Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn thay mạch công suất và echo !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn thay mạch công suất và echo !

Chào các bác, mình có cái ampli KOK nghe cùi quá, online thấy nhiều người nâng cấp 2 board công suất và board echo để cải thiện âm thanh . Rắc rối ở chổ là các ampli khác đều có 2 board CS nằm 2 bên và có tản nhiệt riêng biệt, còn cái của mình thì chỉ có 1 board và 1 tản nhiệt !!!!! .
    Các bác tư vấn dùm mình tiệm sửa ampli nào có sẳn linh kiện (loại tốt) để cái cùi bắp này nó cải thiện chất âm.
    Cám ơn các bác nhiều, mình ở Sài Gòn.

Last edited by MQMH; 02-12-2013, 09:04.

bác để nguyên biến thế lại , tháo bo công suất ra , ra tiệm mua 2 bo công suất loại 4 sò /1kênh+ nhôm giải nhiệt, và 1 bo nguồn có mạch bảo vệ loa , loại bo có 4 tụ 10000uF/63v là tiện nhất , nếu không có thì dùng bo 2 tụ 10000uF cũng được , còn bo công suất thì cũng tùy theo loại , bác chọn bo Hảo mi 330w nghe cũng được , nhưng cũng phải thay thế vài chi tiết thì mới ổn được , 2 bo công suất và nhôm nằm 2 bên , còn bo cũ tháo ra chừa trạm loa và jack tín hiệu lại , bo nguồn đặt vào giữa thùng máy sau biến áp sát trạm cắm loa là được, còn sò thì tùy theo túi tiền nên chọn A1106/C2581 , còn ngon hơn thì mua cặp A1302/C3281 (2 cặp/ kênh) , nên thay lại cặp thúc trên bo để hiệu quả hơn bằng A940/C2073 thay cho A1013/C2383 cũ.

Comment

Bác Quocthaibmt ơi, giúp thì giúp cho trót, chỉ dùm mình tiệm nào làm luôn đi, bác ở Buôn Mê Thuột hả (vì mình thấy QuocthaiBMT), nếu bác ở Sài Gòn thì bác dúm mình làm luôn được không, hoặc cho mình biết tiệm nào chuyên làm cái này ?
      Mình chẳng biết tẹo nào về điện tử cả , các bác thông cảm.
      Cám ơn bác .
      Last edited by MQMH; 02-12-2013, 10:57.

Comment

Nguyên văn bởi MQMH Xem bài viết
        Bác Quocthaibmt ơi, giúp thì giúp cho trót, chỉ dùm mình tiệm nào làm luôn đi, bác ở Buôn Mê Thuột hả (vì mình thấy QuocthaiBMT), nếu bác ở Sài Gòn thì bác dúm mình làm luôn được không, hoặc cho mình biết tiệm nào chuyên làm cái này ?
        Cám ơn bác .
        bác hãy vào đây để tìm vấn đề bác cần
        Nâng cấp Amply KARAOKE với Board công suất của JARGUAR PA 203 III | Muare.vn cộng đồng thương mại điện tử
        Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Cám ơn bác .
          Đúng là tôi ở BMT nên chẳng biết gì ở SG rồi , nên chẳng giúp gì được cho bác rồi . nếu bác không biết tẹo nào về điện tử thì cầm theo vài " tờ polime xanh xanh 6 chữ số" rồi đến tiệm nào đó họ giải phẫu nâng cấp cho máy của bác thôi , chứ bác chọt ngoáy vào thì lại lôi thôi lắm đấy !

Comment

mình thấy amly này là khá ngon mà bác. đồ chính hãng đấy nhé, có điều công suất hơi bé 1 tí. tầm 50W/ch.
            còn chất am ko hay thì mình nghĩ do bạn chỉnh chưa chuẩn thôi

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
              mình thấy amly này là khá ngon mà bác. đồ chính hãng đấy nhé, có điều công suất hơi bé 1 tí. tầm 50W/ch.
              còn chất am ko hay thì mình nghĩ do bạn chỉnh chưa chuẩn thôi
              Mình thấy nó ghi 400w, vậy thì phải 200w/kênh chứ. Tối về chỉnh lại xem sao, không được nữa thì vào đây phiền các bác tiếp.

Comment

Mình thấy nó ghi 400w, vậy thì phải 200w/kênh chứ. Tối về chỉnh lại xem sao, không được nữa thì vào đây phiền các bác tiếp.
                nó ghi mà.

facebook:

Comment

uhm amply này ngon đó nhưng cs hơi yếu! nếu muốn nghe nhac to lớn thì phải thay cs mới đã đ. ra chợ nhật tảo mua cặp bo cs 8 sò a1943 và c5200 + bo nguồn 2 tụ 10000mf có relay bảo vệ về ráp vô nâng cấp tản nhiệt lên nghe phê.hehe mình cũng hay làm rồi

Comment

Chào các bác, mình có cái ampli KOK nghe cùi quá, online thấy nhiều người nâng cấp 2 board công suất và board echo để cải thiện âm thanh . Rắc rối ở chổ là các ampli khác đều có 2 board CS nằm 2 bên và có tản nhiệt riêng biệt, còn cái của mình thì chỉ có 1 board và 1 tản nhiệt !!!!! .
                    Các bác tư vấn dùm mình tiệm sửa ampli nào có sẳn linh kiện (loại tốt) để cái cùi bắp này nó cải thiện chất âm.
                    Cám ơn các bác nhiều, mình ở Sài Gòn.

Thế nào là cùi .con amp này thấy cũng được đấy chứ ..tăng cong suất lên nữa để làm gì ( chỉ dùng cho hội trường) .ở gia đình thế là ổn rôi .bo echo dược. nếu muốn chuẩn chỉ cần thêm cuc sub ( có thể bố trí luôn bo mach vao đây hoặc mua thêm cuc sub ngoài ) là hát thoải mái như cay sỹ.

Comment

ban lai ko minh mua luon . ve hat

Comment

Về tác giả

Collapse

MQMH Tìm hiểu thêm về MQMH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X