Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch công xuất 32 còng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch công xuất 32 còng

Tình hình em mua đc bo mạch như thế này dùng 1 bên 16 còng em ko ranh điện tử lắm bác nào có dùng wa chỉ dùm em mạch này dùng IC gì tụ gì cho phù hợp

Click image for larger version

Name:	14792541828_de5fc9a5f9_o.jpg
Views:	1
Size:	62.6 KB
ID:	1422051

Vs bộ nguồn của em có sẵn như thế này có cần thay đổi gì không,nếu thay đổi thì thay đổi phần nào cho phù hợp vs công xuất như trên

Name:	14792466380_721e2d0e29_b.jpg
Size:	133.3 KB
ID:	1422052

Name:	14979131145_e814837f82_b.jpg
Size:	69.2 KB
ID:	1422053
    em mới tập tành làm bác nào rành chỉ hộ em cảm ơn!

Nguyên văn bởi cothienhai Xem bài viết
    Tình hình em mua đc bo mạch như thế này dùng 1 bên 16 còng em ko ranh điện tử lắm bác nào có dùng wa chỉ dùm em mạch này dùng IC gì tụ gì cho phù hợp

[ATTACH=CONFIG]89739[/ATTACH]

Vs bộ nguồn của em có sẵn như thế này có cần thay đổi gì không,nếu thay đổi thì thay đổi phần nào cho phù hợp vs công xuất như trên
    [ATTACH=CONFIG]89740[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]89741[/ATTACH]
    Bài viết trong BOX khá nhiều sao bác không tìm xem
    - Dù gì cũng hỏi rồi. Em xin phép các cao nhân mở bát trước có gì sai sót thì nhắc nhở em nhẹ nhàng là ok
    - Cái mạch bác mua chỉ thiếu tụ và sò vậy là trên bao bì cũng có ghi về thông số điện áp và loại sò có thể dùng. Những mạch kiểu như thế này đa phần họ ghi là dùng sò
    D718/B688 hoặc C5200/A1943 đây là 2 loại thông dụng nhất nhưng vấn đề là hàng tung của thôi
    Điện áp họ cũng đã có gi trên đó rồi vì vậy cứ theo đó mà làm Thường thường thì điện áp từ 50-90V vì vậy bác xem nếu là 50V thì chọn tụ từ 63Uf trở lên còn 90V thì chọn giá trị điện áp chịu đựng của tụ phải cao hơn điện áp nguồn
    Vơi bộ nguồn của bác tầm 50V có thể dùng đc. còn nếu để đạt đc công suất như trên vỏ ghi là 1200W thì em nghĩ bác sẽ vất vả với bộ nguồn đấy
    Nếu không biết gì về điện tử thì bác xem cố gắng chịu khó ngửi khói tý vậy
    Chúc bác thành công !
    Lý Thuyết Và Thực Hành
    Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
      Bài viết trong BOX khá nhiều sao bác không tìm xem
      - Dù gì cũng hỏi rồi. Em xin phép các cao nhân mở bát trước có gì sai sót thì nhắc nhở em nhẹ nhàng là ok
      - Cái mạch bác mua chỉ thiếu tụ và sò vậy là trên bao bì cũng có ghi về thông số điện áp và loại sò có thể dùng. Những mạch kiểu như thế này đa phần họ ghi là dùng sò
      D718/B688 hoặc C5200/A1943 đây là 2 loại thông dụng nhất nhưng vấn đề là hàng tung của thôi
      Điện áp họ cũng đã có gi trên đó rồi vì vậy cứ theo đó mà làm Thường thường thì điện áp từ 50-90V vì vậy bác xem nếu là 50V thì chọn tụ từ 63Uf trở lên còn 90V thì chọn giá trị điện áp chịu đựng của tụ phải cao hơn điện áp nguồn
      Vơi bộ nguồn của bác tầm 50V có thể dùng đc. còn nếu để đạt đc công suất như trên vỏ ghi là 1200W thì em nghĩ bác sẽ vất vả với bộ nguồn đấy
      Nếu không biết gì về điện tử thì bác xem cố gắng chịu khó ngửi khói tý vậy
      Chúc bác thành công !
      cảm ơn bác rất nhiều mai em đi mua mấy vật dụng thêm bác có thể cho em số phone hay facebook để em học hỏi thêm kinh nghiệm!

Comment

Bác cứ up bài lên có gì biết thì em trả lời chứ bác gọi điện cho em có mà đốt tiền
        Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Xin chào ae.
          Mạch này mình ráp rồi, chạy ngon lắm tren bo đã có sẵn tụ lọc nguồn rồi, không cần mua bo lọc nữa đâu, bô này sử dụng nguồn dđôi 30 đến 35v, tụ lọc từ 10.000 ù/63v đến 10.000 ù/80v, sò công suất 5200 & a1943, lưu ý là khi bác gắn sò vào nhôm tản nhiệt thì phải có miếng lót nha, không thôi là chết sò đó.

Comment

32 sò mà áp có 30 35 thì ....

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
              32 sò mà áp có 30 35 thì ....
              ....thì nghe rất "tiệt rời ...!!!

Comment

Nguyên văn bởi phuongtampro Xem bài viết
                Xin chào ae.
                Mạch này mình ráp rồi, chạy ngon lắm tren bo đã có sẵn tụ lọc nguồn rồi, không cần mua bo lọc nữa đâu, bô này sử dụng nguồn dđôi 30 đến 35v, tụ lọc từ 10.000 ù/63v đến 10.000 ù/80v, sò công suất 5200 & a1943, lưu ý là khi bác gắn sò vào nhôm tản nhiệt thì phải có miếng lót nha, không thôi là chết sò đó.
                Ông này ở đâu nhảy vào đốt luôn cả bài viết của em rồi hjc
                Lý Thuyết Và Thực Hành

Comment

Người ta thiết kế chạy nguồn 35v thì cấp cho nó 35v, chứ cấp nguồn cho nó cao quá thì cháy cả bo mạch, mình ráp rồi thì tư vấn giúp bạn ấy thôi chứ có ý gì đâu mà đốt bài của bác.

Comment

mạch trên mình thấy đầy đủ hết rồi, có phần lọc nguồn, rơle bảo vệ loa, phần công suất. chỉ cần lắp thêm mấy tụ lọc,63v10.000uf. cấp nguồn ac 35-0-35, đấu dường tín hiệu, đường loa rồi thưởng thức. hihi.

Comment

Nguyên văn bởi cothienhai Xem bài viết

[ATTACH=CONFIG]89739[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]89740[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]89741[/ATTACH]
                      Mạch này tớ làm cũng lâu rồi, nó dành cho dàn công suất sân khấu. Cứ 1 em đẩy 1 loa 4 đến 5 tấc. Cục đẩy ghim mấy mạch thì kéo bấy nhiêu loa thôi. Trên Mạch tích hợp sẵn mạch nguồn và bảo vệ loa bằng RL. Mỗi mạch dùng 1 BA 40v/25A giá tầm 4 xị/1 cục. Nếu không lầm thì bạn mua cặp board này 2 xị đúng không?. Mạch này nếu dùng gia đình thì bạn không cần gắn full công suất chỉ gắn nửa số sò vd như 8 sò 1 mạch và dùng 1 BA cỡ 15A. là chạy. Nếu có thắc mặc chi cứ call cho tớ vì mấy dòng mạch này tớ làm rất nhiều. Lưu ý bạn 1 chút vấn đề mạch mới nè : Sau khi khui mạch CS này bạn lấy 1 dao rọc giấy dò trên mạch điến chỗ mấy con transistor vi sai, bạn sẽ thấy 1 con trans đứng 1 mình kế nó có 2 con diode, dưới đường mạch họ hàn 3 chân dính với nhau và nhiệm vụ của bạn là dùng dao cắt mạch -> cách ly chân E của con trans này (A1015). Mỗi mạch công suất mua mới điều có một hay 2 điểm cần cắt hay sửa lại và mình cũng chả hiểu vì sao nhà sản xuất lại làm như vậy. Nếu các bạn không dò kỹ lại mạch (không am hiểu kiến thức về CS Amply) thì khác nào làm boom.

Comment

Về tác giả

Collapse

cothienhai Tìm hiểu thêm về cothienhai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X