Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các Bác có ai biết mua thạch anh dao đônọ trong mic không dây không chỉ cho mình với. Tần số của em nó khoảng tâm 250mhz ji đấy...! Thanks các bác nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi atamart66 Xem bài viết
      XIN CHÀO CÁC BÁC !
      Mính là thành viên mới toanh luôn ! Minh đang đóng một cặp loa, nó là thế này đây, thích là thiết kế, thích là đóng, xin các bác đồng cảm, quan tâm, cho lời khuyên nhe !
      Rất cám ơn !
      Cụ là cao thủ chứ phải chơi! Dám hỏi cụ làm xương xong thì lót bọc bằng gì khi đắp vỏ ngoài ạ. Em thì dùng vải pha nilon ( tạm gọi nó là vậy ) rồi bả bằng bột đá nhân tạo
      By three methods we may learn wisdom:
      First, by reflection, which is noblest;
      Second, by imitation, which is easiest;
      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nhờ mọi người xem hộ mình vụ này tí !

Mọi người vào xem giúp em vụ này nhé !
        hai cái loa vệ tinh thì em định mua cái thùng BOSE 301 V đóng sẳng ở Nhật Tảo .
        Mạch Bass/Treble,phân tầng cho loa thì em mua ở ngoài . Mạch siêu trầm và công suất thì em tự làm : để đánh 2 thùng BOSE 301 V thì em dùng 2 con TDA7294 đơn kênh ,Sub dùng 2 con TDA7294 ghép cầu . SUBWOOFER thì em tự DIY lấy .Về mạch điện , em bố trí như vậy được chưa ah ! Mong mọi người góp ý giúp em ! thanks !

Comment

• mạch siêu trầm của bạn nên lấy tín hiệu tù trước mạch bass- treble! hê! mình vừa làm xong cái vụ này đấy! nghe hay phết! nhưng mỗi tội còn nhìu chỗ chưa ưng lắm! cố gắng làm xong nghe của mình mấy đã bác à!
          Không biết ký thế nào?

Comment

• MOSFET cũng có ý tưởng giống mình hả .... he he ! Tư tưởng lớn gặp nhau ! Share cho mình một ít kinh nghiệm với nhé ! Bác Nongdanpro và bác blackmask nhận xét giúp em về hệ thống này với !

Comment

• Nguyên văn bởi thangcorei3 Xem bài viết
              à,sư huynh cho em hỏi loại loa đáy có lỗ hở thông khí là loại loa gì vậy??
              em ra chợ sắt chỉ thấy loa có phần sắt lắp đằng sau kín hết và tròn không có lỗ hở như sư huynh nói vậy????
              Đồng chí này ở Hải Phòng ư??!
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• ???

Các cao nhân về điện thanh đâu rùi ? góp ý kiến giúp em về vụ này tí đi !

Comment

• Không hiểu sao mình ko thích lắp amp công suất lớn dùng IC cả. Cũng chẳng có ý kiến gì! Có điều mình thấy thế này: mạch bass-treble thì chỉ dùng cho 2 loa KOK kia thôi, còn tín hiệu đưa vào mạch lọc trầm của SUB thì phải lấy ngay từ ngõ vào L-R_in.
                  Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Ở trên, bạn Mosfet trả lời rồi đó: ".. mạch siêu trầm của bạn nên lấy tín hiệu tù trước mạch bass- treble".
                    Tại sao vậy? vì qua mạch bass-treble rồi chắc gì còn siêu trầm.
                    Chúc vui
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• @tepriu ;mosfet;lvt195 : Cảm ơn các bác rất là nhiều ; Lảnh lương là em làm liền vụ này . kiếm cái máy ảnh để post hình cho các pác . Nhân đây , cho mình hỏi luôn : mạch bass/treble nào hay các bác , tư vấn giúp em với . Tiền bạc thì ... ăn mì gói để mua cũng được , miển là hay ! Thanks các bác !

Comment

• Nguyên văn bởi tk60 Xem bài viết
                        @tepriu ;mosfet;lvt195 : Cảm ơn các bác rất là nhiều ; Lảnh lương là em làm liền vụ này . kiếm cái máy ảnh để post hình cho các pác . Nhân đây , cho mình hỏi luôn : mạch bass/treble nào hay các bác , tư vấn giúp em với . Tiền bạc thì ... ăn mì gói để mua cũng được , miển là hay ! Thanks các bác !
                        Mạch bass treble thì có 2 loại (active và passive), mỗi mạch có cái hay riêng, mình thì khoái cái passive hơn vì nó ít ảnh hưởng đến chất âm. Nếu để đánh loa KOK thì nên dùng mạch active sẽ cho bass uy lực hơn, treble mạnh hơn. Cả 2 loại mạch này bạn có thể mua dễ dàng với mấy chục k thôi!
                        Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Mạch bass-treble thì có 5 bảy đường với rất nhiều lựa chọn. Nếu trường phái nghe nhiều loại nhạc thì chọn mạch (đương nhiên là phải DIY) có độ nâng trầm bổng nhiều. Nếu trường phái "yêu đơn phương" thì cho nó thay đổi tăng giảm ít thôi.
                          Còn mạch chợ, nếu muốn vừa ý thì phải mua sẵn năm bảy cái về tét, may măn chọn được cái vừa tai.

Comment

• Nguyên văn bởi huongtuoi Xem bài viết
                            của các bạn đây . đảm bảo ngon 100% ko ù rè . nếu cần tín hiệu lớn hơn 1 chút thì thêm 1 tầng kđ thường trước mạch này . mạch này mình đã xài vài lần nên các bạn yên tâm hàng chất lượng cao . à nhớ đây chỉ là mạch xài cho Sub woofer , ko xài cho loa bass thường .
                            bac huongtuoi oi cho em hoi cai mach cua chan so 7 voi sô 6 ghep chung phai khong a.em dinh rap 1 cai am ly dung 7294, em dung 1 cai BA 80W/50V(25-0-25),dong khoang 1.7A lieu co chiu noi cho 2 kenh khong a.hay la phai can BA 150W/50V .nho bac chi gium em voi.

Comment

• @ tepriu :Mạch bass/treble , ở việt nam mình không có hàng cao cấp hả bạn . Anh em họ chơi AMPLY đèn , mạch bass/treble họ cũng toàn DIY hết ah !

Comment

• Nguyên văn bởi tk60 Xem bài viết
                                @ tepriu :Mạch bass/treble , ở việt nam mình không có hàng cao cấp hả bạn . Anh em họ chơi AMPLY đèn , mạch bass/treble họ cũng toàn DIY hết ah !
                                Ampli đèn thì họ không cần bass-treble gì hết. nếu có thì nó nằm trong cục Pre. Đa số dân đèn đều làm Pre theo schematic của những anh nước ngoài. Họ sợ.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X