Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các pro vào giúp e chút

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
    Em mua cục đổi điện lioa 600va. Dây sơ cấp 0,7 ly. Gjá mua cũ đã 200k. Nặng 3kg.
    Dây thứ mua thêm 200k nữa , dây 1,2 ly.
    Chịu khó luồn dây là có quả nguồn ngon. Cấp điện áp do mình thích.
    Có thể mua bjến áp xuyến hoặc Fe EI ở hàng đồng nát . Gjá rẻ từ 20 đến 30k / 1kg. Mua cục 4 hay 5kg. Cho khoẻ.
    To hơn càng tốt. Khi có sắt rồj thì các bạn, các bác trên này sẽ gjúp bạn.
    Khj quấn được 1 cục rồj , sẽ rất hứng. Tiện tay làm luôn vàj cục ấy chứ?
    Em không phải dân trong nghề nên e đâu biết quấn đâu, vậy là e thay biến áp khác là nghe hay hơn phải không anh

Comment

nếu ở TP thì mua cục BA 18A (Cu) cho rẻ, mua bo CS ( gồm 2 bo, mỗi bo có 4 sò) của hiếu, hay song mã, mua cái bo nguồn 2 tụ thêm 4 con diode 5408, mua 2 tụ xịn, 4 cặp 5200/1943... là có phần CS tạm ổn rồi. mình toàn lắp như vậy bán cho hộ gia đình xài đủ rồi.

Comment

Thì tớ có phảj thợ đâu?
        Làm rjết thành quen thôj.
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
          nếu ở TP thì mua cục BA 18A (Cu) cho rẻ, mua bo CS ( gồm 2 bo, mỗi bo có 4 sò) của hiếu, hay song mã, mua cái bo nguồn 2 tụ thêm 4 con diode 5408, mua 2 tụ xịn, 4 cặp 5200/1943... là có phần CS tạm ổn rồi. mình toàn lắp như vậy bán cho hộ gia đình xài đủ rồi.
          Mấy mạch này hình như có sẵn hết mà chỉ thay biến áp khác và sò khác nữa là thấy giống như bạn nói rồi đó

Comment

Tình hình là vẫn chưa ổn , mình lấy cục biến áp của âmpli california công suất 500w bằng với âmpli này gắn vào mà vẫn không có gì tiến triển tiếnh bass không chắc và hơi bị rè khi vặn vol lớn chút

Comment

ôi trời.có sẵn nhưng bạn không biết sửa thì mình chỉ bạn lắp ráp vậy gọi là "nâng cấp" đó. chứ rè vậy có nhiều nguyên nhân lắm, phải biết khoang vùng rồi sửa mớideexx chứ thay từng cái vào có mà hết thời gian và công sức

Comment

Nguyên văn bởi khanh9080 Xem bài viết
                Số là e có 2 cái ampli , 1 cái của sơn tùng sau đích co ghi công suất là 640w trở kháng 4 - 16 còng . Mình tháo ra thì thấy có 4 con sò ak la 1 cẵp 718 và 688 mình đã thay 2 cặp đó bằng 5200 và 1943 cái ampli này minh đo vol la +-35v nhưng lại nghe hay, con cái ampli thứ 2 công suất 500w trở kháng 8 còn mình tháo ra thi thấy có 8 con sò sử dụng con 718 va 688( 2 vế 1 bêb 4 con ) mình đo vol nó thì +-40v và +-20v cái ampli này thì nghe không hay tiếng bass không chắc và lại bị rè nữa , giờ e muốn nâng cấp nó lên để nghe hay hơn pro nào có kinh nghiềm.chỉ e cách làm với , vì e là thành viên mới nên chưa rành lắm.
                bựa nhỉ ??
                Sao lại có 2 cấp điện áp nhỉ ??
                Bạn thay cục califonia cấp điện áp thế nào ?? có bằng cái cũ ko ??
                Nguồn cũ +- 40 vol là cấp cho công suất phải ko?
                +-20 là cấp cho phần vỉ mạch nho nhỏ bass treble phải ko?
                Mua mới về đã bị hay thế nào ?
                Cái điện áp ra của cục califo là bao nhiêu ? nếu là 35 0 35 thì làm sao mà đủ điện ăn chơi.. rè là phải .. do thiếu áp
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  bựa nhỉ ??
                  Sao lại có 2 cấp điện áp nhỉ ??
                  Bạn thay cục califonia cấp điện áp thế nào ?? có bằng cái cũ ko ??
                  Nguồn cũ +- 40 vol là cấp cho công suất phải ko?
                  +-20 là cấp cho phần vỉ mạch nho nhỏ bass treble phải ko?
                  Mua mới về đã bị hay thế nào ?
                  Cái điện áp ra của cục califo là bao nhiêu ? nếu là 35 0 35 thì làm sao mà đủ điện ăn chơi.. rè là phải .. do thiếu áp
                  Cục biến áp ra 6 tiếp điểm đó bên đo dc 40v bên đo dc 20v đó , cục biến áp của ampli california mình đo rồi nó bằng v với cục bằng.nhôm

Comment

E quyết định bán e nó với giá 400k có lỗ không các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

khanh9080 Tìm hiểu thêm về khanh9080

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X