Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tăng âm cho loa ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tăng âm cho loa ?

Em là dân gà ^^ Mù tịt về điện tử và em có cái loa 8 , 5W, em muốn cắn cái loa này vào máy Mp3 của em để nghe cho to vì loại này không có loa ngoài, Nối loa này với dây và cắm loa này vào máy thì tiếng khá nhỏ, giờ em muốn tăng âm lượng cho nó lên to hơn thì phải làm gì ạ. Cần phải gắn thêm những gì và cách gắn chi tiết ra làm sao, anh/chị hãy bày cho em với ạ Có gì không phải, các anh/chị bỏ qua cho em nhé.

Có gì đâu mà bạn khách sáo thế?
    Diễn đàn là để anh em trao đổi, ai không biết thì hỏi mà.
    Bạn thử tham khảo mạch này xem, đảm bảo ngon, bổ, rẻ, dễ thực hiện.

Công suất tối đa chừng 15W. Mạch nhỏ, gọn như ngón tay, tổng thiệt hại không quá 20K. Rất phù hợp với máy MP3 đó.

Comment

Cám ơn anh Driverless (Chắc thế, nhìn nick name em đoán là con trai) :d
      Để em làm thử xem sao

Comment

Mà anh ơi, em thay con TDA2030 bằng con TDA2003 được không ạ ? Người ta bảo loại này cũng được ^^.
        Mạch này dùng nguồn 12V, em sử dụng loại Pin 3V (Pin AAA) được chứ ạ ?

Comment

Nguyên văn bởi fanhuynet Xem bài viết
          Mà anh ơi, em thay con TDA2030 bằng con TDA2003 được không ạ ? Người ta bảo loại này cũng được ^^.
          Mạch này dùng nguồn 12V, em sử dụng loại Pin 3V (Pin AAA) được chứ ạ ?
          TDA2003 công suất tối đa 10W thôi dùng nguồn 8-18V, 3V không chạy được đâu. Bạn có thể chạy Pin 9V ấy. Loại bình thường chỉ tầm 4k một em thôi, dùng hết đáp đi, nếu dư giả thì mua loại sạc được và một bộ sạc là yên tâm dùng rồi.
          Mạch như sau:

Comment

^^ hì, 9V thế này thì tốt quá...
            Mấy thằng cha bán linh kiện điện tử mất nết thật, đòi con TDA2003 đó 10K cơ, còn qua 1 quán khác tìm 2030 thì bả nói rằng "Ui ! Loại này đắt tiền lắm đó" => Đúng thật là không quen nên chém kinh thật.

Comment

A2030 hồi trước mình mua ở nhà 7k/con thì phải,con này cho công suất kha khá đó (1 bộ loa 4.1 chỉ xài có 3 con A2030 thôi =.=' ).Căn bản nó là mạch khuếch đại,còn muốn nghe âm thanh hay thì phụ thuộc vào phần lọc tần số của bạn (loa nhỏ cho mp3 thì khỏi cần )
              nó ghi 12V nhưng bạn có thể chạy ở 9V ok
              Say thanks with any post you think it's helpful...

Comment

mình nghĩ bạn nên mua đi nó có bán sẵn mà,công suất tói đa là 18W,gọn,đẹp,rẻ(khoảng 28000) đện áp rộng 4.5V-12V dùng cho cả DC,AC

Comment

Híc, mấy loại loa đó thì ngoài thị trường rất nhiều, rẻ thật, nhưng nhìn chung cũng xấu, với tự làm thì sẽ vui hơn ^^

Comment

Mình vẫn mua TDA2030A (A nhé chứ không phải thường đâu) giá 5K, ba thứ linh tinh còn lại 2k, tổng cộng 7K ngon lành, 10' xong cái mạch ampli , tự mình chế nhỏ gọn hơn mà lại khoái. Mạch này dễ mà. Với TDA2030 ta còn có thể kết hợp với Tranistor để có mạch công suất tới 100W đấy.

Comment

anh có sơ đồ dùng tda2030A+T=100w ko anh,co anh test so do len anh em cùng lam thax anh

Comment

Đây này bạn. Mạch này thằng bạn share cho nhưng mình chưa lắp. Bạn thử xem.

Mạch chạy nguồn 24-36V đối xứng.

Comment

cac bac lam nhu d elam ko bag

Comment

minh cung tung lam mạch này rồi,chạy 9V cũng ngon lành,nhưng nhanh hết Pin lắm, dùng không tiệndaafduu.
                            |

Comment

tốt nhất bạn lên google tim mach tda2822 ấy cũng dề làm mà chỉ có 3 den 5v nghe hay ra trò đấy kiếm 1 cuc pin di động rùi cho cu nó 1 lỗ cắm sạc y như của điện thoại mình làm cái loa di động bé tẹo nghe chừng 3h với hết pin với 1 em bl-4c nokia
                              Chuyên nhận : " Vá xích xe tăng---Cân vành xe lửa---Và lật ngửa xe lu"

Comment

Về tác giả

Collapse

fanhuynet Tìm hiểu thêm về fanhuynet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X