment

máy ghi vậy thì mình đọc thế chứ lấy gì mà đo được cs thực của nó là bao nhiêu. mình thay 1 lần chứ mấy lần thì chẳng mấy mà bỏ nghề.vi vậy mới hỏi ý kiến của ae

Comment

máy ghi vậy thì mình đọc thế chứ lấy gì mà đo được cs thực của nó là bao nhiêu. mình thay 1 lần chứ mấy lần thì chẳng mấy mà bỏ nghề.vi vậy mới hỏi ý kiến của ae
        Nếu lúc thay bạn không matching sò nên điếc hết lượt là phải rồi 1 con điếc kéo theo tất cả

Comment

máy chạy một thời gian rồi mới chết nhung ko chết hết mà chỉ co vài em và tầng kích thôi nên mình ghép thêm sò ở phần kích lên và đã trả khach rồi . còn tuổi thọ của nó được bao lâu thì hồi sau sẽ rõ. cảm ơn bạn đã góp ý

Comment

Có thể là driver tèo rồi kéo theo cả đám đi cùng cho vui , bạn có thể thay driver bằng con khác có dòng Ic lớn hơn nhưng các giá trị khác phải giữ nguyên , hy vọng sẽ giúp đc bạn

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
              Có thể là driver tèo rồi kéo theo cả đám đi cùng cho vui , bạn có thể thay driver bằng con khác có dòng Ic lớn hơn nhưng các giá trị khác phải giữ nguyên , hy vọng sẽ giúp đc bạn
              Như vậy là driver không đủ cs phải có 3 tầng driver và tầng driver đầu để <10mA thì may ra....

Comment

cám ơn ae đã góp ý
                Last edited by Trieu1905hd; 03-12-2013, 15:48.

Comment

máy chạy một thời gian rồi mới chết nhung ko chết hết mà chỉ co vài em và tầng kích thôi nên mình ghép thêm sò ở phần kích lên và đã trả khach rồi . còn tuổi thọ của nó được bao lâu thì hồi sau sẽ rõ. cảm ơn bạn đã góp ý
                  tất nhiên chỉ cần 1,2 con chập là dòng tải tăng cháy cầu chì ngay lên không bao giờ cháy hết toan bộ. kiểm tra xem mạch có bảo vệ dòng ko vì khi dòng tải cao mạch công suất ko được bảo vệ thì trans cong suat sẽ chết ngay lí do dòng cũng chạy qua con mạch kích nên 02 con này sẽ đồng thời bốc khói.

Comment

mạch này mình nghĩ là tầng kích yếu khi mở cs lớn tầng này ko đủ dòng cho tâng công suất nên chạy lâu thì toi thôi . hoặc là chất lượng lk kém quá chạy lâu là toi .

Comment

mạch này mình nghĩ là tầng kích yếu khi mở cs lớn tầng này ko đủ dòng cho tâng công suất nên chạy lâu thì toi thôi . hoặc là chất lượng lk kém quá chạy lâu là toi .
                      Theo tôi giả thiết của bạn ko chắc chắn. Bởi vì nếu tầng kích ko đủ dòng thì tầng cs cũng chưa hẳn bị thủng hoặc nếu có thủng thì cũng sẽ thủng ngay lập tức chứ ko chờ đến 2 tháng sau.
                      Bởi vì thông tin của bạn đưa lên chưa rõ ràng, ko có hình và sơ đồ nên cũng ko thể nói một cách chắc chắn được. Theo tôi nghỉ nguyên nhân máy hư là do sử dụng ko đúng hướng dẫn, cho máy hoạt động ko tải rồi acquy hết điện nên điện áp tích trong tụ xả về làm chết cầu H.

Comment

Chất lượng linh kiện kém là 1 phần mà tầng kích là tran gì vậy bác

Comment

dùng tran c2344 và a1011

Comment

em cam ơn các bác đã góp ý , có gi em báo cáo với các bác sau nhé .

Comment

Về tác giả

Collapse

Trieu1905hd Tìm hiểu thêm về Trieu1905hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X