Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BlackMask23 : Thảo luận về làm loa siêu trầm ( Sub )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai cho em xinh cách tính toán tần số cắt và mach của con 4558d với!!!!!!!!

Comment

• em có cái mạch onkyo thay co con ic tl074 và 1con A1908 và C1500 thằng bạn nó bỏ em xin về mà không biết dùng thế nào

bác nào cho em hỏi mạch này dùng nguồn bao nhiêu vôn, đầu vào ra nối thế nào vậy các bác- vấn đề này em rất gà

Comment

• Nguyên văn bởi medientu Xem bài viết
        Đây là hình ảnh con SUB của mình !
        nhìn loa sub em thấy loa hơi bé so với thùng đó bác

Comment

• Nguyên văn bởi Driverless Xem bài viết
          Hai cái to như nhau. Đi mua thì mua một cặp lun, bác thử lắp thông hơi xem em chưa thử.
          em chưa hình dung là dặt cái loa kiểu gì cho hợp lí. không lẽ lắp 1 loa như kiểu 1 sau đó úp cái loa kia vào ak??????????? như thế thì mất thẩm mĩ lắm, mà em cũng chưa nhìn thấy ăi lắp như thế bao giờ

Comment

• Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
            Hình dáng thùng nó kiểu kiểu như này

thế 1 bên thùng có lỗ thông hoi đúng ko bác

Comment

Hình dáng thùng nó kiểu kiểu như này

1 cái active (có tín hiệu) và 1 cái passive đúng không bác Phuong.hng ????
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                thế 1 bên thùng có lỗ thông hoi đúng ko bác
                Cả hai bên đều có mà bác, hình này em mượn trên mạng thôi. Trước có cậu em quen trên mạng rồi hắn nhờ tư vấn kiểu thùng này. Thùng loa hắn làm cũng khiếp lắm.
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                  1 cái active (có tín hiệu) và 1 cái passive đúng không bác Phuong.hng ????
                  Cả hai cái đều chủ động bác Tép ah, tùy mình thích sử dụng thế nào thui.

Comment

Cả hai cái đều chủ động bác Tép ah, tùy mình thích sử dụng thế nào thui.
                    Thế mà có người nói 1 trong 2 loa có 1 loa không cần ....cuộn coil.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• cũng có kiểu đó bác ạ.kiểu đó là một loa chủ động và một loa bị động nhưng em thấy nếu làm như vậy loa bị động thường làm luôn ra bên ngoài.trước em có tìm hiểu về mấy loại này.theo kiểu bác trên làm là kiểu đẳng áp nên cả 2 loa cùng đánh nhưng ngược nhau 1 loa đánh lồi ra thì loa còn lại phải đánh thụt vào,tuy em chưa làm nhưng theo lý thuyết là vậy và nếu cả 2 loa đánh giống nhau thì theo em là có vấn đề ạ.
                      một số tìm hiểu của em nếu sai mong các bác đừng ném đá.xin chân thành cảm ơn.
                      bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

• Chắc bác tép nhầm. Cái bác nói đến là cái màng phụ. Nó thường thiết kế có thể nhìn thấy ở trước thùng loa. Nhằm tăng hiệu quả âm trầm sâu. Còn cái loa trên là đẳng áp. 2 loa được mắc ngược cực tính với nhau
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                          cũng có kiểu đó bác ạ.kiểu đó là một loa chủ động và một loa bị động nhưng em thấy nếu làm như vậy loa bị động thường làm luôn ra bên ngoài.trước em có tìm hiểu về mấy loại này.theo kiểu bác trên làm là kiểu đẳng áp nên cả 2 loa cùng đánh nhưng ngược nhau 1 loa đánh lồi ra thì loa còn lại phải đánh thụt vào,tuy em chưa làm nhưng theo lý thuyết là vậy và nếu cả 2 loa đánh giống nhau thì theo em là có vấn đề ạ.
                          ĐÚng là thùng đẳng áp thì hai loa hoạt động ngược nhau như ý bác nói. Còn tiếng của thùng loa đẳng áp thì tiếng nó đanh lắm. Tiếng bass nặng nhưng không sâu nếu là loa chất lượng bình thường.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
                            cũng có kiểu đó bác ạ.kiểu đó là một loa chủ động và một loa bị động nhưng em thấy nếu làm như vậy loa bị động thường làm luôn ra bên ngoài.trước em có tìm hiểu về mấy loại này.theo kiểu bác trên làm là kiểu đẳng áp nên cả 2 loa cùng đánh nhưng ngược nhau 1 loa đánh lồi ra thì loa còn lại phải đánh thụt vào,tuy em chưa làm nhưng theo lý thuyết là vậy và nếu cả 2 loa đánh giống nhau thì theo em là có vấn đề ạ.
                            Đúng là thùng đẳng áp thì hai loa hoạt động ngược nhau như ý bác nói. Còn tiếng của thùng loa đẳng áp thì tiếng nó đanh lắm. Tiếng bass nặng nhưng không sâu nếu là loa chất lượng bình thường.

Comment

• e là dân ngành y nhưng ham chơi nên muốn dóng cái loa sub! Các bác cho em hỏi là loa sub hơi hay sub điện dùng để nghe nhạc và hát karaoke hay a?
                              E cũng nhơ luôn bác nào cao tay làm cho em một cái mạch sub công suất 300w a! xin các bác giúp e với

Comment

• e là dân ngành y nhưng ham chơi nên muốn dóng cái loa sub! Các bác cho em hỏi là loa sub hơi hay sub điện dùng để nghe nhạc và hát karaoke hay a?
                                E cũng nhơ luôn bác nào cao tay làm cho em một cái mạch sub công suất 300w a! xin các bác giúp e với

hu hu ko bác nào giúp e à
                                Last edited by khatvong_ty; 24-05-2012, 23:39.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhunghq Tìm hiểu thêm về tranhunghq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X