Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi love-dientu Xem bài viết
    show đi , 5.1 xem thử thía nèo để AE còn học hỏi ... (Để mai em về chụp hình show cho các bác xem nhé ) nhớ đúng hẹn nha bạn , ae diễn đàn mong tin bạn đóa
    Tất nhiên em sẽ đúng hẹn. Chỉ có điều em vừa mới tham gia dtvn nên chưa có kinh nghiệm post ảnh, chắc là dễ các bác nhỉ. Có một số 4rum up ảnh khó vãi.
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
      cái giá cũng không quá đắt với một củ loa như thế,mình mà gặp,bằng mọi giá phải múc một đôi hehe
      chúc mừng bồ có loa tốt ,lúc nào hoàn thành nhớ show em nó mọi góc cạnh nhé...híc thèm vãi..hì!
      bạn lấy thước đo lại đường kính em nó thử xem ,theo mình thấy con này phải từ 18-20cm .
      Đồng ý với bạn, để lúc nào xong sẽ show hết moi góc độ cho AE DIY xem đường kính 20cm bạn àh (2 tức nghe nói vậy ) hì hì em đâu có biết gì vêg loa đâu
      Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
        Tất nhiên em sẽ đúng hẹn. Chỉ có điều em vừa mới tham gia dtvn nên chưa có kinh nghiệm post ảnh, chắc là dễ các bác nhỉ. Có một số 4rum up ảnh khó vãi.
        ẢNH POST THÌ SIZE NHỎ THÔI , BẠN VÀO MỤC TẢI FILE TỪ MÁY , Ở ĐÓ CÓ lựa chon cho bạn gửi ,không cần phải up lên 4rum nào đâu mà up trực tiếp từ bài bạn gửi luôn , chúc thành công
        Y!:

Mail:

Comment

Đồng ý với bạn, để lúc nào xong sẽ show hết moi góc độ cho AE DIY xem đường kính 20cm bạn àh (2 tức nghe nói vậy ) hì hì em đâu có biết gì vêg loa đâu
          chính xác!
          đúng hơn là 2 tấc (1tấc = 10cm)
          xúc tiến nhanh nhé,mọi người đang chờ bạn đấy..hehe

Comment

cái giá cũng không quá đắt với một củ loa như thế,mình mà gặp,bằng mọi giá phải múc một đôi hehe
            chúc mừng bồ có loa tốt ,lúc nào hoàn thành nhớ show em nó mọi góc cạnh nhé...híc thèm vãi..hì!
            bạn lấy thước đo lại đường kính em nó thử xem ,theo mình thấy con này phải từ 18-20cm .
            Bạn ở ĐÀ LẠT hả , khi nào có dịp lên PLEKU phố núi mình bao cafe phố núi , và nếu bạn thích loa 3 tức thì đẫn đi tậu luôn keke
            Y!:

Mail:

Comment

chính xác!
              đúng hơn là 2 tấc (1tấc = 10cm)
              xúc tiến nhanh nhé,mọi người đang chờ bạn đấy..hehe
              ke ke , ok chỉ còn súp cầu nữa thui, và thùng supbass nữa là ok
              Y!:

Mail:

Comment

ẢNH POST THÌ SIZE NHỎ THÔI , BẠN VÀO MỤC TẢI FILE TỪ MÁY , Ở ĐÓ CÓ lựa chon cho bạn gửi ,không cần phải up lên 4rum nào đâu mà up trực tiếp từ bài bạn gửi luôn , chúc thành công
                Okie! Tối em sẽ chụp luôn. Nhưng nói trc các bác: Cặp front là cặp em tự đóng, Sub em tự đóng còn center và rear là em lấy loa có sẵn. Amply em ghép như sau: Amply cho front riêng, cho sub+ center riêng, và cho rear riêng, đều là mạch có sẵn và mạch em lấy từ loa vi tính rồi cải tiến. Tại vì em là dân xây dựng chứ ko phải dân điện tử nên ko biết sâu. Chỉ thích nghịch thôi!
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                  Okie! Tối em sẽ chụp luôn. Nhưng nói trc các bác: Cặp front là cặp em tự đóng, Sub em tự đóng còn center và rear là em lấy loa có sẵn. Amply em ghép như sau: Amply cho front riêng, cho sub+ center riêng, và cho rear riêng, đều là mạch có sẵn và mạch em lấy từ loa vi tính rồi cải tiến. Tại vì em là dân xây dựng chứ ko phải dân điện tử nên ko biết sâu. Chỉ thích nghịch thôi!
                  cứ show đi để anh em xem thử nha bạn
                  Y!:

Mail:

Comment

• Ai biết sơ đồ mạch lọc siêu trầm trông sơ đồ mà BlackMask23 đã post ở trang nào không? gần trăm trang tìm mãi mà không biết bác BlackMask23 post ở đâu . hic hic Thanks all
                    Nguyễn Quang Hòa
                    ĐT: 0982020683 - 0936368669
                    Email:quanghoalcvn@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi Quanghoalcvn Xem bài viết
                      Ai biết sơ đồ mạch lọc siêu trầm trông sơ đồ mà BlackMask23 đã post ở trang nào không? gần trăm trang tìm mãi mà không biết bác BlackMask23 post ở đâu . hic hic Thanks all
                      đây nè bạn:http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=26343&page=3

Comment

Dạ không giấu gì anh , con loa em mua ở chổ bán lk điện tử, em thấy 2 em 1 em 3 tức , còn em này 2 tức thế là em bợ luôn mà gia cả ở đây thì cũng bự luôn , tới 230k cho em 1 tức này đấy , còn em 2 tức kia tận 300W thì 350k em không giám , hi hì
                        chúc mừng bác nhé ! con loa ngon đó.
                        Em thấy ở đâu cũng vậy .Tầm tiền đó là ok rồi ạ. Ko đắt đâu. Em cũng đang đi tham khảo.
                        Con này của bác ko ghi rõ là sub nhể .Nhưng cái mặt em nó cũng dữ ác
                        Con của bác Thanhtungdl có chữ sub nó ghi ở đít loa .
                        Con của Blackmask thì chỉ thấy show cái mặt. Chắc là đít sấu
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                          Mình cũng chơi như thế . Nghe ngon phết. Loa mình 4 ôm. 70W / kênh. Hi.. nhưng có vẻ thằng nhật bủn này nó có ít treble bà con ạ. Có khi phải đầu tư 1 em supper treble mới được. Hè hè.. bác nào có kinh nghiệm mua supper treble thì chia sẻ tí nhé?
                          VD: công suất ?? giá thành ?? kiểu nào thì hay ?? ...
                          Thank !
                          Con biến áp của mình tầm 8A ( đoán thế ) chơi 2 kênh 7294 + 1 sub cầu 7294. sặc. Mở 1 lúc nghe cũng tầm 1/3 Volume . Cái biến áp nó nóng gần như cái tản nhiệt . Hic
                          Kiểu này phải chơi cái biến áp khác thôi.
                          Bác Blackmask show cái biến áp 20A cho anh em xem cái nhể
                          mấy ngày không vào dientuvietnam.com thấy mục "súp" chế rôm ghê.
                          nghe bác nói hình như bác không làm mạch bass +tress cho mấy quả vệ tinh thì phải
                          ra chợ tậu mấy chú siêu tép về ( em thấy ghi 200w hic.. hàng chung cuốc ... to bằng bao diêm.. nghe nó chẹp chẹp mỏng phết ) khoảng 25k-> 50k
                          THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                            chúc mừng bác nhé ! con loa ngon đó.
                            Em thấy ở đâu cũng vậy .Tầm tiền đó là ok rồi ạ. Ko đắt đâu. Em cũng đang đi tham khảo.
                            Con này của bác ko ghi rõ là sub nhể .Nhưng cái mặt em nó cũng dữ ác
                            Con của bác Thanhtungdl có chữ sub nó ghi ở đít loa .
                            Con của Blackmask thì chỉ thấy show cái mặt. Chắc là đít sấu
                            he he tại tớ bị hỏng camera diện thoại nên luc đóng vào thùng rồi mới mượn đc máy chụp, ngại tháo ra show đít quá, nó là con loa 30 đít to nhất tớ từng thấy,khoảng 20cm bình thường loa 30 đít nhỏ lắm kể cả loa 30 của con Z5500 cũng thế đít nhỏ lắm, hôm tớ nghịch tháo nón loa ra xem thấy nó quấn bằng dây đồng to khoảng 1mm, quanh lõi bằng nhôm, lỗ đít cũng có lưới che,to khoảng 2cm,
                            bình thường loa 20 là loại thường được chế nam châm to nhất, càng to nữa thì tỉ lệ giữa nam châm và màng loa càng nhỏ dần vì lí do khó kiểm soát chuyển động của màng loa,
                            hôm ra hàng bà loan, ông chú bán hàng bảo loa siêu trầm thì đợi chú đi lấy hàng, đợi đến chiều ổng vác về một đống sub 30, gân mút to nhưng nhìn đít thì bé, thế là từ chối ko lấy, ra ngõ chợ thế nào lại vớ được em này gân cao su, có nối dây test thử ngay tại chỗ 1 thằng hồng kì 30 và thằng này thì thấy con này mạnh hơn hẳn dù cùng 1 dây tín hiệu, màng nó đập ra vào nhún ghê gớm, giờ mà có loa như của bạn love dien tu cũng phải múc thử 1 con test xem thế nào mới được, ko quan trọng là loa hãng gì chỉ cần nam châm to, quấn dây to, họng loa to,gân to là ok
                            Last edited by blackmask23; 29-05-2010, 10:06.
                            Ốm bệnh vì điện tử
                            Nhẵn túi vì DIY
                            Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                            ĐT: 0975660533

Comment

• Nguyên văn bởi saothang8 Xem bài viết
                              mấy ngày không vào dientuvietnam.com thấy mục "súp" chế rôm ghê.
                              nghe bác nói hình như bác không làm mạch bass +tress cho mấy quả vệ tinh thì phải
                              ra chợ tậu mấy chú siêu tép về ( em thấy ghi 200w hic.. hàng chung cuốc ... to bằng bao diêm.. nghe nó chẹp chẹp mỏng phết ) khoảng 25k-> 50k
                              tớ trang bị lâu rồi bạn ah, loa vệ tinh mà ko làm kĩ thì ko cân bằng được với sub, 1 thằng mạnh mẽ uy lực phải kết hợp với 2 em vệ tinh âm thanh mảnh, chi tiết, thánh thót mới được, ko thể thiếu super tép thunder, một em tép nhỏ đấy mạnh bằng 3 cái cục tép lụa to đùng thường gắn vào loa thùng,, đa phần loa vệ tinh nếu ko phân tần sẽ mờ đục vì loa nào để ngoài nghe âm cũng mỏng và chi tiết nhưng khi lắp vào thùng nó cộng hưởng cũng bị mờ đục, trung trầm át hết
                              Ốm bệnh vì điện tử
                              Nhẵn túi vì DIY
                              Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                              ĐT: 0975660533

Comment

• anh tùng nếu thích loa giống bạn love- điện tử thì xuống ninh thuận đi, em dẫn anh đi mua, 1 cặp hình như là 500K, nếu anh mún tự đi mua thì anh vào trung tâm điện máy từ sơn xuống phía cuối là có thui

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X