Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn tham khảo 2 con này thử nhé:
    TDA2003 . Con này được 10W, hoạt động trang tầm 8- 18V. Mình thấy nó trong cái loa thùng của thằng bạn;
    TDA7496 . Con này 2 kênh 2*5W, hoạt động từ 10- 32V, có thể thay đổi âm lượng đơn giản bằng 1 chân riêng. Con này trong ti vi TCL nhà mình.
    2 con này lắp thành 1 bộ 2.1 công suất nhỏ cũng đc. Bạn cần có thêm mạch siêu trần nữa, và BA công suất cho phù hợp nhé. Nhiều vấn đề nữa

Comment

• Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
      Bạn tham khảo 2 con này thử nhé:
      TDA2003 . Con này được 10W, hoạt động trang tầm 8- 18V. Mình thấy nó trong cái loa thùng của thằng bạn;
      TDA7496 . Con này 2 kênh 2*5W, hoạt động từ 10- 32V, có thể thay đổi âm lượng đơn giản bằng 1 chân riêng. Con này trong ti vi TCL nhà mình.
      2 con này lắp thành 1 bộ 2.1 công suất nhỏ cũng đc. Bạn cần có thêm mạch siêu trần nữa, và BA công suất cho phù hợp nhé. Nhiều vấn đề nữa
      pạn post cho mình kai mạch âm trầm dc h0k?

Comment

• Nguyên văn bởi Huudai_251 Xem bài viết
        pạn post cho mình kai mạch âm trầm dc h0k?
        Mạch âm trầm thì mình có nhưng sử dụng nguồn đôi +-12->15V. Mình dự định khi nào có tiền thì làm bộ loa 2.1 sử dụng 4 con TDA 2030, loa sub thì mắc kiểu cầu ( SV mà) Với lại mình có sẵng cái BA 0-12-24VAC 10A là rất thích hợp. Hiện tại thì mình có dùng con IC LA4597 trong may caset(?) cũ và vẽ lại mạch theo datasheet của nó. Nói chung nghe cũng được. Mình tính chắc khi ra trường (có tiền) mình sẽ làm bộ AMLI đường hoàng lun. Chắc là sử dụng con TDA7294, nghe mọi người nói con này đc lắm

Comment

• vấn đề siêu trầm không phải do loa mà là do mạch lọc âm sắc của phần pre quyết định, mạch super bass hay mega bass.

Comment

• Tuy nhiên chất lượng của loa cung góp phần nghe hay hơn

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
              biến áp nóng là bình thường mà,(tầm 70) độ biến áp xịn của mỹ, nhật thì có bớt nóng hơn chút vì sắt Fe tốt hơn, 2 ic 7294 thì dùng loại 10A là đủ, đo đc 32V là vừa đấy,âm li của mình cũng thế,cũng quấn lại như bạn mới có được 32V, khá lí tưởng cho 7294, quấn lại ko ảnh hưởng mấy đâu
              em tinh the nay cac bac xem dung ko nhe.bo nguon 32v,10A cho cong suat la 320W,ma con TDA7294 co 80W,2 con la 160W,cong suat tieu tan tren linh kien la 80W nua(cu goi nhu vay cho no chac) vi chi la 240W.nhu vay moi het 75% cong suat cua bo nguon thoi thi lam sao ma nong du vay.
              em noi the ko biet dung ko.
              P/S:em dang dung di dong len ko viet co dau dc,cac bac thong cam.

Comment

• Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
                em tinh the nay cac bac xem dung ko nhe.bo nguon 32v,10A cho cong suat la 320W,ma con TDA7294 co 80W,2 con la 160W,cong suat tieu tan tren linh kien la 80W nua(cu goi nhu vay cho no chac) vi chi la 240W.nhu vay moi het 75% cong suat cua bo nguon thoi thi lam sao ma nong du vay.
                em noi the ko biet dung ko.
                P/S:em dang dung di dong len ko viet co dau dc,cac bac thong cam.
                Nong la binh thuong thoi ban oi. ban than bien ap ko tai cung tu sinh nhiet roi. sat lai chat luog kem nua thi chi chay 1h la cung nong ran roi minh cung da thu nhieu loai b.ap roi neu sat tot thi it nong thoi nhung sat chat luong kem thi nog lam dung lau so con bong tay ay.

Comment

• Gửi bạn cái ảnh loa bass mình lấy trên mạng. [/QUOTE]
                  [/QUOTE]
                  cái này hình như là loa kenwood mà.màng nhẵn,không mũ loa gì hết liền màng loa luôn.với nam châm đôi được ép lại với nhau,khá nặng (tập tạ được).mua nhật tảo khá đắt,loa hãng mà,khoảng 1,5tr 1 cặp.đánh sub thì....,sập nhà.dùng ampli nhà thì oánh không ra gì đâu (không đủ công lực)mình dịnh dung main 20 sò SC5200 và A1943 đánh cặp loa này (sub đó nha)người ta 2.1 hoặc mấy chấm một,tớ đây phải chấm 2 mới phê
                  Last edited by samsungd600; 20-07-2010, 22:59.

Comment

• lâu không thấy cái loa nào ra lò up cái cho lên đầu
                    THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

• nghiền ngẫm 95 trang nhức cả đầu cả tuần nay, hôm chạy ra nhật tảo quần bấy cái chợ ...... cuối cùng cũng tìm được chỉ 1 sạp còn bán TDA 7294 ....quất luôn 2 con ( giá 30K /con ).......hiện vẫn còn lăng tăng về cái BA chưa biết tính sao ( mục đích của mình là làm 1 cái sub cho thoả chí) ...... lý do đèo bồng này là tại 2 bạn nongdanfo và backmask23 khí thế của 2 bạn >>>>>>>>>doping cho mình , bản thân mình cũng không phải dân điện tử ^^.. vậy mong làm quen mọi người và nhất là bạn ,,lý do quá ngưỡng mộ 2 bạn có gì add YH giao lưu chơi nhé
                      giakhanhcay@yahoo.com
                      thân chào mọi người

Comment

• Nguyên văn bởi samsungd600 Xem bài viết
                        Gửi bạn cái ảnh loa bass mình lấy trên mạng.
                        [/QUOTE]
                        cái này hình như là loa kenwood mà.màng nhẵn,không mũ loa gì hết liền màng loa luôn.với nam châm đôi được ép lại với nhau,khá nặng (tập tạ được).mua nhật tảo khá đắt,loa hãng mà,khoảng 1,5tr 1 cặp.đánh sub thì....,sập nhà.dùng ampli nhà thì oánh không ra gì đâu (khổng đủ công lực)mình dịnh dung main 20 sò SC5200 và A1943 đánh cặp loa này (sub đó nha)người ta 2.1 hoặc mấy chấm một,tớ đây phải chấm 2 mới phê[/QUOTE]

pac post mach 20 so len cho moi nguoi chjem nguog vs. Hehe

Comment

• ai có mạch lọc trầm dùng 4558 thì post cho mình xinh cái mạch nguyên lý ?

Comment

• Nguyên văn bởi theah Xem bài viết
                            ai có mạch lọc trầm dùng 4558 thì post cho mình xinh cái mạch nguyên lý ?
                            trong diễn đàn có hết rồi bạn ạh!chịu khó tìm đi,đôi khi việc tìm kiếm như vậy giúp chúng ta biết nhiều thông tin liên quan không chừng.gắng lên nhé

Comment

• Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                              Bác Love-dientu cho tui xin nick chat cái y, hùi wa bác chat với tui mà tui chưa kíp đọc nick, giờ quên mất tiu rùi, thông cảm nha, cho tui xin lại cái nha, à còn cái vụ kiểu thùng loa thì bác cho tui xin vài kiễu nha, thank bác nhìu nhìu.
                              hi hì lâu roài cũng không ghé DĐ không bít tình hình các PRO AUDIO DIY đến đâu rùi , hi hì
                              con bác Vy_myangel hỏi về nik thì nó ở dưới bài viết của mình đóa , hi hì
                              Y!:

Mail:

Comment

• Nguyên văn bởi blackmask23 Xem bài viết
                                biến áp nóng là bình thường mà,(tầm 70) độ biến áp xịn của mỹ, nhật thì có bớt nóng hơn chút vì sắt Fe tốt hơn, 2 ic 7294 thì dùng loại 10A là đủ, đo đc 32V là vừa đấy,âm li của mình cũng thế,cũng quấn lại như bạn mới có được 32V, khá lí tưởng cho 7294, quấn lại ko ảnh hưởng mấy đâu
                                HÌ Hì , biến áp mình cũng nóng lắm, mà mấy bữa nay cái BA sao ấy, mình sờ ở ngoài lõi thép thì không sao, nhưng mà đụng vào miếng nhôm tản nhiệt và đây dẫn trên mạch thì bị GIẬT ,xém xíu nữa là toi đời chắc do mình quấn lại bị chạm òi hì hì
                                Y!:

Mail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X