Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin Hướng dẫn làm phân tần cho loa từ A tới...Á

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Hướng dẫn làm phân tần cho loa từ A tới...Á

Mình muốn làm 1 cái phân tang 3 đường tiếng dung cho cái loa 30w của mình. Nhờ các bạn hướng dẫn cần phải có những linh kiện gì (tên gọi cụ thể để mình biết đường mà đi mua)? giá cả linh kiện ra sao? và xin hướng dẫn cụ thể các bước thực hiện. Mình chưa làm cái này bao giờ nên chưa bít gì nhiều, ráp mạch khuếch đại thì biết chút đỉnh (ráp hỏng hoài ). Monh các anh, các chị, các em, các chú, các bác....giúp đỡ dùm. Xin chân thành cám ơn và cám ơn. Thùng loa mini của mình 30w. 1bass 15w mua ở tiệm (chủ tiệm bảo 15w chứ trên loa ko có ghi gì hết củng chả biết mấy Ohm, 2 mid 5w 4 Ohm, 2 chep 5w 4Ohm (4 củ mid+chép mình lấy từ các loa usb ra).

Nguyên văn bởi builinh2006` Xem bài viết
    Mình muốn làm 1 cái phân tang 3 đường tiếng dung cho cái loa 30w của mình. Nhờ các bạn hướng dẫn cần phải có những linh kiện gì (tên gọi cụ thể để mình biết đường mà đi mua)? giá cả linh kiện ra sao? và xin hướng dẫn cụ thể các bước thực hiện. Mình chưa làm cái này bao giờ nên chưa bít gì nhiều, ráp mạch khuếch đại thì biết chút đỉnh (ráp hỏng hoài ). Monh các anh, các chị, các em, các chú, các bác....giúp đỡ dùm. Xin chân thành cám ơn và cám ơn. Thùng loa mini của mình 30w. 1bass 15w mua ở tiệm (chủ tiệm bảo 15w chứ trên loa ko có ghi gì hết củng chả biết mấy Ohm, 2 mid 5w 4 Ohm, 2 chep 5w 4Ohm (4 củ mid+chép mình lấy từ các loa usb ra).
    Cái mầu đỏ : bác đánh đố anh em rồi .......????

Comment

Cứ tạm cho nó là 4Ohm đi bác. chủ yếu biết cách làm phân tần trước cái đã, mai mốt kiếm mua cái loa bass 4Ohm khác thay vào.

Comment

Không ai giúp mình ah? mình muốn làm một cái phân tần thụ động cho cái loa 30w, trước hết là linh kiện cần phải mua những gì? Các bạn giúp mình với

Comment

Mấy bác cho e hỏi ké vs. có mạch nào dùng tip41c vs tip42c chạy ngon ngon cho e vs

Comment

Không ai giúp mình ah? mình muốn làm một cái phân tần thụ động cho cái loa 30w, trước hết là linh kiện cần phải mua những gì? Các bạn giúp mình với
            cái bạn cần bây giờ là tiền ra quán mua 1 mạch in phân tần 80w chưa lắp linh kiện , rồi mua linh kiện lắp vào theo sơ đồ mạch có sẵn , rồi hàn vào loa < công việc thật đơn giản phải không >:o

Comment

Nguyên văn bởi djquanghuy Xem bài viết
              Mấy bác cho e hỏi ké vs. có mạch nào dùng tip41c vs tip42c chạy ngon ngon cho e vs
              Bạn có thể ra chợ giời mua mạch của Thái giảng chạy tip 41.42 giá chỉ tầm 60k quay lại thôi năm ngoái mình cũng mua 1 mạch 2 kênh trên 1 board nghe cũng hay
              http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Bạn làm theo mạch nay
                Phan tan
                Nếu bạn ko biết tính cuộn cảm thì có thể tải phần mềm về máy tính lên google
                Hoặc nếu ban dùng điện thoại androi có thể tải phần mềm electrodroi về phần mềm rất hay
                http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Giờ có những cái đồng hồ có thể đo được L rồi. Nên có thể quấn tương đối rồi thử dần cũng được. Cho em hỏi là quấn trên lõi không khí (nhiều dây) và lõi ferrit (ít dây hơn) thì khác gì nhau không? và nên chọn cách nào ?

Comment

Nhiều dây....tốn nhiều tiền....được sướng nhiều...

Comment

Về tác giả

Collapse

builinh2006` Tìm hiểu thêm về builinh2006`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X