Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch giống của anh đình văn đó, mail cho em em send cho anh cho

Comment

• mình nhìn trên tivi thấy quán cafe hi end dùng toàn là loa vip.loa nhỏ nhưng bass cực đỉnh.hay lắm. âmli cũng vip.bao giờ cho mình làm được cái đó nhỉ

Comment

• à mình nghe nói khi bật công tắc của ampli thì nghe tiếng bụp thì loa dễ hư --> phải có mạch bảo vệ loa.
        các bạn có làm mạch bảo vệ loa của mình chưa cho mình xin mạch với nhé. linh kiện mình đã mua đủ rồi mà bi giờ quên mạch bảo vệ loa nữa thôi.
        thank nhiều nhiều
        Đang cần mua PLC S7-200 để làm đồ án tốt nghiệp . ( cần gấp )
        DĐ: 01278 50 94 96
        Email :

Comment

• có ai biết in mạch in từ layout sang pdf ko chỉ mình với.
          vẽ layout xong cái mạch tda 7294 rùi , nhưng ko hiễu sau khi in ra nó ra thành vậy ne`
          http://s288.photobucket.com/albums/l...untitled1.jpg#

Nó in luôn cả cái hình chữ nhật cua con điện trỡ với tụ điện ra luôn . làm các đường đồng bị nối nhau. ko bik lam cách nào ma khi in ra no ko bi như vây. mong mọi người chỉ mình cách khắc phục với.

Comment

• bạn vẽ bằng chuong trình gì, nói rõ ra

Comment

• Nguyên văn bởi tommyle1991 Xem bài viết
              có ai biết in mạch in từ layout sang pdf ko chỉ mình với.
              vẽ layout xong cái mạch tda 7294 rùi , nhưng ko hiễu sau khi in ra nó ra thành vậy ne`
              http://s288.photobucket.com/albums/l...untitled1.jpg#

Nó in luôn cả cái hình chữ nhật cua con điện trỡ với tụ điện ra luôn . làm các đường đồng bị nối nhau. ko bik lam cách nào ma khi in ra no ko bi như vây. mong mọi người chỉ mình cách khắc phục với.
              nếu bạn vẽ bằng Orcad thì bạn có thể làm như hình vẽ dưới.
              ah bạn có layout của TDA7294 ah? bạn có post cho mình ko mình vẽ mãi layout của nó mà không được hic...
              Attached Files
              Email :

Comment

• Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
                à mình nghe nói khi bật công tắc của ampli thì nghe tiếng bụp thì loa dễ hư --> phải có mạch bảo vệ loa.
                các bạn có làm mạch bảo vệ loa của mình chưa cho mình xin mạch với nhé. linh kiện mình đã mua đủ rồi mà bi giờ quên mạch bảo vệ loa nữa thôi.
                thank nhiều nhiều
                theo em biết thì đó chỉ là một mạch làm chễ đ[n giản điều khiển cái role .Sau khi bật amply một lát ( rất ngắn ) thì m[í đóng loa .Cái này hay gặp o một số amply công suất lớn thì phải : lúc bật lên đợi 1 tí mới có tiếng

Comment

• Nguyên văn bởi mr.wc Xem bài viết
                  theo em biết thì đó chỉ là một mạch làm chễ đ[n giản điều khiển cái role .Sau khi bật amply một lát ( rất ngắn ) thì m[í đóng loa .Cái này hay gặp o một số amply công suất lớn thì phải : lúc bật lên đợi 1 tí mới có tiếng
                  uhm đúng vậy đấy. cái ampli nhà mình cũng vậy khi bật công tắc nguồn lên thì sau khoảng 2s ampli mới có tiềng động nhỏ chắc là lúc đó relay nó nhảy
                  nhưng làm sao thiết kế được nhỉ nghe ban nói đơn giản vậy cho mình xin mạch nhé
                  Email :

Comment

• Gửi bạn ne`

Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
                    nếu bạn vẽ bằng Orcad thì bạn có thể làm như hình vẽ dưới.
                    ah bạn có layout của TDA7294 ah? bạn có post cho mình ko mình vẽ mãi layout của nó mà không được hic...
                    Mach in minh làm ko dc đẹp cho lắm . chân IC thi` bạn khi nhét vào phải sửa lại. chút xiêu' nó ko dc chuẩn .
                    ah` ma` wen^ nửa những chân nào ko sài đến thì bạn cắt nó đi hoặc wăp' gio` no lên nha.Theo mạch của mình thi` bỏ chân 5 chan 11 chan 12 .
                    dưới day là 1 file pdf va` 1 file để bik cắm linh kiên . Mời bạn xem wa
                    Chú ý là ko được ghim chan 5 chan 11 và chan 12 vào nha bạn .
                    Attached Files
                    Last edited by tommyle1991; 12-06-2010, 17:23.

Comment

• Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
                      mình nhìn trên tivi thấy quán cafe hi end dùng toàn là loa vip.loa nhỏ nhưng bass cực đỉnh.hay lắm. âmli cũng vip.bao giờ cho mình làm được cái đó nhỉ
                      hi. Loa đỉnh thì âm thanh nghe hay. Mình mua được loa hay thì cái bộ loa nhà mình cũng chẳng thua mấy em nó đâu.
                      Ngay cả cái loa vi tính bây giờ. Nhìu người khen hay. Nhưng toàn dùng mạch công suất TDA 2030. Rẻ như cá lợn. 6k/em.

Thực ra thì mạch công suất hay + loa ngon thì đập chết loa hãng bạn à
                      Ngày trước định mua 4 em loa sub . Loa bé tý ( chắc chỉ có 5cm ) nhưng là loa Nga, các bác ợ. Độ xe dịch màng loa thì thôi rồi.( vì mình chưa thấy cái loa bass nào có thể cho độ xê dịch xa đến thế Chỉ bán có 120k/4em. Nếu đóng trong 1 thùng chuẩn thì => loa nhỏ nhưng bass thì ... như bạn nói
                      Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                      Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi ducduck87 Xem bài viết
                        uhm đúng vậy đấy. cái ampli nhà mình cũng vậy khi bật công tắc nguồn lên thì sau khoảng 2s ampli mới có tiềng động nhỏ chắc là lúc đó relay nó nhảy
                        nhưng làm sao thiết kế được nhỉ nghe ban nói đơn giản vậy cho mình xin mạch nhé
                        em là newbie bác ợ .Nhưng chắc mạch này dùng tụ với transistor cho nó trễ là oke .Hỏi các cao nhân xem sao .Mới search được mạch của bác nguyendinhvan

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                          hi. Loa đỉnh thì âm thanh nghe hay. Mình mua được loa hay thì cái bộ loa nhà mình cũng chẳng thua mấy em nó đâu.
                          Ngay cả cái loa vi tính bây giờ. Nhìu người khen hay. Nhưng toàn dùng mạch công suất TDA 2030. Rẻ như cá lợn. 6k/em.

Thực ra thì mạch công suất hay + loa ngon thì đập chết loa hãng bạn à
                          Ngày trước định mua 4 em loa sub . Loa bé tý ( chắc chỉ có 5cm ) nhưng là loa Nga, các bác ợ. Độ xe dịch màng loa thì thôi rồi.( vì mình chưa thấy cái loa bass nào có thể cho độ xê dịch xa đến thế Chỉ bán có 120k/4em. Nếu đóng trong 1 thùng chuẩn thì => loa nhỏ nhưng bass thì ... như bạn nói
                          Làm được loa hay hơn loa hãng là chuyện nằm trong mơ nếu không phải chuyên gia.
                          Còn rẻ mà hay đó là công nghệ. Đừng nghĩ rẻ là không hay. Cho rằng TDA7294 đắt gấp mấy lần TDA2030 nhưng đã ai tự lắp hay hơn được loa hãng chưa ?

Comment

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                            Làm được loa hay hơn loa hãng là chuyện nằm trong mơ nếu không phải chuyên gia.
                            Còn rẻ mà hay đó là công nghệ. Đừng nghĩ rẻ là không hay. Cho rằng TDA7294 đắt gấp mấy lần TDA2030 nhưng đã ai tự lắp hay hơn được loa hãng chưa ?
                            Ặc. Bác nhiều kinh nghiệm hơn em. Hì
                            Nhưng loa hãng thì cũng có nhiều hãng bác ợ. Em ko muốn nói ở các loa cây, loa thùng ....
                            Mà em nói tới các bộ loa vi tính kìa. Em đã lắp thử amp2.1 dùng 7294 chất âm hay hơn hẳn thằng 2030.
                            Em muốn nói đến chất lượng linh kiện + cách để các hãng giảm giá thành đó bác ợ
                            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Ban đucuck87 oj giup' minh` cái này nữa với.

Bạn ducuck87 oj ban có thư viện layout con biến trở đơn với biến trở đôi ko share len cho mình với . thank trc' nha. hjhj . đang làm mach loc trầm . hôm bửa có đem file mach in mạch lọc trầm của bac blackmark đj in rui` nhưng về xài thấy nó bị sao sao đo' với lại nó bị khác với cái chematic chổ cái biến trở đôi .

Comment

• Nguyên văn bởi tommyle1991 Xem bài viết
                                Bạn ducuck87 oj ban có thư viện layout con biến trở đơn với biến trở đôi ko share len cho mình với . thank trc' nha. hjhj . đang làm mach loc trầm . hôm bửa có đem file mach in mạch lọc trầm của bac blackmark đj in rui` nhưng về xài thấy nó bị sao sao đo' với lại nó bị khác với cái chematic chổ cái biến trở đôi .
                                biến trở đơn với biến trở đôi là sao ?
                                layout biến trở đôi thì mình ko có mình thường dùng 2 biến trở đơn để thay cho biến trở đôi.
                                mạch của blackmask mình đã vẽ lại chổ dùng biến trở đôi mình thay bằng 2 con biến trở đơn.
                                Attached Files
                                Last edited by ducduck87; 13-06-2010, 13:40.
                                Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X