Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tăng âm cho loa ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
    chụp cái ảnh lên xem sao, nếu có thể thì bạn vẽ lại mạch của nó thì sẽ dễ phân tích nguyên nhân hơn.
    ak ak mình lỡ tháo ra hết rùi. linh kiện của nó là 1 con tụ 2,2u. 1 con tụ 470u, 2 con tụ 1000u. 1 con tụ 104, 1 con tụ 474. 1 trở 2ohm, 1 trở 10 ohm. 1 trở 220ohm, 1 diot 4007, 1 ic 2003. có zậy thui àh
    Last edited by pvtien7; 24-02-2011, 12:40.

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
      ak ak mình lỡ tháo ra hết rùi. linh kiện của nó là 1 con tụ 2,2u. 1 con tụ 470u, 2 con tụ 1000u. 1 con tụ 104, 1 con tụ 474. 1 trở 2ohm, 1 trở 10 ohm. 1 trở 220ohm, 1 diot 4007, 1 ic 2003. có zậy thui àh
      cứ chụp 1 tấm cáim ạch và chụp luôn cục nguồn mà bạn dùng.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
        À ra vậy. mạch của nó đây, nhưng con này có 10W thôi bạn à, mà phải công nhận lắp con này khó mà nghe hay được, vì nếu 10w là với IC zin, còn các loại IC trôi nổi trên thị trường thì ko ai dám đảm bảo công suất trên đâu.có lẽ bạn nên mua mạch khác nếu để nghe, còn nếu muốn nghiên cứu học hỏi thì nên vào
        http://www.datasheetcatalog.com/data.../TDA2003.shtml xem mạch mẫu rồi ráp thử để điều chỉnh cho tốt.
        Chúc vui.
        Attached Files
        Chán ko buồn ký.

Comment

À ra vậy. mạch của nó đây, nhưng con này có 10W thôi bạn à, mà phải công nhận lắp con này khó mà nghe hay được, vì nếu 10w là với IC zin, còn các loại IC trôi nổi trên thị trường thì ko ai dám đảm bảo công suất trên đâu.có lẽ bạn nên mua mạch khác nếu để nghe, còn nếu muốn nghiên cứu học hỏi thì nên vào
          http://www.datasheetcatalog.com/data.../TDA2003.shtml xem mạch mẫu rồi ráp thử để điều chỉnh cho tốt.
          Chúc vui.
          vấn đề là mạch này bị ù ù, rè rè chứ 10w mở lên nghe cũng vừa đủ oỳ. bác giúp mình cái mạch nào không ù ù rè rè hay cách nào không bị là được. nguồn mình xài adapter 10v 1a của modem viettel áh !!!

Comment

à nếu như bạn nói thì mạch bị lổi
            cái đó mình xài rồi,vặn max thì rè
            min đâu có ù đâu
            bạn nên mua bo khác đi

Comment

Các anh ơi cho em hỏi cái này vs> em có một cái loa 3.5W chạy bin 3,5V nhưng em muốn chập nó vào chạy cái loa 15W bây giờ muốn kích nó lên để chạy cái loa 15W thì làm thế nào ạ? các a chỉ chi tiết cho em với chứ e ga` lắm

Comment

chán quá, sao mạch dùng TDA 2030 e ráp rùi, sao nghe bé tý vậy, lấy đâu nguồng -12v bây h, huhuhuhu, chỉ giúp e với

Comment

Hix!em lắp con này rùi mà chả biết thứ tự chân của em 2030 nên chết hết 2 em!

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                    Tặng bạn một số hình ảnh mình sưu tầm đc. Dùng con 2822 này pin 3V là OK, đủ cho cái loa 5W của bạn kêu te te, nếu có 2 cái loa thì lắp strereo nghe nhạc mới hay!
                    bạn cho tôi xin file mạch in của mạch này được không ? tôi không biết vẽ mạch in . nếu bạn cho tôi thì chuyển file sang đuôi pdf hộ tôi với nhé
                    xin chân Thành cám ơn!
                    Tettsu

Comment

mạch tda2003 sài rất tốt đáy bạn.mình vừa mới làm chạy ok lắm.sài loa 8omh.10w.6 den 12v.tốt nhất là sài 9v.nghe hoi bị đỉnh đấy.bạn thích thì mình share cho.
                      vovanthanh2602@gmail.com

Comment

TDA2003 Datasheet pdf - 10W CAR RADIO AUDIO AMPLIFIER - SGS Thomson Microelectronics xem mạch mẫu rồi ráp thử để điều chỉnh cho tốt.
                        Chúc vui.
                        con này dễ làm mà dở nhất theo em biết
                        điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

làm con tda2030 nghe ngon hơn 2003 còn la4440 thì hay con ấy theo xách dép thôi
                          điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Về tác giả

Collapse

fanhuynet Tìm hiểu thêm về fanhuynet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X