Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
    cảm ơn anh Thanh Tùng nhiều nha, à mà anh có mạch in của 7294 thì send cho em nha, em có chuong trình protues 7.5 thui, anh vẽ bằng chương trình đó cho em đọc được chứ chương trình khác thì em pó tay, mạch 7294 của em bay giờ em câu dây mệch quá, anh có mạch in cho send cho em nha, thank anh nhìu nha.
    Sao bạn cũng giống mình thia cơ chứ, mê TDA 7294, mê âm nhạc , mê điện tử, rồi tìm tòi học hỏi xong quyết định làm một em 7294 cho thỏa lòng mơ ươc DIY hi hi, chuẩn bị xong đâu đó cả rồi đến lúc đi truy tìm thuốc rữa và baord đồng thì ...ui cha ơi sao mà hiếm hơn những thứ hiếm nhất trên đời (pleku-phố núi) thế. không chỉ thuốc và đồng đâu mà còn cả tản nhiệt nữa chứ.. thế là ước mơ và tham vọng bay lên mây hêt khi nghe là nhưng thứ này ở đây không ai dùng nữa.. ! thế mới chết em cơ chứ. qua một hồi định thần lại thì........ em nghỉ ngay tới quý nhân (anh em diễn đàn )ở điện tử việt nam.net này. và ngườ em chấm là 0975660533 các bạn biết là ai rồi chứ ạ ?? không ai khác đó là người làm em mê TDA 7294 này đấy . khi nhờ anh giúp đỡ , anh không ngại giúp đỡ mà còn nhiệt tình tìm mua cho em thuốc rửa , tản nhiệt... là của hiếm ở phố núi nơi em., không quản ngại khó khăn và bận công việc anh 0975660533 đã truy lùng xong dúp em mấy cái của hiếm kia. thế là qua thời gian chờ đợi thì em nhận được ngày hôm qua (10-5). em rất cảm ơn anh ấy ( và tất cả anh em trong diễn đàn )đã giúp đỡ em .! thân ái....
    Y!:

Mail:

Comment

• tặng anh Love-dien tu nè, em có thế xin anh cái mạch in đơn và cầu của TDA7294 được không ạ! hehe, em cũng y chang như anh, nhưng vì em không ở trên núi nên cũng đầy đủ hơn anh 1 tí, em thì ở dưới biển, dưới này bán đầy đủ, nhưng giá cả thì ôi thôi...... bay đầu em lun. haha, chào người anh em cùng chung số phận nha.
      sẵn tiện giúp mình đóng thùng loa lun nha. thân

Comment

tặng anh Love-dien tu nè, em có thế xin anh cái mạch in đơn và cầu của TDA7294 được không ạ! hehe, em cũng y chang như anh, nhưng vì em không ở trên núi nên cũng đầy đủ hơn anh 1 tí, em thì ở dưới biển, dưới này bán đầy đủ, nhưng giá cả thì ôi thôi...... bay đầu em lun. haha, chào người anh em cùng chung số phận nha.
        sẵn tiện giúp mình đóng thùng loa lun nha. thân
        Mình gặp lỗi khi post hình , mình se chuyển vào mail cho bạn
        Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
          7294 nó đỉnh cao ở tiếng mid(trung) và treb, rất trong trẻo còn bass thì hơi yếu, ko con ic nào mà mạnh cả bass và trung treb, nếu LM3886 cũng 70w, bass tốt thì tiếng mid treb mờ đục, nếu bạn muốn kết hợp được cái hay của trung treb mà bass mạnh thì làm mạch siêu trầm, 7294 chỉ đóng vai trò khuyếch đại âm trầm, 2 con 7294 vệ tinh có thêm mạch bass treb có 4558 để chỉnh giảm bass ở 2 loa vệ tinh, kết hợp với sub của mạch siêu trầm thì sẽ cho kết quả thật mĩ mãn,mà hai kênh vệ tinh phải là 4558 làm opam nha ,tuy rẻ tiền nhưng mid treb hay hơn tl082, cũng giống như 7294 = mid + treb, mình đang ngồi nghe nhạc đây, mình đang ở trên mây, quang lê hát trong trẻo làm sao, tiếng trống bass uy lực làm sao, cả 2 hòa quyện, yêu 72 94 quá
          Bạn nói đúng,mình đồng ý với ý kiến của bạn, cái gì cũng có mặt trái của nó..
          Y!:

Mail:

Comment

hehe, em cũng thấy thế đó, hồi bữa hàn xong nghe thử thấy nó hát mà em mừng quá trời, tự nhiên bây giờ mạch cầu của em tự nhiên bùm, tèo mất 1 con TDA7294 thế mới đau chứ, em buồn thúi ruột lun, anh em nào có mạch in của mạch cầu thì cho em xin với nha, câu dây như em sợ hết tiền quá, hì hì
            mạch tầng đệm, siêu trầm a làm mạch in còn mạch cs a toàn câu dây mà chua cháy con 7294 nào, con này khỏe lắm,lắp con nào kêu con đấy kể cả mạch cầu, mà lắp LM3886 lại bị tèo ngay con đầu tiên có thể vì bị lừa mua fải IC cháy hoặc dởm, giả
            - anh đã dặn kĩ là lắp 7294 câu dây 2 con tụ 104 và 1000M sát chân 13 với 15 rồi mà ko thì nó nóng nó tèo
            Ốm bệnh vì điện tử
            Nhẵn túi vì DIY
            Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
            ĐT: 0975660533

Comment

• cam on anh Blackmask nha, em se rút kinh nghiệm vào mạch sau, anhc ó thể send cho em mạch in mạch cầu và mạch đơn của TDA7294 nha, thank anh nhìu

Comment

• ,mạch TDA7294 của mình ko hiểu sao khi chưa gắn mạch bass thì keu rất nhỏ.nhưng khi gắn thêm mạch bass thì nó đập khỏe hơn nhưng mà TDA7294 chưa kịp nóng thì loa đã gần bỏng tay luôn.mạch của mình dùng loa 30cm.mình cũng ở khu vực giống bạn nè love dientu

Comment

• Anh Tùng ơi, em đã nhận được mạch in của anh rồi, em xin cảm ơn anh rất nhiều, em và người bạn của em rất cảm ơn anh ạ. mạch anh đưa em, em cho ban em 1 cái, em dùng 1 cái. thank anh tùng nhìu nhìu.

Comment

• Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                    ,mạch TDA7294 của mình ko hiểu sao khi chưa gắn mạch bass thì keu rất nhỏ.nhưng khi gắn thêm mạch bass thì nó đập khỏe hơn nhưng mà TDA7294 chưa kịp nóng thì loa đã gần bỏng tay luôn.mạch của mình dùng loa 30cm.mình cũng ở khu vực giống bạn nè love dientu
                    Loa bạn bao nhiêu ôm ? dường kính 30cm nhưng mà công suất loa và củ loa có lớn không ?
                    Y!:

Mail:

Comment

• anh blackmask oi, anh co' thể cho em xin cái kích thước thùng sub của anh được không ạ, em đang co' 2 củ loa y chang như của anh vậy đó, loa hiệu hồng kỳ, công suất 150W/8 ôm. kích cỡ thì rộng khoảng 22cm, loa có cái lỗ ở sau cục hít nữa, anh cho em kích thước dể em về em đóng nha anh, à mà mạch cầu 7294 đánh 2 loa lun hả anh, mắc 2 loa song song hả anh, anh giúp em với
                      à mà anh em nào bít cái này thì giúp mình lun nha. chuyện là ở nhà em co' cục biến áp ghi là 0-12-0-45, vậy em có thể dùng cục nguồn đó làm nguồn cho 7294 được không ạ, em nghĩ là làm mass ảo cho nó được không ạ, lấy 2 tụ 10000 uF mắc nối tiếp rùi lấy điểm giửa làm mass, còn hai đầu kia của 2 tụ thì làm +/-, em làm như vậy 1 lần rồi, em làm cách đó đối với nguồn của TDA2030A, còn về con nay thì em không bít làm thế có dược không, hùi bữa nổ hết 1 em rùi, em sợ nổ thêm 2 con nữa là em toi luôn, em hết sạch tiền rùi, không có biến áp nên mới mún tận dụng BA đó, anh em nào bít thì giúp em với nha, thank nhìu nhìu nhìu.................................! lun đó
                      thân!

Comment

• trả lời nhanh giùm em nha, à mà anh em trên luồng này ai có vẽ mạch in mạch cầu thì cho em xin với được không ạ, em toàn câu dây thui, sợ cháy nổ quá, hồi bữa em bị hết hồn 1 lần rùi, bay như pháo bông luôn, thank anh em nhìu.

Comment

• anh tùng ơi cứu em với, em gắn linh kiện vào mạch in hồi bữa anh cho, em gắn vào hết rồi, hàn thiệt đẹp, gắn nguồn vào khi kết nối nó với ampli thì nó ù kinh khủng, nghe đau đầu luôn, em tưởng mạch khuyếch đại bị hư, nhưng khi bỏ mạch lọc trầm ra thì OK hết, nguồn thì em lấy cục nguồn 45V cho qua 2 tụ nối tiếp và mạch cầu nắn rùi qua 2 trở 2,2K rùi vào mạch trầm, led nguồn của mạch trầm vẫn sáng, nhưng mạch hình như không hoạt động, anh giúp em vụ này với. xin các anh các chú các bác cho em lời khuyên và hướng giải quyết với ạ, thank nhiu nhìu ạ

Comment

• hồi sáng giờ em hỏi nhìu rùi mà chẵng thấy ai trả lời hết, anh blackmask ơi thấy anh đang online mà, anh vào giúp em với anh ơi, nếu có ai đọc thì xin trả lời từng cuâ hỏi cho mình nha, mình rất cần mọi người trả lời đó

Comment

• Cái nguồn em đấu làm sao? vẽ hình up lên xem thử,mạch đó dùng nguồn + - 5v đến + - 15v thôi mà em dùng nguồn tới 45v là sao???

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
                                Cái nguồn em đấu làm sao? vẽ hình up lên xem thử,mạch đó dùng nguồn + - 5v đến + - 15v thôi mà em dùng nguồn tới 45v là sao???
                                Híc xin lỗi anh hôm thứ 2 em gọi cho anh để lên lấy cái thùng mà ko gọi được...làm em không dám lên nữa..bây giờ em lại đang ở dưới Sài Gòn rùi,chác ko lên anh lấy dc nữa,dự án loa đành bỏ dở nữa rồi...
                                Anh có ai lấy cái thùng đó thì để lại cho họ dc không anh?còn nếu ko dc thì em về rồi em chạy lên anh em lấy nha!
                                Cảm ơn anh đã giúp đỡ em nhiều..tiếc là em chưa làm dc một cái amply như mơ ước..
                                She's Gone.......
                                Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
                                Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X