Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng loa của cassette để hát từ máy mp3 ? Giúp mình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các bạn ui.
    ai bít làm cho tai phone hát to lên được ko?
    ai bít thì dậy mình với nha. tk các bạn nhìu.

Comment

tôi nghĩ làm tai phone hát to lên được thì mình sẽ ko phải mở loa ngoài lên nữa (rất tiết kiệm pin) vì thế ai bít làm thì dậy mình với nha. tk các bạn.

Comment

Nguyên văn bởi dai_9090 Xem bài viết
        tôi nghĩ làm tai phone hát to lên được thì mình sẽ ko phải mở loa ngoài lên nữa (rất tiết kiệm pin) vì thế ai bít làm thì dậy mình với nha. tk các bạn.
        bạn thấy cái tai phone nó bé tí vậy thì làm sao mà cho nó hát to thêm được nữa.khi bạn nghe là nó hát to nhất rôi đó.

Comment

uk minh nghe cung chi nghi vay thui chang bit coa' lamf dc hok nua~ chac la` that bai ^^!

Comment

Công suất chịu đựng của tai nghe có hạn, tăng công suất lên là nó theo cụ Kác Mác, cụ Lê Nin ngay. Nếu chưa có kiến thức về điện tử các bạn có thể tìm mua các loại loa ngoài cho máy mp3, mp4, chạy pin sạc, pin tiểu(pin AA) hoặc pin AAA.

http://www.hoahoctro.vn/teenchoice/11103.hht
            Cũng rẻ thôi, từ 50k-200k. Tôi ko phải ng bán mấy thứ này nhưng thấy cậu cần nên tôi chỉ thôi. Để nghe thì nên đi mua, tiết kiện thời gian và tiền. Nếu để học hỏi thì hãy tự làm, con TDA2822 là đủ đáp ứng yêu cầu của bạn rồi đó, mạch lắp chỉ nhỏ bằng 1 đốt ngón tay chưa kể pin. Datasheet của nó đây:
            http://www.datasheetcatalog.com/data.../TDA2822.shtml

Comment

mình có cái casette nghe dc MD CD còn muốn nó nhận tín hiệu từ máy mp3 thì phải dùng remote chuyển nó qua chế độ AUX (chi co remote moi chuyen dc) rùi dùng dây 2 đầu jack 3.5 nối giữa mp3 và castte thì nó phát dc ,giờ remote hư nhưng không mua dc nên không chuyển sang AUX dc nữa các pro ai có cách gì chuyen được nó qua AUX khong gjup mình với. hay là dùng cách của bạn bên dưới là đưa vào theo đường radio

Comment

đk sịn hỏng thế nào nữa cũng sửa được ở chợ trời có nh hàng sửa chỉ 30' lấy được ( nên sửa đk đừng vọc hỏng đấy )

Comment

Về tác giả

Collapse

legend Tìm hiểu thêm về legend

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X