Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng loa của cassette để hát từ máy mp3 ? Giúp mình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng loa của cassette để hát từ máy mp3 ? Giúp mình

Mấy anh chị cho em hỏi có cách nào dùng loa của cassette để hát từ máy mp3 không. Cách nào rẻ tiền ấy ! Chứ search mấy trang web nước ngoài thì nó cho 3 cách để làm là mua cassette apdater và mấy thứ linh tinh, đại loại là dùng cho dân chơi xe hơi ấy mà. Mắc quá . Có ai biết giúp em với. Không thix nghe headphone nhỏ gắn zô tai đâu. Thix nghe loa ngoài thui ! Help me !

Phải có ampli bác à, hay là bác tự lắp một con Ampli đi nha, tui thấy sơ đồ trên này nhiều lắm lắm !

Comment

Trời đất ! Cái này là làm cho tiện đi đâu cũng chơi được mà bác ! Chả lẽ phải làm ampli cơ à ! Ai có ý kiến khác không ! Help me!

Comment

Nguyên văn bởi legend Xem bài viết
        Trời đất ! Cái này là làm cho tiện đi đâu cũng chơi được mà bác ! Chả lẽ phải làm ampli cơ à ! Ai có ý kiến khác không ! Help me!
        nếu máy casette của bạn nó có sẵn ampli thì bạn chĩ cần gắn dây lao của heatphone của mp3 vào jack input của casette là được rồi nếu không thì bạn phải làm cái ampli rồi (loại nhỏ)rồi gắn vào casette tận dụng 2 cái loa của casette mà sử dụng.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
          nếu máy casette của bạn nó có sẵn ampli thì bạn chĩ cần gắn dây lao của heatphone của mp3 vào jack input của casette là được rồi nếu không thì bạn phải làm cái ampli rồi (loại nhỏ)rồi gắn vào casette tận dụng 2 cái loa của casette mà sử dụng.
          1. Làm sao biết máy mình có ampli hay không hả bạn. Máy mình là con Az 2536 của Philips http://www.aha.vn/sanpham/philips-az...spec_2667.html

2. Mình cũng hơi dốt về điện tử, bạn có thể cho mình xem vài topic hướng dẫn để làm ampli nhỏ như bạn nói không ? . Thanks nhiều !

Comment

1. Làm sao biết máy mình có ampli hay không hả bạn. Máy mình là con Az 2536 của Philips http://www.aha.vn/sanpham/philips-az...spec_2667.html

2. Mình cũng hơi dốt về điện tử, bạn có thể cho mình xem vài topic hướng dẫn để làm ampli nhỏ như bạn nói không ? . Thanks nhiều !
            bạn nhìn phía trước or phái sau máy nó có 2 cái jack màu đỏ,trắng và có từ input thì đó là cái jack mà mình cấn tìm,bạn dùng jack sử dụng cho loa vi tính để kết nối

và cái jack cần tìm nó có hình dáng như vầy,một đỏ một trắng

Comment

Còn cái ampli thì chế ra làm sao hả bạn ? Cách cắm từ mp3 tới ampli thì mình biết, còn cái cassette thì sao hả bạn ?

Ampli mini bao nhiu 1 cái hả bạn !

Comment

Còn cái ampli thì chế ra làm sao hả bạn ? Cách cắm từ mp3 tới ampli thì mình biết, còn cái cassette thì sao hả bạn ?

Ampli mini bao nhiu 1 cái hả bạn !
                bạn có thể chụp hình cái máy cassette rồi up lên được không chụp cái mặt máy, phía sau máy(nói chung là chỗ nào có cổng kết nối.

Comment

Đằng sau máy chỉ có 2 lỗ ghi là audio output và video output thôi !

Comment

ko có thì làm 1 cái mà dùng.Muốn là được

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Đằng sau máy chỉ có 2 lỗ ghi là audio output và video output thôi !
                      nếu máy bạn không có cái jack nào ghi chữ input,L,R thì máy bạn không hỗ trợ rồi bạn phải làm mach thôi.

Comment

Mấy anh chị cho em hỏi có cách nào dùng loa của cassette để hát từ máy mp3 không. Cách nào rẻ tiền ấy ! Chứ search mấy trang web nước ngoài thì nó cho 3 cách để làm là mua cassette apdater và mấy thứ linh tinh, đại loại là dùng cho dân chơi xe hơi ấy mà. Mắc quá . Có ai biết giúp em với. Không thix nghe headphone nhỏ gắn zô tai đâu. Thix nghe loa ngoài thui ! Help me !
                        vậy bạn có thể làm theo goi ý cua mình. nếu máy của bạn có thể hat đươc radio thì bạn hãy tháo máy ra và tìm đường tín hiệu từ radio đến khối công suất của máy (chổ chuyển mạch radio/casset/ .. )sau đó bạn cắt đường tín hiêu đó(tín hiêu radio ) và thay vào đó là tín hiệu của máy mp3 của bạn( bạn sẻ mua một sợi dây phone hoăc tận dụng các dây phone hỏng để cắt lấy phần jack cắm vao máy mp3 và đầu còn lai hàn vào bo mạch ) chú ý ờ sợi dây phone sẻ có 4 đầu ra (có 4 dây) bạn hãy đo 2 day nào chung voi nhau la mass va 2 day riêng la 2 dây tín hiệu .

mình đã từng làm để sữ dụng thay thế cho loa vi tính rất thú vị bạn có thể ghi âm nhung gì ban nghe lai như lá nhưng bài hát hay những lời nói khi chát voce cúng ban bè .chuc ban thanh cong ( hãy cẩn thận nếu nhắm làm được hãy thử kẻo mất cả chì lẩn chày ! ! nhe!)

Comment

Bạn có thể làm như sau nếu bạn có 1 chút kiền thức về diện tử nha:
                          1 tháo vỏ máy casette bạn đang có
                          2 tìm đến cái volume hàn 2 dây bìa chổ nào sờ vào nghe tiếng rít phần dây masse bạn hàn bên 2 chân bìa còn lại . dĩ nhiên khi xài bạn phải bấm Play cassete ..
                          3 vậy là cắm vào nghe tạm dc rồi đó .. muốn tốt hơn tốt nhất mang ra tiệm nhờ mấy ong thợ hàn giúp .nếu chưa có điều kiện và 1 chút kiền thức .. mặt khác còn muốn tự làm cho biết thì ..nhào dô làm cho biết:

Comment

tôi thấy nhiều cát sét chỉ lắp theo kiểu mô nô . ( chắc là để tiếng to ) . tôi đã phá ra 1 con cát sét . sau đó vào datasted tra IC => làm luôn 1 mạch 2 kênh ( stereo) nghe sướng phết .
                            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

không thì bạn tự ráp lấy cái công suất cho máy mp3?
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

legend Tìm hiểu thêm về legend

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X