Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Ampli này bao nhiêu watt????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch Ampli này bao nhiêu watt????

Tình hình là e mua 1 cái mạch SONG MÃ thấy nó ghi là 400watt mà e không biết có phải hay không. Mạch dùng 3con D718 và 3B688
    và đây là ảnh của e nó
    Click image for larger version

Name:	1896811_215792575285846_460292757_n.jpg
Views:	1
Size:	33.9 KB
ID:	1421151

Nguyên văn bởi djquanghuy Xem bài viết
    Tình hình là e mua 1 cái mạch SONG MÃ thấy nó ghi là 400watt mà e không biết có phải hay không. Mạch dùng 3con D718 và 3B688
    và đây là ảnh của e nó
    [ATTACH]85167[/ATTACH]
    mạch chỉ là một yếu tố. muốn xác định được CS của ampli cần phải tính được CS của BA nguồn, tải (loa) bao nhiêu omh.

Comment

nhìn cái ampli của bạn chắc ko quá 50w 1 chanel

Comment

e là dân ngoại đạo, lắp ampli để tận dụng bộ loa cũ

Comment

e cũng k biết loa mấy ohm nữa, chỉ ghi là 5w thôi

Comment

Name:	g.jpg
Views:	4
Size:	153.4 KB
ID:	1394623Click image for larger version

Name:	g.jpg
Views:	4
Size:	153.4 KB
ID:	1394623
            Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
            nhìn cái ampli của bạn chắc ko quá 50w 1 chanel
            anh toanhoang29 cho em hỏi amply cua em được nhiêu wat zậy anh được 410w không a

Comment

400W là trên lý thuyết. thực tế có thể là 100....150w.test rồi mới biết
              Y!M: diatrunghai89
              Di Động: 01269.6699.37 - 01693632663
              c1/6 455 Lê Văn Việt - Quận 9 - TP.HCM
              30 Nguyễn Công Trứ - Đà Lạt - Lâm Đồng

Comment

Nguyên văn bởi diatrunghai Xem bài viết
                400W là trên lý thuyết. thực tế có thể là 100....150w.test rồi mới biết
                mach của em là mach hảo my 410w trên lý thuyết chứ không phải 400w bác nhình ky đi mạch 400w khác mach 410w nha củng là của hảo my nha bác nhưng thực thế em kông biết cach tess thui

Comment

Nguyên văn bởi trong.khung Xem bài viết
                  mach của em là mach hảo my 410w trên lý thuyết chứ không phải 400w bác nhình ky đi mạch 400w khác mach 410w nha củng là của hảo my nha bác nhưng thực thế em kông biết cach tess thui
                  muốn test thì ko khó bạn lắp loa vào mở nhac DJ rồi vặn volume lên hết cỡ ( để tính CS max của ampli). sau đó đo điện áp AC ở cọc ra loa coi nó được bao nhiêu vôn, rồi kiểm tra xem trở kháng của loa bao nhiêu omh. rồi áp dụng công thức tính CS:
                  P = U x U/R. hoặc nếu đo được dòng ra loa thì đo xem I max là bao nhiêu A rồi tính P = U x I vậy là tính được CS của ampli rồi. chúc vui. con ampli của bạn CS cũng khá đấy, có thể chơi được loa 3 tấc. lưu ý là CS của ampli còn phụ thuộc vào trở kháng của loa nữa nha. ví dụ: ampli chơi loa 4omh đạt CS là 200w/kênh thì khi chơi loa 8omh CS chỉ đạt 100w/kênh. chơi loa 16omh CS chỉ còn 50w/kênh. thế nên hỏi về CS của ampli mà chỉ cho xem mỗi cái ampli mà ko biết loa gì thì khó mà nói chính xác CS của nó được.

Comment

thank bác nhiều loa của em toàn là loa tàu 2.5 tất với 3t thui em đang hát với 1 đóng loa cùi bắp này

Name:	loa.jpg
Views:	1
Size:	75.7 KB
ID:	1394654

Comment

Thank mấy bác

Comment

- dán lại xíu cho đẹp...

Comment

mach OCL dùng 3 con D718 3 con B688 thì xem datasheet con D và B xem chịu nhiu A tính ra công suất chịu đựng, sau đó tính P out max (Vcc bình)/ (2 nhân trở loa). là ra Vcc la nguồn đơn ví dụ nguồn +- 50, thì Vcc=50. tính là ra.

Comment

Về tác giả

Collapse

djquanghuy Tìm hiểu thêm về djquanghuy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X