Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tăng âm cho loa ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tặng bạn một số hình ảnh mình sưu tầm đc. Dùng con 2822 này pin 3V là OK, đủ cho cái loa 5W của bạn kêu te te, nếu có 2 cái loa thì lắp strereo nghe nhạc mới hay!
    Attached Files
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Tea2025b

thêm 1 em nữa con này dư sức đánh con loa 5w của bạn lun ,nguồn của nó cũng từ 5 => 12v (12v nóng ic) TEA2025B 16 chân giá khỏang từ 10 đến 15 VND có stereo và mono mono hình như công suất đến 20w cái này mình cũng sưu tầm đựơc
      Attached Files

Comment

TEA2025B em mua ở Nhật Tảo có 4k/em thui, trên lưng có ghi MALAY lun. chắc là nước sản xuất. em làm cái này rùi. xài cục pin Nokia BL5C nghe 3 ngày chưa hết ( khoảng thui nha!) nghe Stereo lun đó. nhưng mà nghe ko hay & ko lớn, vặn lớn bị rè. cấp 5V đến 12VDC (neu1 dùng biến thế thì dùng 9V thui nha) nghe vô tư lun

Comment

mình mua ở đây tới 15k lận còn 2822 thì 10k ,chém wá trời ,còn 2030 ở nhật tảo bán 8k còn ở đây bán 15k ,chém lòi mắt

Comment

cho em hỏi em dùng mỏ hàn nung 14k thì có sợ làm hỏng IC không?
            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
            Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
              cho em hỏi em dùng mỏ hàn nung 14k thì có sợ làm hỏng IC không?
              chỉ nên dùng mỏ hàn 30w, mỏ hàn 40W thì hàn cho nhanh.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

ý em là nếu mỏ hàn bị rò điện hoặc hàn thường thì có làm hỏng IC không?(em hàn TDA2003)
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                  ý em là nếu mỏ hàn bị rò điện hoặc hàn thường thì có làm hỏng IC không?(em hàn TDA2003)
                  Với con này thì yên tâm, khó chết do hàn lắm. Tưởng bạn nói mấy con IC dán.
                  Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

chét hay không còn phụ thuộc vào kĩ thuật hàn của bạn
                    Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                    website: suntech-vn.com
                    phone. 0974 354 077
                    Email.

Comment

các bác cho em hỏi em có mua 1 mạch khuyếch đại 26w ở nhật tảo. về gắn nguồn 12v zô thì bị rè lém. càng vặn lớn càng rè ? có cách nào khắc phục hay mạch nào không bị như vậy không ? các bác giúp với. thanks thanks !!!

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
                        các bác cho em hỏi em có mua 1 mạch khuyếch đại 26w ở nhật tảo. về gắn nguồn 12v zô thì bị rè lém. càng vặn lớn càng rè ? có cách nào khắc phục hay mạch nào không bị như vậy không ? các bác giúp với. thanks thanks !!!
                        Coi chừng nó cần nguồn cao hơn , hoặc nguồn đô +/-12v

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                          Coi chừng nó cần nguồn cao hơn , hoặc nguồn đô +/-12v
                          nguồn +/- 12v là sao anh. có nghĩa là + vào + 12 còn - vào -12v hả anh ?

Comment

nguồn +/- 12v là sao anh. có nghĩa là + vào + 12 còn - vào -12v hả anh ?
                            ừm, chứ còn gì nữa. Nếu trên mạch để là B+ và G (GND) và B- thì có nghĩa là bạn phải dùng nguồn đôi. Ví dụ +12 v đấu vào B+, -12 v đấu vào B-, còn Mass (0V) thì đấu vào GND (G).
                            Mua mạch ở chợ thì thường miếng bìa phía sau có in giá trị nguồn cho phép, nên xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
                            Chúc thành công.

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                              ừm, chứ còn gì nữa. Nếu trên mạch để là B+ và G (GND) và B- thì có nghĩa là bạn phải dùng nguồn đôi. Ví dụ +12 v đấu vào B+, -12 v đấu vào B-, còn Mass (0V) thì đấu vào GND (G).
                              Mua mạch ở chợ thì thường miếng bìa phía sau có in giá trị nguồn cho phép, nên xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
                              Chúc thành công.
                              mạch ghi là 6-18v. mình gắn nguồn 12v. không có nguồn đôi vì tấm giấy phía sau chỉ có 2 lỗ là + và gnd thui. hok lẽ do mạch lỗi ???

Comment

chụp cái ảnh lên xem sao, nếu có thể thì bạn vẽ lại mạch của nó thì sẽ dễ phân tích nguyên nhân hơn.
                                Chán ko buồn ký.

Comment

Về tác giả

Collapse

fanhuynet Tìm hiểu thêm về fanhuynet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X