Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn tham khảo cái này.chắc là do đặt độ rộng net và phủ mass thôi
    http://www.mediafire.com/file/9rgyl9...g%20Layout.pdf

Comment

• anh nongdanfo và ClackMask23 ráp 7294 theo sơ đồ nào thế ạ? các anh cho em xin sơ đồ mạch với
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        anh nongdanfo và ClackMask23 ráp 7294 theo sơ đồ nào thế ạ? các anh cho em xin sơ đồ mạch với
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...mpli-2.1/page4
        nếu em muốn làm thì cố gắng đọc lại từ đầu trang nhé

Comment

anh nongdanfo và ClackMask23 ráp 7294 theo sơ đồ nào thế ạ? các anh cho em xin sơ đồ mạch với
          Bác cứ làm theo mạch này. Rất kinh điển đấy ạ. Dễ làm. câu dây cũng nhanh mà đơn giản.
          Attached Files
          Last edited by nongdanfo; 10-07-2011, 10:26. Lý do: lâu lâu em mới vào nên trả lời muộn tý. ko biết bác đã làm xong chưa ạ ?
          Nhiễu điều phủ lấy giá gương
          Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi medientu Xem bài viết
            Tôi thì ko dùng 4558 mà dùng TL072 vì dc 1 cao nhân chỉ giúp . Ko những thế , tôi đã làm cả 2 mạch 4558 và TL072 , kết quả là TL072 nghe mượt hơn so với 4558 . Ý tôi là vậy còn phía bạn thì tùy thôi . Sau đây tôi sẽ post cả 2 mạch cho bạn.
            cho em hỏi các bác. em muốn làm mạch siêu trầm mà dùng nguồn acquy 12v thì có mạch nào xài được không? cái mạch của bác medientu xài nguồn đôi rồi tiếc quá!

Comment

• Loa có 1.4 tấc mà làm sao lắp loa siêu trầm được bạn, ít nhất cũng phải 3 tấc mới lắp được một cái tạm tạm thôi...

Comment

• là sao bác? làm sao tính 12v ra 1.4 tấc được vậy bác?

Comment

• ...các bạn giúp mình vấn đề này nhé , âmply của mình có riêng một ngõ vào Sub > ngõ này dùng kết nối với ngõ sub từ sound card 5.1 . Vậy nếu mình muốn dùng sub ở chế độ Stereo thì mạch vào âm lý tách từ L R qua 2 tụ và 2 trở như vậy có dc ko? nếu ko thì mình nên dùng mạch nào ,cám ơn nhé...
                  Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

sơ đồ ở mấy trang đầu ấy, mình cung cấp đủ đồ nghề cho các bạn rồi đó, ok men, tớ đang làm cái quạt sạc ắc quy kèm 2 con led 10 để chạy trong mùa mất điện nên vụ loa bây giờ mới qua xem, loa toàn để ông bà già nghe
                    Ốm bệnh vì điện tử
                    Nhẵn túi vì DIY
                    Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                    ĐT: 0975660533

Comment

• cái mạch có con TC4558 là mạch gì vậy a ?

Comment

• cái mạch siêu trầm của bác blackmask23 co con 100R là 100ohm dúng ko ạ . con 220 là con gì thế bác và 4,7 là 4,7 gì vậy ? e đạng mua đồ về cần bác giúp !

Comment

• mấy bác giúp dùm e với ráp theo mạch bác nguyễn đình văn thì chân con IC TC4558 phải xác định sao vậy ?con này có 8 chân mà trong bản vẽ chỉ có 5 đườngthui !

Comment

• Nguyên văn bởi conrongco Xem bài viết
                            mấy bác giúp dùm e với ráp theo mạch bác nguyễn đình văn thì chân con IC TC4558 phải xác định sao vậy ?con này có 8 chân mà trong bản vẽ chỉ có 5 đườngthui !
                            Của bạn đây khỏi thắc mắc nhé

Comment

• long eletric định show hàng tập thể ak?

01689961326

Comment

• Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
                                long eletric định show hàng tập thể ak?
                                dễ thương chứ bộ.Hình này giống hình hồi nhỏ mình chụp nhưng đông vui hơn nhìu.Cứ nhìn thấy lại nhớ thời thơ ấu ở chuồng tắm mưa
                                Last edited by LongElectric; 19-07-2011, 14:59.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X