Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lắp mạch công suất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lắp mạch công suất

em chưa rành lắm về cái này mới học hỏi trên mạng mấy ngày nay mà còn mờ quá!
    các bác cho em hỏi ráp 1 ampli công xuất mono thì cần có những bo mạch vs thiết bị gì!
    Đơn giản chỉ làm nhiệm vụ khuếch đại âm thanh thui không cần bo chỉnh bass treble gì hết!
    Attached Files

Muốn tự làm một sản phẩm như trong hình thì việc đầu tiên bạn phải quan tâm tới dung lượng bộ nhớ trong não cuả mình .
    Khi nào trong não cuả bạn lưu được khoảng 500Mbis dữ liệu thì bạn sẽ làm được sản phẩm này hoàn thiện . Không có khó khăn gì . Bạn cũng không phải nhờ vả ai .
    Nếu không bạn sẽ phải nhờ tới rất nhiều người . Ví dụ nhờ họ chỉ chi dây này hàn vào đâu ? linh kiện này lắp chiều nào ?...
    Đó chắc là điều bạn không mong muốn . Hê hê !
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      Muốn tự làm một sản phẩm như trong hình thì việc đầu tiên bạn phải quan tâm tới dung lượng bộ nhớ trong não cuả mình .
      Khi nào trong não cuả bạn lưu được khoảng 500Mbis dữ liệu thì bạn sẽ làm được sản phẩm này hoàn thiện . Không có khó khăn gì . Bạn cũng không phải nhờ vả ai .
      Nếu không bạn sẽ phải nhờ tới rất nhiều người . Ví dụ nhờ họ chỉ chi dây này hàn vào đâu ? linh kiện này lắp chiều nào ?...
      bác nói cũng chưa đúng lắm , vấn đề là cái gì chứa trong số 500Mbit đó , chứ chứa 1Gb mà toàn cafe , thuốc lá với em út thì có mà ráp mây với gió được bác ơi !

Comment

Ý bác chắc là bác định làm công suất hả, chỉ có 2 volum control thôi phải không. em mới ráp xong cục công suất 32 con nek, bác chịu suy nghĩ chút là hiểu thôi hà.
        Đối với thiết bị khuếch đại tín( ampli) , cần có cục tăng phô(cục nguồn đấy), bỏad công suất, mạch lọc nguồn( nếu trên bo có sẳn tụ lọc nguồn trên bo thì không cấn bo loc riêng), sò công suất, nhôm tản nhiệt, khi gắn sò vào nhôm bác phải gắn thêm miếng lót só nha không thôi là nó chết só đó( tại vì c5200 & a1943) là có con thuận và nghịch

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          bác nói cũng chưa đúng lắm , vấn đề là cái gì chứa trong số 500Mbit đó , chứ chứa 1Gb mà toàn cafe , thuốc lá với em út thì có mà ráp mây với gió được bác ơi !
          Nè !
          He he !
          Chứa đủ 1gbis là cao thủ , nổi tiếng rồi . Lúc đó có cục pow xịn luôn ấy chứ !
          He he
          Bác có biết 1gbis thì player được bao nhiêu phút không hả ?
          He he !

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Xin lỗi MOD nhá ông này trả lời khó chịu bỏ mẹ !
            Trả lòi như thế này này
            - Nếu ai cũng mày mò trên mạng mà ko có chút kiến thức gì mà ráp đc ampli như cái hình kia thì em nghĩ mấy hãng sx nổi tiếng dẹp luôn đi. Có tý ý kiến cho bác, nếu bác muốn tự rapps thì ra chợ điện tử mua hai bo CS có gắn sãn Lk với bo nguồn, bảo vệ loa, Tăng phô(gọi là cục biến áp) về ráp lại thế thôi cho nhanh. Còn công suất thì tham khảo thêm một số bài viết khác nhé.
            - Chúc bác thành công !
            Lý Thuyết Và Thực Hành
            Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nè !
              He he !
              Chứa đủ 1gbis là cao thủ , nổi tiếng rồi . Lúc đó có cục pow xịn luôn ấy chứ !
              He he
              Bác có biết 1gbis thì player được bao nhiêu phút không hả ?
              He he !
              thì tôi cũng có nói rồi đó , chính là 500Mb cái gì chứa trong đó , 100Mb dữ liệu máy móc thì ngon , chứ 500Mb cà phê thuốc là , cờ bạc thì nghĩa lý gì bác nhỉ ! còn 1GB mà player bao nhiêu phút thì còn tùy theo định dạng nữa bác à . player mp3/64kb/s thì vã mồ hôi chưa hết , chứ player chuẩn DVD thì có nghĩa lý gì .

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                Xin lỗi MOD nhá ông này trả lời khó chịu bỏ mẹ !
                Trả lòi như thế này này
                - Nếu ai cũng mày mò trên mạng mà ko có chút kiến thức gì mà ráp đc ampli như cái hình kia thì em nghĩ mấy hãng sx nổi tiếng dẹp luôn đi. Có tý ý kiến cho bác, nếu bác muốn tự rapps thì ra chợ điện tử mua hai bo CS có gắn sãn Lk với bo nguồn, bảo vệ loa, Tăng phô(gọi là cục biến áp) về ráp lại thế thôi cho nhanh. Còn công suất thì tham khảo thêm một số bài viết khác nhé.
                - Chúc bác thành công !
                thanks bác!em cũng toàn mua sẵn nhìn hướng dẫn để ráp nhưng ko biết em nó cần những j để mua ráp đó mà!

Comment

thì tôi cũng có nói rồi đó , chính là 500Mb cái gì chứa trong đó , 100Mb dữ liệu máy móc thì ngon , chứ 500Mb cà phê thuốc là , cờ bạc thì nghĩa lý gì bác nhỉ ! còn 1GB mà player bao nhiêu phút thì còn tùy theo định dạng nữa bác à . player mp3/64kb/s thì vã mồ hôi chưa hết , chứ player chuẩn DVD thì có nghĩa lý gì .
                  Nhiều thứ mình không để ý , coi như việc rất bình thường . Nhưng nếu giải trình bằng văn bản thì khá là tốn dữ liệu bác à .
                  Ví dụ , lắp một transisto công xuất thì chỉ vài phép đo , vài thao tác là xong . Nhưng nếu phải giải trình bằng văn bản quy trình , nguyên tắc khi thay thế transito công xuất thì chắc chắn phải viết vài trang giấy mới đủ .
                  Hoặc việc đo đạc bằng đồng hồ vạn năng cũng thế . Nếu phải giải trình thì cũng tốn nhiều trang giấy lắm . Đo ở đâu, đo như thế nào , đo được bao nhêu là tốt ...
                  Ráp một cái board , nhìn thì đơn giản , nhưng hỏi kiểm tra như thế nào là board đảm bảo đóng kỹ thuật , không phải board lỗi . Giải trình cái đó không hết 5 10 mgbits hay sao .
                  Muốn lắp được một cái máy thì trong đầu phải nhớ được sơ đồ cuả một hai chục cái máy đồng dạng . Chỗ đó cũng đứt đến 100 200 gbis rồi .

Comment

Nhiều thứ mình không để ý , coi như việc rất bình thường . Nhưng nếu giải trình bằng văn bản thì khá là tốn dữ liệu bác à .
                    Ví dụ , lắp một transisto công xuất thì chỉ vài phép đo , vài thao tác là xong . Nhưng nếu phải giải trình bằng văn bản quy trình , nguyên tắc khi thay thế transito công xuất thì chắc chắn phải viết vài trang giấy mới đủ .
                    Hoặc việc đo đạc bằng đồng hồ vạn năng cũng thế . Nếu phải giải trình thì cũng tốn nhiều trang giấy lắm . Đo ở đâu, đo như thế nào , đo được bao nhêu là tốt ...
                    Ráp một cái board , nhìn thì đơn giản , nhưng hỏi kiểm tra như thế nào là board đảm bảo đóng kỹ thuật , không phải board lỗi . Giải trình cái đó không hết 5 10 mgbits hay sao .
                    Muốn lắp được một cái máy thì trong đầu phải nhớ được sơ đồ cuả một hai chục cái máy đồng dạng . Chỗ đó cũng đứt đến 100 200 gbis rồi .
                    Nhất trí với Mod như thế , Lý thuyết thì một thùng , nhưng thực hành thì chỉ một nắm thôi , người khéo léo thì biết chắt lọc những điều tinh túy cất trong đầu , còn kẻ bắt chước thì cứ sao y bản chính , chổi cùn rế rách vơ hết vào trong đầu , nên đầu to mà chứa chẳng được bao nhiêu . Nhưng có một điều cái căn bản vẫn là điều cần thiết, thiếu nó thì mọi sự đều chông chênh !mà người đi sau thường hay vứt bỏ nó ,họ nhẩy những bước dài để rồi va vấp vào những cái gai tuy nhỏ bé , nhưng cũng đủ làm khốn khổ họ .

Comment

Nhất trí với Mod như thế , Lý thuyết thì một thùng , nhưng thực hành thì chỉ một nắm thôi , người khéo léo thì biết chắt lọc những điều tinh túy cất trong đầu , còn kẻ bắt chước thì cứ sao y bản chính , chổi cùn rế rách vơ hết vào trong đầu , nên đầu to mà chứa chẳng được bao nhiêu . Nhưng có một điều cái căn bản vẫn là điều cần thiết, thiếu nó thì mọi sự đều chông chênh !mà người đi sau thường hay vứt bỏ nó ,họ nhẩy những bước dài để rồi va vấp vào những cái gai tuy nhỏ bé , nhưng cũng đủ làm khốn khổ họ .
                      Chú Quốc Thái nói hay lắm
                      - Có những người họ chỉ là A-ma-teus không biết đầu óc họ được bao nhiêu bytes nhưng những gì họ làm đâu có phải người có hàng tạ giấy A4 mà làm đc đâu
                      - Em ghét nhất cái loại người mở miệng ra là miệt thị người khác
                      Lý Thuyết Và Thực Hành
                      Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                        Chú Quốc Thái nói hay lắm
                        - Có những người họ chỉ là A-ma-teus không biết đầu óc họ được bao nhiêu bytes nhưng những gì họ làm đâu có phải người có hàng tạ giấy A4 mà làm đc đâu
                        - Em ghét nhất cái loại người mở miệng ra là miệt thị người khác
                        thanks bác!
                        loại ng đó họ tưởng họ cao siêu lắm mà ko biết họ cũng chẳng qua là đi học của ng khác rùi làm trước ng ta thui!chưa biết cái đầu họ đc bao nhiêu mà mở miệng ra hay ho lắm!

Comment

Về tác giả

Collapse

cothienhai Tìm hiểu thêm về cothienhai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X